Thầm mong em quay về.

Lượt xem: 5,800

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Robert Nguyen

Trung Sĩ
Trưởng Lão Massage
23/2/16
Chủ đề
12
802
249
us
0 ₿
Mình cũng tương tự như bác cũng đã nghe một vài em tâm sự nhưng ko phải "Thuyết giáo" như "Sư thái diệt sạch" của bác. Mình ko để em tự thuyết mà chủ động hỏi thăm về cuộc sống, việc làm của các em, sau khi các em tâm sự thì mình cũng đưa ra kế hoạch với các em thế này: ủng hộ em ráng cố gắng làm việc, tích luỹ tài chính để mua nhà, mua xe và có vốn liếng để làm kd gì đó sau khi giã từ sàn đấu...ko lẻ em gắng liền với công việc này hoài hay sao.? E tâm sự rằng tuy tụi e làm tiền nhiều nhưng tiêu xài cũng nhiều, nào là tiệc tùng, sinh nhật, mua sắm, gửi về phụ giúp gia đình (mình thì tin là các em đi làm phần lớn là vì gia đình, vì chính các em ở ĐN và MT LQĐ đã tâm sự như vậy), tuy nhiên cũng có một số e đi làm vì cuộc sống cá nhân. Song theo mình nghĩ thuyền lớn thì sóng lớn, muốn được sắp ca làm tốt, giờ vàng có nhiều khách thì cũng phải biết mình biết ta, biết thầy của mình là ai (ngày lễ, tết với thầy, chưa kể sinh nhật, thôi nôi, đầy tháng con thầy, vợ thầy, anh em bà con của thầy.... Mong rằng các thầy của em khi xem bài viết này thì đừng ném mình nhé). Vì thế, khi nhìn tổng quan nguồn thu nhập của các em về tổng thể là như thế nhưng sau khi trừ các Biến phí, Định phí hàng tháng của các em thì chẳng còn lại bao nhiêu (ở đây mình chỉ đang nói đến các em đi làm vì gia đình thôi nhé). Cho nên mình nghĩ em nào tích luỹ được chút vốn để giã từ sàn đấu này thì mừng cho các em thôi.

Vài dòng cùng các huynh, đệ, tỷ, muội (trong đó có các bạn ĐN và LQĐ) hihi... Chúc cả nhà vui vẻ :):):):):)

• Like
Điểm cảm xúc: Kevin007

kati

Binh Nhì
Bé Tập Massage
12/5/15
Chủ đề
2
29
15
37
0 ₿
Đồng quan điểm với bác robert. Nhiều em chia sẻ với mình là thu nhập cao như vậy nhưng cuối tháng cungz chỉ dư đc 10 20tr là nhiều. Vậy sao mà mơ đến nhà lầu xe hơi khi k có ng làm chỗ dựa.

SuperPuPu

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
3/12/15
Chủ đề
5
120
102
0 ₿
Thời này mà còn có kiểu quân tử này sao ta. Tui cũng làm quân tử một thời gian dài sau đó ra được cái kết luận là mình ko ăn thằng khác cũng ăn, mà ăn được rồi thì em nó còn nhớ mình hoài chứ làm quân tử cho lắm vào thời gian sau có gặp lại thì cũng chả còn tí tình cảm nào lưu lại, tin tui đi đời là vậy đó nó toàn màu xám hok hà ;);)

Robert Nguyen

Trung Sĩ
Trưởng Lão Massage
23/2/16
Chủ đề
12
802
249
us
0 ₿
Có người cùng suy nghĩ. Tks bro hihi

Sampuche

Binh Nhì
Bé Tập Massage
22/12/15
Chủ đề
1
34
19
0 ₿
Xác định ăn chơi thì đừng dại gì mà chết vì gái nha các đồng dâm nhất là gái matxa :))

• Like
Điểm cảm xúc: rhinoman11122

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,712
1,223
0 ₿
Ôi Thánh thần thiên địa ơi! Trai đơn gái chiếc qua đêm trong phòng khách sạn mà chỉ có BJ suốt đêm, ko chuyển qua xếp hình thụt bida lỗ hả Thánh???? Đây chỉ có thể là Phật Tổ tái thế thôi! Ôi mừng quá! Vậy là nhân loại chúng sinh ở trần gian sắp đc cứu rỗi rồi. Dạ xin Thánh ngồi ngay ngắn cho con vái lạy! Thánh ăn gì cứ nói con cúng cho Thánh ăn! Thánh ơi, chúng sinh bây giờ bị đọa đày khổ sở lắm, lực lượng ma quỷ địa ngục IS đã lên trần gian hoành hành gieo rắc tai họa tàn sát hàng vạn sinh mạng, ở biển Đông thì Tung Của hăm he cho nổ chiến tranh trong khu vực, ở bán đảo Triều Tiên thì bom nguyên tử hạt nhân đang chực chờ phát nổ! Mong Thánh hãy sớm thỉnh chân kinh để phổ độ chúng sinh, tiêu diệt ma quỷ để chúng sinh trần gian đc yên bình! Thay mặt toàn thể chúng sinh, con xin vái lạy tạ ơn Thánh!

• Like
Điểm cảm xúc: Boy chanh and Kenneth Pham

LPT8899

Trung Uý
Tiểu Đệ Massage
29/7/15
Chủ đề
25
373
201
37
0 ₿
Ghi nhận haha

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,712
1,223
0 ₿
Thực sự thì có Thánh LPT xuất hiện thì mình rất mừng vì Phật Thích Ca đã có người kế vị, suốt 2554 năm nay Phật Thích Ca đã quá mệt mỏi rồi, nay tuổi cao sức yếu cần phải đc nghỉ hưu an hưởng tuổi già ở Tây Thiên, nay đã có Thánh LPT kế vị thì chúng sinh nhân loại sẽ đc thái bình

Sampuche

Binh Nhì
Bé Tập Massage
22/12/15
Chủ đề
1
34
19
0 ₿
Haha thiện tai tại thiên đừg lôi phật pháp vô đây coi chừg bị chảm tờ rym

Musashi Miyamoto

Tù Binh
Banned
11/3/16
Chủ đề
1
41
67
0 ₿
Chia buồn cùng chủ thớt. Em 50 chuyển qua bán hàng rùi, sẽ mãi mãi giã từ ĐN luôn đấy :(

• Like
Điểm cảm xúc: Kenneth Pham and Giấc mơ
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.