Mới mở cơ sở matxa,xin ý kiến anh em

Lượt xem: 6,368

Như Quỳnh

Thượng Sĩ
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
27/12/15
Chủ đề
16
323
572
33
0 ₿
Thân chào các anh em đồng chí đồng bọn.

Gia nhập diễn đàn cũng khá lâu nhưng đến hôm nay mới reg nick nhằm mục đích đầu tiên là có thể tạo bài viết hahaha mục đích thứ hai là có thể mang đến cho anh em một trải nghiệm vô cùng thú vị.

Nói nào ngay em đam mê matxa từ lúc còn nhỏ cơ và cũng ước mong làm 1 cái gì đó cho nó thỏa lòng mong mỏi và vừa rồi đây được một cơ hội trời cho em có quyền setup một cơ sở matxa dạng vừa và nhỏ tại quận 10. Số 383 sư vạn hạnh phường 12 quận 10. Thú vị ở đây là dù gì em cũng bỏ tiền ra làm xây sửa lại toàn bộ trong khi em thấy trên đây toàn cao thủ không biết đã đi qua bao nhiêu cái matxa lớn nhỏ trên khắp mọi miền đất nước. Nếu các bác ko ngại em mạn phép xin ý kiến của các bác về cái style (phong cách) mà các bác ưa chuộng nhất lấy ý kiến số đông em xây sửa y vậy kakaka.

Nói thêm ở đây em chỉ xây phòng Vip thôi nhưng giá thì hạt dẻ, vì em thấy xây phòng thường giờ chỉ những cơ sở có tiếng và có miếng như hệ thông Đại Nam, Đệ Nhất, Minh Tâm, Viễn Đông, Phước Lộc Thọ 2, Boss Palace mới hội đủ điều kiện tắm bồn nóng lạnh,ngâm chân thuốc bắc,xông ướt xông khô các thứ chứ cái địa thế vừa và nhỏ như em mở mấy cái đó ra chỉ tăng thêm phần chật hẹp mà lại không đạt chất lượng nên em không theo hướng đó.

Các bác Mod thông cảm cho em lên bài vì em chỉ muốn tạo 1 sân chơi do chính các member nhà ta đưa ra ý kiến cho nó thực tế ạ. Chứ không pr quảng cáo gì ở đây cả. Nhân đây em cũng xin được đăng tin tuyển Kỹ Thuật Viên Nữ vì cơ sở mới mở nên thiếu nhân viên.

Thân chào các bác. Và sau đây là hình ảnh phần thô đang đập ra mà chưa biết làm gì hahahahaha

IMG_20151227_180213 (1).jpg

• Like
Điểm cảm xúc: nhử mồi and Bò Lạc

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿
Tui nghĩ bác nên alo cho admin, bảo đảm mọi việc như ý, từ design cho đến ktv. Riêng phần service thì bảo đảm kinh nghiệm anh em trên đây đủ sức train bất kỳ em nào, hehe

• Like
Điểm cảm xúc: Như Quỳnh

phong8888

Binh Nhì
Bé Thích Massage
23/12/15
Chủ đề
1
71
23
0 ₿
Diện tích nhỏ thì nên chú trọng phòng ốc sạch sẽ ấm cúng, ktv nhiệt tình chièu khách là ae ủng hộ liền. Khi nào khai trương nhớ km vé cho ae check hàng nha. Kaka

• Like
Điểm cảm xúc: nhử mồi and Như Quỳnh

leducho

Binh Nhất
Bé Tập Massage
9/12/15
Chủ đề
4
43
10
33
0 ₿
mong bác sớm khai trương cho ae thị thực.biết chiều khách và giúp khách hài lòng với số tiền bỏ ra thì sẽ là chốn đi lại của ae cộng đồng

• Like

LPT8899

Trung Uý
Tiểu Đệ Massage
29/7/15
Chủ đề
25
373
201
37
0 ₿
Nếu bác làm được nhiều việc mà nhiều chỗ khác chưa đáp ứng được về phần KTV thì chắc sẽ dc nhìu AE ủng hộ..CSVC ko cần quá cao cấp,chỉ sạch sẽ tươm tất là good

• Like

Zlat

Đại Uý
Cao Thủ Massage
24/11/13
Chủ đề
50
1,065
449
0 ₿
Phòng ốc thì bác nên hỏi mấy chủ cùng nghề. Ae ở đấy chỉ cần sạch sẽ là đc. Cái quan trọng là giá thành và dàn đào. Ae chỉ góp ý 2 vấn đề này đc

• Like

Kamelot

Trung Sĩ
Sư Huynh Massage
21/11/15
Chủ đề
13
653
204
41
0 ₿
Bác cần tư vấn về thiết kế thì inbox mình nhé. Mình hỗ trợ tư vấn miễn phí cho. Chỉ tính phí khi bác muốn thực hiện bản vẽ.

• Like

lucky09

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
9/2/14
Chủ đề
1
552
78
0 ₿
Đây có phải ms phuong anh ! nay đổi chủ mới ko bít tên có thay đổi ko ! csvc ko quan trọng lắm mà phần chính là mấy em phải xinh !

• Like

vicky113

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
23/10/15
Chủ đề
18
615
331
Massage miền Nam
0 ₿
Chào bác.
- Xin có đôi dòng chia sẽ cùng bác nhé:
+ Style phòng quyết định giá, hay ngược lại giá cả quyết định style phòng"
vd: Trên đường LBB có cái Hotel+ms, ở đây cũng chỉ có 1 loại phòng, 1 mệnh giá, phòng ốc cũng tương đối đầy đủ, cũng ok so với mệnh giá.( giá 150k, có phiếu thì 100k)
Hay trên đường Âu C cũng có cái Hotel + ms TDM, giá phòng quyết định, có phòng thường và vip, giá phòng vip cũng tương đối ( k mắc), sạch đẹp, cho cảm giác ấm cúng, sang trọng.( vip 180k-90')
Khu vực BD, ql13, gần trạm thu phí Lái Thiêu cũng có cái tổ hợp ms cũng rất ok ( gần đây hơi xuống cấp 1 tí), hình như cũng chỉ có phòng vip, phòng ốc rộng rãi, design ok, có TV ( sử dụng được, chứ k như 1 số nơi chỉ có cáp chứ k có tv hay có tv mà k mở), khách hàng được nghe nhac hòa tấu du dương, vừa nghe nhạc, vừa uống trà, vừa ngắm ( trong phòng có 1 vườn cây nhân tạo được ngăn cách bằng 1 tấm kính).
..còn nhiều chỗ khác nữa.
- chắc bác cũng đi nhiều nơi, bác có thể tự design cho mình 1 thể loại phòng vip theo ý riêng của bác.
Tên ms quyết định style vd: BD có cái ms Hoàng Cung phòng ốc cũng được thiết kế theo kiểu hoàng cung, có giường ms,.......
Hay 1 số karaoke cũng có nhiều phòng mang nhiều phong cách khác nhau: vd : phòng theo mùa, xuân, hạ, thu, đông.....
+ CẦN và CÓ.
- những vật dụng cần và có của 1 phòng vip: ghế ngồi, bàn, tủ để đồ, móc,bình trà, đồng hồ,.... nhiều thứ khác nữa, nhưng có nhiều chỗ lại k có, chỉ có ghế mà k có bàn, có tủ lại k có móc, hay có móc lại k có tủ, hay có tv mà k xài dc, hay bình trà mà k có nước, đồng hồ thì k xài,... nhiều thứ khác nữa, máy lạnh thì xài chung,....
+ KTV + service + locker
- Cái đó là do bác quán triệt tư tưởng ngay từ đầu về những quy định của cs ms hay style của bác hay theo yêu cầu khách hàng.
Đôi dòng chia sẻ, mong AE chém nhẹ tay, hihi

• Like
Điểm cảm xúc: Như Quỳnh and KaChiuSoa

linh_ban_tia

Hạ Sĩ
Nhập Môn Massage
31/10/15
Chủ đề
7
144
12
34
0 ₿
Lót dép hóng. Theo minh thì csvc ko cần quan tam quá về sang hay ko. Chủ yếu phải ấm cúng. Ăn thua là dàn ktv, tay nghề và thai độ phục vụ. Cái này theo mình là ae quan tâm nhiều nhất. Và giá cả nếu có thể thì bình dân vừa túi tiền với mặt bằng chung. ae đi cũng thoải mái hơn chút, ko nghĩ quá nhiều về vấn đề tài chính. Điển hình là nhờ có mấy mã code, nhiều ae mới thoải mái đi hơn, cơ sở ms cũng có thêm nhiều khách hơn. Nói chung, theo mình quan trong là ktv + giá. Csvc là thứ yếu. Đó là tối kiến của minh :)) sai sót ae bỏ qua :)) lót dép hóng bãi đậu mới ra đời :))))

• Like

Himura

Đại Uý
V.I.P Member
19/5/15
Chủ đề
40
611
404
35
0 ₿
Ý kiến của mình : phòng nhỏ cũng ko sao,cần sạch sẽ,thơm tho,thiết kế trang trí cho cảm giác ấm cúng ko bị loãng là được. Khai trương nhớ khuyến mãi để anh em ghé ủng hộ :)