Tôi&Em Những Bóng Hồng Đi Ngang Đời Tôi (End)

Lượt xem: 912

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Không Muốn Yêu Lại Càng Say Đắm !!!
Thả trôi tình cảm này vào những giấc mơ... Người có cảm động?? Không muốn tan vỡ, đành buông những giấc mơ lên trời.

Vì đôi mắt trong veo, đôi mông mọng, nụ cười tỏa nắng của ai kia, làm anh nhớ thương. Một cảm giác ấm ám chợt ghé thăm, cảm giác đã từng trải qua nhưng từ lâu đã ngỡ như quên mất đi. Dòng người dưng ngược lối lạ lẫm, giữa đêm mưa Sài Gòn lạnh, em chợt đến. Tự dưng em ngồi sát anh thật ngoan. Đùa vui với em vài câu ấy vậy lại phải lòng em cách nhẹ nhàng.
Vì vội vàng, hay vì duyên số nên anh lại chậm mất em, đôi ta chẳng thể có nhau. Những ngón tay đan xen, lần đầu tiên trông thấy, anh chỉ muốn được chở che. Thật sự chính anh cũng không biết được em lấn át con tim anh tự lúc nào.
Ôm tương tư về em cả sáng đêm, Ngốc nghếch, nhưng thương thầm em thôi !!.
Môi anh đã dần quen vị Ngọt ấy mất rồi, cố chấp cảm nhận chẳng thể thăng bằng cuộc sống khi thiếu em.
Ngoài tầm mắt thêm đôi ba giây lại nhớ ngay. Cố dùng lý trí che đậy đi những cảm súc ấy. Ngày em gieo hi vọng trong anh, lặng lẽ save em:" Người được chở che" .
Vài lần vô tư nên em đã không để tâm, ánh mắt nhìn anh lúng liếng trìu mến lại làm trái tim anh mềm lòng. Càng không muốn yêu lòng lại càng say đắm.

Sau những yêu thương đắm say, những lời trách móc vu vơ, anh lại càng chìm sâu vào mê trận không lối thoát. Để rồi lại càng say đắm không muốn thoát ra. Thương em, anh mộng mơ thật nhiều, nhưng anh lại quên điều làm anh đau thắt lòng. Khi bắt đầu yêu thương, ta lại càng đếm gần ngày xa nhau. Anh không muốn điều ấy xảy ra chút nào, chỉ muốn "yêu em, thương em như vậy thôi" . Mình không thuộc về nhau, Anh biết, mà anh vẫn thương em càng da diết. Thứ anh có bây giờ, chỉ là những câu nói xem chừng "vô nghĩa". Nhưng chỉ cần như vậy thôi, chỉ cần vẫn còn được bên em, trải qua bao nhiêu sai lầm của chính anh, lại tự dặn lòng, đoạn đường anh và em dù đi cùng nhau được đến đâu, cũng sẽ là đoạn đường anh trân trọng nhất.

Cảm ơn em, người anh muốn được chở che, Người anh tự xem là Chân Ái !!!

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
97
3,601
1,708
5 ₿
Em thử nghe bài "Thương nhau để đó" xem, chắc hợp tâm trạng ấy

• Love
Điểm cảm xúc: MeVius