Tôi&Em LỘN XỘN - P2: THẾ HỆ TAN ..... VỠ

Lượt xem: 873

Dr.MartinL

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
25/4/22
Chủ đề
28
715
414
North Blue
0 ₿
LƯU Ý 1: ACE trên diễn đàn vừa bật nhạc ở trên vừa đọc vừa đọc vừa ngẫm để có trạng thái chill chill hơn nhá !!! :6onion23:
LƯU Ý 2: NGƯỜI VIẾT THUỘC THẾ HỆ GENZ NÊN LỜI VĂN CÓ THỂ HƠI NGANG NGƯỢC VÀ HƠI MẤT NÃO ĐỀ NGHỊ AE ĐỪNG NÉM ĐÁ QUÁ TAY :2onion16:
LƯU Ý 3: BÀI VIẾT ĐƯỢC VIẾT KHI ĐANG MỐI QUAN HỆ ĐẬM SÂU VỚI NGƯỜI TÌNH NỒNG CHÁY SINH NĂM 1866 :ami-(10):
LƯU Ý 4: ĐỌC XONG CẢ 3 LƯU Ý TRÊN THÌ CHÀO MỪNG AE ĐẾN VỚI ĐỨA CON TINH THẦN MẤT NÃO MỖI TUẦN "THẾ HỆ TAN VỠ" :ami-(3):

"Một mình cô đơn trong đêm tối
Nhìn vào đêm đen như muốn nói
Hỏi vì sao nước mắt cứ rơi dù nỗi buồn cũng thường thôi
Bạn bè xung quanh cũng mỗi đêm thức đến 2 3 giờ sáng
Tiktok instagram facebook ngập tràn laughing meme

Từng ngày trôi, bình thường thôi vậy mà sao cứ buồn?"
Ngày qua ngày nhịp sống sinh hoạt hàng ngày đi học đi làm cứ thế trôi qua. Nhưng còn đêm đến thì còn những gì, dăm ba cuộc nhậu nhẹt cafe cà pháo tâm sự cùng anh em bạn bè và gia đình. Vẫn thói quen lướt mạng xã hội, vẫn dành 1 quỹ thời gian cỏn con để nhìn sang trang MXH của em xem có đăng trạng thái gì mới không? Có nỗi buồn nào cần san sẻ không? Có niềm vui nào cần nhân đôi không? Nhưng trong lòng vẫn thấy buồn buồn vẫn thấy thiếu thiếu gì nhỉ ? - À thì ra ANH NHỚ EM !

"Màn hình kia chẳng ngưng chớp tắt
Màn hình kia làm tim đau thắt
Chỉ nhìn tên em sát bên chấm xanh kia, try to act like Im fine
Bạn bè xung quanh cũng cô đơn mải mê swipe left and right
Broken hearts and broken dreams are the only things we find
Chẳng phải đây

Chẳng phải đây là một thế hệ tan vỡ?"
Vừa mới truy cập ..... Truy cập cách đây 1 phút .... 1 tiếng ...... 2 tiếng ...... Vừa mới truy cập. Cứ thế kéo dài cả đêm, vẫn cuộc trò chuyện dang dở ấy, vẫn dòng tin nhắn mà chính bản thân Tin không thể gửi ấy. Chỉ cố tỏ vẻ ra mình ổn không sao đâu và em cũng vậy nên đừng cố gắng can thiệp vào cuộc sống riêng của em làm gì cả. Nhưng chuyện rằng ...
"
Sao gọi là yêu em?
Sao gọi là nhớ em?
Sao để cho em biết?
Đêm ấy anh nhắn "Good night"
Suốt đêm anh tỉnh dậy mấy giấc cứ check điện thoại
Dán ánh mắt vào trong màn hình

Nhìn đăm đăm vào tin nhắn, chờ xem em liệu rằng có thấy tin đó hay chưa?"

"Em ngủ ngon nhá" đó là thói quen từ những ngày đầu nhưng dần dần đó lại không còn hiện hữu mỗi ngày nữa. Chắc tại cuộc sống giữa 2 thế giới của anh và em là 2 thứ đối lập nhau từ thói quen giờ giấc sinh hoạt cho đến tính chất công việc cuộc sống hàng ngày. Song nhiều lúc anh ngẫn ngỡ và suy nghĩ rằng mình có đủ bản lĩnh làm một QUÝ NGÀI ÁNH DƯƠNG đủ sức để soi sáng cho THIÊN THÂN BÓNG ĐÊM hay không. Nhưng sự thật đau buồn rằng là không thể, chỉ là anh tự huyễn hoặc chính mình tự mình ảo tưởng rằng có thể giúp em vượt qua ngày tháng thanh xuân khó khăn này.
"Chợt tỉnh dậy và nghĩ đến tên em đầu tiên
Chẳng hồi âm nào đánh thức anh khi ngủ quên
Khói thuốc tan cùng cảm xúc không lời
Thổn thức cứ thế gọi mời lại làm tim chẳng muốn nghỉ ngơi
Waiting for you with smartphone all night
Khi tắt phone cũng là lúc đã đến ngày mai
Turn around and turn around turn around
Giống như một vòng xoay chẳng có hồi kết
Em vẫn luôn lạnh lùng như thế (you're the dream that nevеr comes)
Anh biết (And I know I know I know I know)
Luôn khiến anh sa vào nhung nhớ (Tell me why tеll me why tell me why tell me why Im still trying)

Và ôm tương tư suốt đêm"
"Sao gọi là thương em?
Sao gọi là nhớ em?
Sao để cho em biết?
Có biết bao người trên khắp nhân gian
Đã lỡ phải lòng dòng sông kia chỉ bởi là vì
Chưa thể thấy được đại dương xanh
Anh đã thấy ngàn tinh tú mà trong tim chỉ ngưỡng vọng duy nhất một vì sao
Vì sao khắc tên em
"
Vòng lặp cứ thế hằng ngày lập lại, có thể lí trí mách bảo rằng Nên từ bỏ đi! Nên buông bỏ đi! Người ta có xem mầy là gì đâu! Mầy chỉ là 1 hạt cát trong sa mạc đầy rẫy những hố sâu tuyệt vọng này! Nhưng con tim thì lại hoàn toàn suy nghĩ ngược lại như vậy. Yêu là chết trong lòng một chút, dẫu biết có biết bao nhiêu bóng hồng vây quanh nhưng sao em vẫn là 1 cái gì đó đặc biệt khiến anh đắm say khiến anh nhung nhớ. Nhưng anh mong lần này anh chỉ xem là "dòng sông" chỉ là cảm giác thoáng qua là 1 gia vị của cuộc sống để làm 1 bàn đạp mong mai sau anh có thể tìm được "Đại dương xanh" của cuộc đời mình và em cũng vậy như vậy nhá!

Thank ACE đã theo dõi bài viết lộn xộn mất não này.
Hạnh phúc của anh chính là vì em mà cố gắng, vì em mà thay đổi. Em chính là động lực tuyệt vời nhất trong cuộc đời anh.
Cảm ơn em!
PEACE!!!

SÀI GÒN 11/11/2022
HAPPY SINGLE DAY

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿
Chỉ có người trong cuộc hiểu người trong kẹt.... Thxs ML :b37:

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
Gửi đến @MartiNLee và a @Giàhamzui : có những thứ chỉ có trong suy nghĩ của chính chúng ta chứ trong suy nghĩ của người khác thì nó..... chưa từng tồn tại !

• Haha
Điểm cảm xúc: Giàhamzui