Khác Review Melia Spa và cập nhật về Orchids 126

Lượt xem: 5,466

sieutester

Binh Nhì
Bé Tập Massage
21/12/22
Chủ đề
2
23
15
Ho Chi Minh
0 ₿
Hello các bác,

Tình hình là dạo gần đây sau tết, thị trường nền công nghiệp vui vẻ nhẹ nhàng này cũng dần dần trở lại và (có vẻ) là đang nhộn nhịp hơn, vì vậy cũng mạn phép viết một cái review ngắn cho các bác. Em thì trước giờ có cảm tình với món vuốt lướt nhẹ nhàng này nên ngày xưa cũng từng một thời gian ngắn cắm rễ bên Orchids 126 (từng có viết review, bác nào thích thì có thể đọc lại).

Dành cho bác nào chưa biết thì 126 lừng lẫy đã đi vào quên lãng khoảng tầm cuối năm ngoái rồi. Tuy nhiên thu đi để lại lá vàng, Orc đi để lại Melì Balan :)). Balance thì chính xác là 126 nhưng thay tên đổi họ và đổi địa điểm, với đội ngũ dẫn đầu bởi bé Mi là cựu 126 ngày xưa cùng Ngọc (hình như từ Q7 sang) và 2 3 bạn mới gì đó (mà mình nghe nói là khá xinh và loli). Balance thì mình chưa ghé nên chỉ cập nhật nhẹ cho các bác vậy thôi. Về phần Melia, mình đi từ hồi spa mới lấp ló mở do có kết bạn với nàng Rus huyền thoại của 126. Melia này mình đánh giá là một phiên bản vừa nâng cấp mà cũng vừa là bước lùi của 126.

Nói nâng cấp là bởi Melia vẫn giữ nguyên được hai bóng hồng của 126 là Russia và Hà mà đồng thời rất chịu cập nhật KTV trẻ cũng như hiện tại mình thấy khá biết cách đào tạo nhân viên khi các bạn mới tuy tay nghề không phải quá đặc biệt nhưng thái độ làm việc mình đánh giá rất dễ thương và chịu khó. Tuy nhiên nói bước lùi là vì cơ sở vật chất có nhiều điểm chưa tốt, ví dụ nhà vệ sinh dùng chung hay mặt bằng trong hẻm nên ra vào xe cộ khá bất tiện, nếu các bác xui đi trúng hôm cao điểm coi như là phải để xe trong hẻm, bác nào ngày xưa đi net mà cứ thấp thỏm sợ mất chiếc xe đạp thì giờ có thể trải nghiệm lại cảm giác này. Giờ vô phần chính, review các bạn tại Melia:
- Russia: Quá quen thuộc với các bác trong này rồi nên thôi chắc bỏ qua phần review chi tiết.
- Hà: Nếu các bác xem lại bài review cũ sẽ thấy mình đánh giá Hà xinh nhất 126 ngày xưa, và qua Melia hiện tại mình vẫn cảm thấy vậy. Hà qua Melia vẫn giữ vững phong độ, bài vở nguyên xi còn tính tình vẫn nhây như xưa. Phần khoẻ Hà làm ổn, phần vuốt lướt thì Hà có chiêu vuốt khe rất là phê, các bác nào nhạy cảm thì chuẩn bị tinh thần nha. Tuy nhiên cần bổ sung thêm với các bác là Hà thuộc kiểu nếu đã hợp thì sẽ hợp mà nếu không hợp thì sẽ khó bắt chuyện (mình nhớ có bác từng review ẻm khó gần), vì vậy các bác đi em hai lần trở lên mà vẫn cảm thấy hơi gượng ép thì có thể là chúng ta không thuộc về nhau đó nha.
- Vy: Bạn nhân viên thứ 3 của Melia (và có thể coi là nhân viên đầu tiên của Melia mà không từ 126 qua). Hình như sinh năm 99, mặt mũi trắng, có nét dễ thương, v1 mình thấy rất đẹp và mềm, kĩ năng vuốt lướt chưa quá xuất sắc vì ẻm không phải dân spa mà nhảy ngang qua làm mưu sinh, các bác đi thì cũng đừng kì vọng quá. Bù lại mình thấy ẻm rất dễ thương, nói chuyện kiểu cố gắng khơi gợi cũng như bắt chuyện và đùa giỡn nhẹ nhàng.
- Mi: Bạn mới tiếp theo vừa gia nhập Melia, khá là cao, mình dây cây cảnh, mặt khá xinh. V1 hệ loli (nhưng ti căng, sờ thích lắm haha), v3 cũng hệ loli, trước đó ẻm từng làm spa nên qua đây làm rất có "nghề", mình đánh giá phần khoẻ của Mi hiện tại đứng đầu ở Melia. Nếu các bác nào ưu tiên phần khoẻ, nhiều lực thì có thể chọn ẻm và yêu cầu ẻm làm lực nha, mình thì thuộc dạng yếu đuối nên ẻm bảo ẻm làm nhẹ mà mình đã thấy xương cốt giãn nở rồi hehe. Do được ẻm "bẻ" khá kĩ ở phần khoẻ nên tới phần vuốt lướt mình cảm thấy người giãn ra và hơi buồn ngủ luôn, dù vậy phải nói ẻm làm vuốt lướt rất ổn, từ tốn và nhẹ nhàng.
- Còn bạn cuối cùng mình quên tên rồi và mình cũng chưa đi, hẹn lần sau sẽ bổ sung cho các bác.

Một số thông tin thêm mà mình lượm lặt được, dành cho bác nào quan tâm:
- Nhi 126 hình như là qua Hasu và lấy nghệ danh mới, bác nào hay đi Hasu xác nhận thử giúp mình.
- Thuỷ có vẻ đã rửa tay gác kiếm, mình cảm thấy rất tiếc vì Thuỷ có thể nói kĩ thuật lẫn body top đầu 126 ngày xưa.
- Giang (bạn vào sau của 126, vào ngay sát giai đoạn 126 giải tán) thì qua Balance nhưng có vẻ đã nghỉ rồi. Với mình thì đây là sự tiếc nuối nhất vì Giang với cá nhân mình là xinh nhất 126 (hơn cả Hà) cùng quả loa real cực kì to tròn, dù vậy mình chỉ mới gặp ẻm một lần, lần thứ 2 tính ghé cũng chính là ngày 126 đóng cửa. Thật sự hy vọng nếu có bác nào có zalo hay thông tin gì mới của ẻm thì chia sẻ giúp mình với, mình cảm ơn rất nhiều.

Bài review sơ bộ tới đây cũng hơi dài nên xin phép ngừng tại đây và sẽ cập nhật thêm vào các lần đi "thám hiểm" tới.

Ai đó

Binh Nhì
Bé Tập Massage
22/11/22
Chủ đề
1
13
4
0 ₿
bên balance hiện giờ chỉ có bé Mi là người cũ của orchid 126, còn lại là mới hết. Phòng bên này ko bằng bên orchid cũ, nhỏ hơn, ko có xông hơi, cảm giác hơi tù.

• Like
Điểm cảm xúc: Chu 6 SG and lmv

Thich Phong Sinh

Thượng Sĩ
Luyện Khí Massage
5/12/23
Chủ đề
18
345
402
Sài Gòn
1 ₿
Uh, nghỉ rồi bác. Qua Balance làm đc đúng 1 ngày rồi nghỉ….m vẫn nhớ ẻm…nhớ hôm ẻm khóc mình phải ôm dỗ, nhớ nụ hôn của ẻm, nhớ…à mà thôi…dù sao cũng nghỉ rồi…=.=!

• Wow
Điểm cảm xúc: Lực phạm

Beo Tran

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
14/2/24
Chủ đề
0
2
1
TP.HCM
0 ₿
Bé còn lại ở Melia là Quỳnh thì phải, mà hình như Quỳnh nghỉ rồi, bác nào có thông tin cho em thông tin với

rùa con

Binh Nhì
Tiểu Đệ Massage
13/1/18
Chủ đề
2
360
266
0 ₿
Bạn cuối cùng mà bác nói ở Melia Spa là Ngọc, cũng cao ráo mình dây cây cảnh giống My.kaka. Cả 2 đều sinh năm 2k bác nhé

rùa con

Binh Nhì
Tiểu Đệ Massage
13/1/18
Chủ đề
2
360
266
0 ₿
Thanks Rp của bác, đọc tên bác tui cứ tưởng 1 đội bóng của Đức.hihi. Vì t7 cn tui hay chơi bóng các giải Đức, giải Đức cũng như mấy e vuốt lướt vậy, đá nhiệt tình và bóng về nhiều.:)

• Haha
Điểm cảm xúc: sieutester