Massage Khoẻ Joko Spa Dạo Này Sao Rồi.

Lượt xem: 31,868

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
148
155
Tphcm
0 ₿
Có lẽ lễ tân mất lòng mấy bác ko phải là mấy em KTV khiêm lễ tân mà chính là con lễ tân chính thức kia á. Mà tôi thì chưa bao giờ gặp con này. Chứ mấy em KTV khiêm lễ tân thì bé nào cũng cực kỳ dễ thương, nói chuyện nhẹ nhàng và lễ phép lắm. Chỉ là hới láo nháo 1 tí, cho mấy bác đợi 5-10-15 gì đó vì khách ca trước bác tới trễ mà họ ráng đợi thôi. Cứ thông cảm cho họ ngồi chơi tí thì họ sẽ vui vẻ và dễ dàng cho các bác hơn.

Hphong

Tập Sự
Nhập Môn Massage
13/8/20
Chủ đề
0
119
40
0 ₿
Bác thì giỏi rồi, ko ai vỗ ngực cả, bác học văn chắc dỡ nhỉ, ý tôi và mọi người nói típ có cao hay như thế nào thì lễ tân cũng mặt hầm hầm ko được vui bạn hiểu chưa ? do you understand ? còn ko biết nói câu "cảm ơn" nữa . Đôi khi nhiều người 1,2 tháng mới đi và việc ktv họ làm nhiệt tình và rất tốt nên việc họ tip 500k trở lên là điều hết sức bình thường thôi. Tôi không kể KTV làm thay vị trí lễ tân, vì đồng phục là tôi biết rồi, tôi đang nói là 1 em mang áo dài trắng (ko biết có phải đó là Trang hay là ai ?) có nét xinh đấy nhưng lúc nào cũng thấy có nét buồn, đang vui vẻ đi xuống đến khi tính tiền thì lại thấy không vui.

• Like
Điểm cảm xúc: halimtone

huyhuy999

Binh Nhì
Bé Tập Massage
27/1/23
Chủ đề
1
24
13
Tphcm
0 ₿
Tôi thấy Joko dư sức tuyển vài e lễ tân dễ thg có nghiệp vụ, lúc đó chăm sóc và cách nc với kh sẽ hay ho và bài bản hơn. Có thể vấn đề ở đây là cách đối xử hay chế độ môi trường của chủ chưa tốt nên chưa làm đc. Ngay cả ktv mà chủ còn xen vào mấy vấn đề này nọ là đủ hiểu rồi

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
148
155
Tphcm
0 ₿
Tôi có nói bác đâu. Tôi đang nói mấy ông tối ngày xúi người ta tip 500k. Ko tip 500k bị vào blacklist ấy. Tôi và bác có biết gì nhau đâu mà tôi phán bác làm gì. Bản thân tôi nghĩ ai tip cao thì cứ lẳng lặng mà tip đi. Đừng hù dọa ko tip cao là bị đối xử thế này thế nọ. Nó ko phải là bản chất của sự việc.

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Cái tôi nói ở đây vấn đề ko phải tip bao nhiêu, mà vấn đề nằm ở dịch vụ ko đảm bảo, khách này làm khác, khách kia làm khác nhiều người ko tỏ rõ vấn đề suy diễn lung tung hết cả lên. Ví dụ có khách được lướt trụ, nhưng cũng có khách đi chả được gì như bác @emhamvui đã đề cập.

• Like
Điểm cảm xúc: Hemihellcat

Hphong

Tập Sự
Nhập Môn Massage
13/8/20
Chủ đề
0
119
40
0 ₿
vậy sorry bác, đúng rồi làm tốt tip cao, làm ko hài lòng tôi sẵn sàng tip thấp , mỗi ktv tôi sẽ tip khác nhau ko có chuyện ai cũng tip như nhau , đừng có nói tip cao thì ktv mới làm tốt. Làm tốt trước đã rồi hữu xạ tự nhiên hương thôi.

DarkKnight

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
10/1/15
Chủ đề
2
528
293
39
0 ₿
dịch vụ ở Joko lúc đầu là vuốt theo cảm xúc. Việc vuốt trụ là có sau này, tầm gần 8-9 tháng trước. Do đó ko thể bắt buộc KTV phải vuốt cho mọi người. Nếu là ng đi massage lâu năm, bác phải tự hỏi xem tại sao KTV ko vuốt cho bác. Ng khác đi lần đầu lại đc vuốt trụ. Đó là vì em KTV cảm thấy khách dễ thương, lịch sự nên việc vuốt thêm là có thể đc.

• Like
Điểm cảm xúc: SoHuong

Lonelyboy81

Thượng Uý
Trưởng Lão Massage
6/8/16
Chủ đề
31
743
450
0 ₿
Ủa bộ GPKD đứng tên là chủ hả ba
Chủ của Joko là 1 ông khách cũ của Green Spa
Chủ của Orchids, Men spa là khách cũ của Emo (nói đúng hơn là khách ruột của con Vân Emo)

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
148
155
Tphcm
0 ₿
Vậy chịu rồi. Tôi thấy con Trang nó toàn quyền quyết định hết. Chưa nói tới vốn đâu ra. Thì nó có khác gì chủ đâu. Còn ai đứng sau con Trang nữa thì cũng ko biết, chưa gặp bao giờ. À mà hồi đó tôi đi Joko cũng bắt gặp con Vân Emo làm bên đó 1 thời gian á.

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
148
155
Tphcm
0 ₿
Nhiều ông vào hỏi sao đi ko thấy lướt. Thấy có ông vào là chụp luôn câu "Tip 300k bị cho vào blacklist". 300k-400k là mức trung bình của khách quen ở đây. Mà nếu đã là khách quen thì phải có gì đó họ mới quay lại chứ bị đối xử như black list mà vẫn quay lại, vẫn là khách quen thì ko hợp lý. Chủ yếu là bản thân khách. Cũng là khách như nhau, sao có ông được, ông không ? Vậy là tại KTV sao ? Mấy ông cứ nặng đầu về vấn đề tiền tip quá, nó ko đáng, làm cuộc chơi, cuộc thư giãn mất vui. Có nhiêu chơi nhiêu, thằng tip nhiều thì cứ thoải mái tip, nhưng đừng tạo áp lực cho mấy người tip ít.

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Vân Emo đợt thấy làm lễ tân cho menspa giờ đi về đâu rồi nhỉ.

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Tip tùy vào kinh tế mỗi người và sự hài lòng thôi có gì đâu mà áp lực bác. Nếu làm tốt thì 300K hay 500K cũng hợp lý cả thôi, còn nếu ko tốt thì phải xem lại.

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
148
155
Tphcm
0 ₿
Áp lực nằm ở câu nói "Tip 300k bị cho vào blacklist" ấy, nghe tồn tại cái blacklist đó thì ông nào cũng lăn tăn tiền tip. Có nhiu chơi nhiu, miễn đùng có tip 100-200k nó phèn lắm Làm tốt hay làm dở thì chỉ có thể đánh giá bởi kỹ năng chuyên môn những gì có cam kết trong dịch vụ. Còn yêu cầu ngoài dịch vụ, những thứ không cam kết thì tiền là phụ, cái chính là thiện cảm, cảm giác an toàn và hợp gu. Chứ ông không thể vào quán phở, kêu tô mì, người ta không có mì thì ông bảo người ta phục vụ ông không tốt được. Thà người ta bán cho ông tô phở ôi thiu thì ông có thể bảo ng ta phục vụ ko tốt.

• Like
Điểm cảm xúc: tanthanhle

Lonelyboy81

Thượng Uý
Trưởng Lão Massage
6/8/16
Chủ đề
31
743
450
0 ₿
Con Vân đó đi từ Emo-> Green-> Orchids-> Menspa
Tất cả các spa style art đều có mặt nó, nó còn là nòng cốt train ktv cho Orchids và Men. Nhưng con này thái độ quá láo, khinh khách ra mặt, làm lâu ko nể cả chủ. Nên spa nào cũng 1 thời gian là bị tống cổ

• Haha
Điểm cảm xúc: Hemihellcat

huyhuy999

Binh Nhì
Bé Tập Massage
27/1/23
Chủ đề
1
24
13
Tphcm
0 ₿
Mấy spa này rồi cũng bão hoà thôi, cảm giác lúc đầu đi vì tò mò và kích thích. Cơ sở mới mở ra cũng là những mô hình copy trước. Ae đi riết cũng chán và lại thử nghiệm những cơ sở mới. Theo mình lâu lâu đi đổi gió và xem những có update gì hay ho ko thôi. Tôi bây giờ chỉ xông hơi matxa tay nghê tốt, mọi thứ sạch sẽ và nhân viên tươi mới là đc

• Like
Điểm cảm xúc: DarkKnight and Hemihellcat

helloto9

Binh Nhì
Bé Tập Massage
30/1/23
Chủ đề
2
26
10
thành phố HCM
0 ₿
Mà kỹ thuật chưa được tốt và mấy em ngoại hình cũng hem ổn lém. Sẽ quay lại và trải nghiệm sau, mà cái dầu ôi thôi nó kinh khủng á, nó không giống dầu bôi mấy spa khác, nó rất nhày và bám dai, 2 ngày sau mới hết, khổ thật