Tôi&Em Say Em

Lượt xem: 1,413

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
"Những niềm đau mà không mũi khâu nào ai vá nổi
Em dần học cách để cho làn khói đi sâu vào hai lá phổi
Nhưng em ơi, em xứng đáng nhiều hơn những điều như thế
Anh chắc là sẽ luôn có một nơi đang đợi em trở về
Đừng lựa chọn lấy điều tiêu cực là thứ em nghĩ tới

Buồn đau chẳng giống men rượu em càng uống càng không cách gì vơi ..." Trích 1 đoạn bài rap underground mà em thích

Sài Gòn Lạnh, ngày 24 tháng 12

Tôi biết em qua 1 bài RP , check hình em cũng không có gì quá ấn tượng với tôi, nhưng vì em hot nên tôi cũng nhất quyết book cho bằng đc. Sau 2 tháng dài dặn miệt mài book thì em cũng có thời gian rảnh, có lẻ định mệnh đã bắt tôi phải gặp em

Đêm noel lạnh giá, tôi nhanh chóng xách con xe cưng trùm mền đã lâu phủi bụi sơ và phóng ra đường với 1 tâm trạng chả mấy vui vẻ gì vì áp lực công việc, tình cảm v.v... . Tôi cũng là 1 thằng bình thường siêu nhát gái và thất bại hoàn toàn trong tình yêu nên chẳng bao giờ tin vào tình yêu, cảm nắng hay định mệnh gì cả cho đến khi gặp được em

Sau 5p chạy xe thì cũng tới vì nhà tôi cũng gần chỗ em làm. Hoàn tất thủ tục, tôi phi ngay lên phòng chờ em tầm 5p, em gõ cửa bước vào thập thò trông thương lắm, đập vào mắt tôi là cô bé cao 1m63 và có đôi mắt biết cười, em tỏa nguồn năng lượng tích cực rất lớn vào trong tôi nên có buồn cách mấy cũng phải vui. Đứng hình mất 2s tôi gượng gạo chúc mừng giáng sinh em và em bắt đầu cười

Em cười nhiều lắm, em hỏi han nhẹ nhàng ân cần lịch sự lễ phép (đúng gu nhẹ nhàng của tôi) nhưng với thằng nhát gái như tôi chỉ cần đc nắm tay và nhìn em cười thôi cũng đủ mãn nguyện rồi, em biết pha trò đùa giỡn trêu ghẹo tôi khiến tôi rất mắc cỡ ( không biết ai là gà ai là thóc luôn =))) )

Sau màn thư giãn, tôi và em ôm nhau nói chuyện đủ thứ trên trời dưới đất, 2 đứa hơn thua nhau vỏn vẹn 4 tuổi và cũng thuộc thế hệ Genz nên nói chuyện rất hợp.Tôi biết tất cả về em trước khi tôi gặp em, em bảo tôi: " Sao cái gì anh cũng biết hết trơn vậy rồi em biết nói cái gì" =))) Tôi cũng chết cười mất . Rồi cũng lần 5 lần 6 lần NNN, tôi và em cũng trở nên bạo dạn và cởi mở hơn em pha trò chọc ghẹo tôi " Anh là em bé của em để em chăm sóc anh " hay " Em chăm sóc chồng tương lai của em". Tôi thích lắm phải quay mặt chỗ khác cười phì vì mắc cỡ. Tôi cũng không vừa ghẹo lại:
- Anh lấy bao bố bọc lại bỏ lên xe chở về nha !
- Hoy, chở có đc hok lỡ rớt rồi sao anh đỡ
- Không muốn bọc lại thì e tự nguyện để a đưa về nha !
- Anh nuôi em nha !
- Ừ ! . Tôi tự tin trả lời
Em lại cười... em cười thật đẹp, đôi mắt biết cười đấy pha lẫn chút hồn nhiên vô tư

Em tâm sự rất nhiều chuyện với tôi từ gia đình bạn bè công việc tình cảm, em bảo em đang còn tuổi ăn tuổi chơi nhưng mà vì cuộc sống nên phải đi làm vì ở quê em chỉ còn mỗi mình mẹ, em cũng là thu nhập chính của gia đình mẹ em lớn tuổi rồi lại còn hay bệnh ( ba em thì mới mất được 1 năm rồi) lúc ba e mất + thất tình em bị stress nặng nên em tự nhốt mình trong nhà 3 4 tháng rồi sinh tật hút thuốc nhậu nhẹt, em hỏi tôi có ghét con gái hút thuốc không? Tôi bảo tất nhiên là không vì em cũng đã bỏ đc rồi ... Em ước mơ đơn giản chỉ cần sống 1 cuộc sống bình an nhẹ nhàng, không tranh đấu, thích đi du lịch đây đó .v.v.. Tôi cũng có ước mơ và sở thích giống như em vậy, tôi cung Thiên Bình em thì Nhân Mã em bảo rất hợp nhau từ ước mơ sở thích cá tính các thứ, cũng hợp thật em hơ

Cứ thế tôi càng ngày càng thích em hơn niềm tin trong tôi càng lớn, nhiều khi về nhà nhớ em mà không biết làm sao ( vì sợ làm ảnh hưởng đến riêng của em + nhát gái mồm cứ dính chặt trên môi nên tôi không dám xin thông tin liên lạc). Suy nghĩ linh tinh nhiều thứ thì tôi và em sống trong 2 môi trường khác nhau, 2 mảng tối gặp nhau, tôi rất tôn trọng công việc của em, nhiều lúc muốn buông bỏ không muốn quay lại nhưng không làm được phóng lao thì theo lao thôi mà . Thôi thì vạn sự tùy duyên ...

Gặp được nhau là cái duyên, có đi được cùng nhau hay không đó chỉ là sự lựa chọn...

"
Còn cả một chặng đường dài chờ em phía trước kìa
Vẫn hãy cứ là mình vẫn vui vẻ hồn nhiên như trước kia
Lúc mặt trời lên khi bồ công anh khẽ chớm nở dại

Ánh nắng kề bên, nụ cười trên môi em sẽ sớm trở lạ"

Cô gái nhỏ của tôi mãi cười như vậy nhé...

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Em mới tập viết với mấy nay cũng tâm trạng bức rứt, e chia sẻ đây để cho nhẹ lòng 1 tí, văn thơ em hơi ngang, hơi khó truyền đạt có sai chỗ nào thì mấy bác góp ý em xin ghi nhận, cảm ơn các bác đã đọc ạaaaaaaa :6onion23:

• Love
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn and MeVius

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Kỷ niệm đó đã xa thật rồi

Trong lòng vương vấn bao ưu phiền

Như lá rơi bên hồ đời cuốn trôi

Rồi năm tháng đắng cay nhạt nhòa

Ly rượu say giúp ta quên người

Khi đã yêu ta sầu một mình ta

Sướng vui cùng ai trong nỗi đau

Trong giấc mơ ta ngậm ngùi

Hồ điệp uyên ương ơi số kiếp ta

Mang sầu như hoa tàn thu sang

Trời xanh có hay , tình duyên có là

Đâu hồ điệp mộng uyên ương

Duyên ngàn năm còn hay chăng

Nếu là duyên số tình còn đây...!!!

Kiếp Ve Sầu 9x

Đại Uý
Tiểu Đệ Massage
17/12/21
Chủ đề
45
477
248
0 ₿
Mộng uyên ương hồ điệp

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Bác si tình thật, đúng kiểu sơ hở ra phát là có thơ =)))

quýt ú

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
8/11/22
Chủ đề
10
106
28
32
0 ₿
Mừng Chú giải bài được chút nỗi lòng tâm tư , tình cảm mình thấy xứng đáng là đc!!!!

Nhất Sinh Ngẫu Ngộ Hồng Nhan Tiếu
Nhân Sinh Tơ Tưởng Lạc Cửu Tiêu

Nguồn Copy ^^!

• Love
Điểm cảm xúc: Baolog.103

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
cảm nắng nhất thời ai cũng gặp , chỉ khác là người khỏi nhanh người thì không

• Haha
  • Sad
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn and Baolog.103

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
“tình duyên của đời người, mỗi người đều đã có an bài sẵn cả”

Hết duyên pháp , chớp mắt thành ly biệt

Trần trùi trụi, đi về không vướng víu
Tìm đâu tá, nón mưa áo khói một mình đi

Mặc kệ ta , giày rơm , bát vỡ theo duyên đến

• Love

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
thơ gì đây =)) nghe như đang giảng kinh vậy cha =))

• Haha
Điểm cảm xúc: Baolog.103 and Chị 3 Báo

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,291
890
41
1 ₿
Thực ra bác phải suy nghĩ như này: Nếu sau này giận hờn, có mâu thuẫn xảy ra (chuyện này là điều hiển nhiên), liệu bé iu của bác sẽ cư xử như nào? Còn bác sẽ cử xử như nào, khi quá khứ là thứ ta có thể tạm quên nhưng không bao giờ xóa bỏ được (kể cả quá khứ hay chui vào massage của bác).

• Like
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
suốt ngày thiếu tỉnh táo , say bia cũng ko , say tình cũng ko nốt , toàn sai trái =))

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Người ta thường nói : Còn trẻ còn sức mới hai mươi mấy tuổi đầu nhất thiết chi phải tìm đến gái massage, ngoài đường đầy gái cơ mà, nhưng vì còn trẻ tại sao lại không thử trải nghiệm. Khi ta còn trẻ đầy điên cuồng, bất chấp, dại khờ, nông nổi nhưng đầy tự do và nhiệt huyết với mọi thứ kể cả tình yêu, biết đâu mình lại là người khai phá định kiến của những người đi trước. Những điều em nói trên kh phải mang tính bảo thủ cứng đầu không tiếp thu, em có suy nghĩ chứ buồn chứ tuổi thân chứ nhưng cứ như thế em mãi luẩn quẩn vòng lặp và không dám bước khỏi định kiến của ng khác. Em kh nghĩ quá nhiều về tương lai, hiện tại em chỉ cần biết mình làm đc gì cống hiến đc gì nhiệt huyết bao nhiêu, em chắc chắn đủ tỉnh táo, giữ vững quan điểm để hướng tới những tình huống xấu nhất có thể xảy ra, 2 trái tim còn cháy thì vẫn cứ bước tiếp đến khi dập tắt hoàn toàn thì thôi. Còn tương lai cứ để thuận theo tự nhiên …. Cảm ơn bác đã cho lời khuyên

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange

Dr.MartinL

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
25/4/22
Chủ đề
28
715
414
North Blue
0 ₿
Bro cứ sống hết mình với đam mê đi. Cái gì vui vẻ thì mình ưu tiên =)))
Mà sau khi hết vui cũng đừng buồn lâu quá.
P/s: À mà làm đ3o gì mà phải buồn nhỉ ? :ami-(20):

• Love

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Ngao Du Sơn Thuỷ
10/6/22
Chủ đề
87
3,956
3,229
Hang Thỏ
64 ₿
Đời người chỉ 60 năm... Hãy làm những j mình thích là đc... nhưng cũng đừng làm bản thân phải tổn thương bác nhé...
Cs này cho ta rất nhìu trải nghiệm... có thể hiện tại với bác sẽ như vậy... nhưng về sau bác snghi lại chỉ tóm gọn 4 chữ:” một phút nhất thời”
Làm sao cũng đc... miễn bác vui là đc...

• Love
Điểm cảm xúc: Baolog.103 and El25

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,291
890
41
1 ₿
Thực ra là sự giàng xé giữa tình cảm và lý trí. Tình cảm thì kêu tiến, lý trí thì bảo lùi. Bác ấy nhận thức được những rủi ro tiềm ẩn mà, chỉ có điều con tim thì vẫn kêu nhấn ga hết số.

• Haha
Điểm cảm xúc: Baolog.103 and Đi Tàn Tàn

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
nói nôm na là.... những anh em lại ít say mấy bé bình thường ở ngoài , lại đâm đầu vào say các bé gái ngành.... 1 phần là do ngại làm quen , ko bít bắt chuyện thế nào , ko có tiếp xúc nên gần như không tiếp cận được .
gặp mấy bé gái trong ngành này thì do bỏ tiền ra gặp mặt nên có thời gian nói chuyện, cộng với tiếp xúc cơ thể nên dễ cởi mở hơn , vô tình với tâm lý ít tiếp xúc bạn nữ đâm ra lại bị động lòng ngỡ là người trong mộng.... hệ lụy dẫn tới là say nắng say mưa hơn cả say rượu , thiếu tỉnh táo khi suy xét về mối quan hệ này .... thay vì dùng 2tr để tim hiểu 1 cô gái xa lạ họ bằng lòng bỏ tiền vào mát xa để tâm sự với mấy bé "chân ái" mà quên mất hành động này là "trả tiền dịch vụ" rồi khi nhắc tới chuyện nghiêm túc lại vỡ mộng ra là bé xem mình như khách hàng ruột , 1 nguồn thu nhập thường xuyên , rồi về tương tư , ôm cái cảm giác thất tình dù chưa bao giờ hẹn hò.....
mod luôn nhắc nhở anh em tỉnh táo lên khi đi chơi nhưng thật sự thì .... cái đầu dưới bị ngậm rồi thì đầu trên cũng ngưng hoạt động.... và thực trạng này ngày càng nhiều....

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Trời ơi đúng ý quá này, nói hộ cả lòng em luôn rồi :2onion35: