Cà Phê Gò Vấp Đèn Mờ CF Tina, CF Rose Lê Văn Thọ.

Lượt xem: 5,407

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Hồi đầu tuần sau khi tui ghé Hongkong thì trên đường về có chạy ngang qua Lê Văn Thọ. Nhớ là đường này có 1 Bro hỏi về CF Tina. Tui cũng tò mò tìm và chạy ngang qua. Thấy quán thì cũng âm u thấy hay hay nên nhắn tin qua Bro @MrxXx liền để sắp xếp lên lịch cùng nhau qua khám phá nhằm quay lại thời CF tuổi thơ ôm ôm sờ sờ của hơn chục năm trước.:8onion38:

Sắp xếp sau 1 2 ngày Bro @MrxXx cũng nôn nao sự tò mò CF Tina, thì cả 2 cũng đã chọn 1 buổi tối đẹp trời để tấn công qua CF Tina.

Chặn đường khám phá gần 9km. Trên đường đi thấy có 1 quán CF Rose nữa. Cũng dự tính nếu Tina mà sụp thì qua Rose luôn.:8onion38:

1-CF Tina

Bề ngoài nhìn âm u. Cả 2 bước vào nhìn xung quanh và nhìn các bé, thấy đc tầm 6 bé, có 2 3 bé mình được cho là dây, còn lại có da có thịt.

Sau khi kêu nước xong, tui quay qua MrX lắc đầu.:2onion2:

Ngồi tầm nửa tiếng thì có 1 bé tới ngồi, mà ngồi tầm 1p, thật sự nhìn hok hợp Gu, cũng hok bắt chuyện. Bro X thì ngồi bấm đt, tui thì ngơ ngơ, thật sự không hợp Gu thì Oải rồi.

Nhìn xung quanh thì âm u, có 2 3 khách thì đc bé ngồi cùng nhưng không thấy ôm ôm sờ sờ hay nói chuyện ( chắc đây là khách quen) chỉ ngồi cạnh như kiểu cho có mà thôi.

Đánh giá:

Các bé rất bình thường không có gì nổi bật, với Bro X thì sao tui không biết chứ tui là thua.

Giá: 55k - 60k cho 1 ly nước.

No Tip: Nói rõ, không có gì thì không cần phải Típ.

Nếu tầm giá này: Qua CF DJ sẽ hợp lý hơn, thích bé nào thì kêu tới ngồi, được nhìn các em Dancer nhảy uốn éo trước mặt còn Ok hơn.

Tui và Bro X đã Sụp và Oải, nhanh tính tiền rồi sang quán thứ 2.

2-CF Rose

Nhìn bề ngoài thì cũng âm u, vào trong thì có 2 kiểu, 1 là ngồi ngoài, 2 là ngồi máy lạnh.

Tui và Bro X chọn phòng trong để có máy Lạnh cũng nghĩ bên trong có gì đó hay hay.

Thì ở Rose này các bé chủ động ngồi kế 8 chuyện. Cũng được cho là Vui Vui đi.

Xung quanh có 8 bé, cũng là ngồi kế 8 chuyện, mà quán chơi đèn mờ mờ. Mà lại chỉ là nói chuyện. Nhìn xung quanh 2 3 khách thì các bé cũng ngồi cho có.

Quá bình thường.

Tầm giá cũng là 55k 60k

Sụp lần 2

Tui và Bro X lại tiếp tục khám phá GV

Chạy ngang trên các đường qua Trường Chinh. Thấy có nhiều Hầm rựu, nhiều quán và các bé thì Tươi, Bro X nhìn cũng kết lắm, vì là môn sở thích của Bro X mà, nhưng vì nay là chủ đề CF nên lướt ngang trước, còn Hầm rựu thì tui và Bro X sẽ khám phá sau.

Chạy ngang qua tới cả Tân Phú, cũng có vài quán mà toàn CF BJ, vô ôm ấp cũng được mà chạy ngang nhìn mấy bé ngồi Oải Oải, mấy dạng CF này chỉ ôm ôm sờ sờ thì được chứ BJ thì tui và Bro X cũng không ham gì.

Một buổi tối khám phá mà 2 lần Sụp. Làm gì làm lo cái Bụng đã. Trên đường về có ghé ngang qua Sủi Cảo ở Hà Tôn Quyền, quán 162.

Cảo Khô ăn cũng OK.

Quán 162 Cảo khô với tui là ăn Ok hơn Cảo nước.

Còn nếu ăn Cảo nước thì Thiên Thiên quán gần đó ăn Ok hơn.

Kết thúc buổi khám phá của Tui và Bro @MrxXx .

Chuonq Wook Wee

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
8/7/22
Chủ đề
23
224
161
Sài Gòn
15 ₿
Cafe ở GV tào lao ko à bác ơi! Xả lũ thì Dương Quảng Hàm, Phạm V. Chiêu nhưng hệ hà mã với cá sấu Amazon thôi.

• Haha
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
Bác @Listerine Cool viết đầy đủ chi tiết lun á anh em, X bổ sung thêm tí là sau khi từ Rose ra thì chạy đường Phan Huy Ích nhìn kỉ niệm cf 2 cây dừa hồi xưa, mà chỉ còn là dĩ vãng, chạy nguyên đường còn đúng 1 quán đèn mờ BJ chứ hồi xưa cả chục quán chen chúc. Đến cuối đường bảo bác @Listerine Cool rẽ vô cống lỡ thì thấy được 2-3 tiệm nhưng toàn u3x tiệm cận 4x nên thôi lướt đi luôn

• Haha

LuuTieuTinh

Binh Nhì
Bé Tập Massage
24/6/23
Chủ đề
1
23
7
hcm
0 ₿
vâng, nhà e gần sát sạt 2 quán đấy, cũng tính đi check mà chưa có time, may quá 2 bác lên bài này =))))
các bác cho e xin địa chỉ quán cafe DJ hay ho với, e mập nên thích ngồi máy lạnh cho sướng

• Haha

Boy non

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
12/11/23
Chủ đề
0
2
0
Tphcm
0 ₿
Người mới vào còn non ạ. Thành ý xin huynh chi đệ vài địa chỉ động tay chân ạ. Chân thành cảm ơn.

Andrewww

Binh Nhì
Bé Tập Massage
15/8/22
Chủ đề
1
15
10
0 ₿
Thanks bác review có tâm, tuy sụp hầm nhưng cũng vớt vát được sủi cảo : ))

Tui cũng mê món hầm rượu nhẹ nhàng với mấy bé tiếp viên vui vẻ, khi nào có kèo đi hú tui nha :)

• Haha