Khi bị căng thẳng và quá ức chế mà ko có điều kiện relax thì ae làm sao?

Lượt xem: 2,709

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
223
1,785
1,283
0 ₿
Như tiêu đề, khi gặp những trường hợp bị căng thẳng và ức chế quá nhiều mà ko thể relax đc vì những lý do khách quan (trường hợp của mỉnh là do bị khủng hoảng tài chính) thì ae sẽ làm sao để thư giãn hiệu quả?
Dạo này mình hơi căng thẳng và bùn bực, thằng e cũng biểu tình cũng mún đi matxa relax nhưng phải kiềm
Topic này mình chỉ muốn ae chia sẻ những cách giải trí thư giãn nào lành mạnh bổ ích hiệu quả thôi

vanteo

Binh Nhì
Bé Tập Massage
13/12/13
Chủ đề
1
31
0
0 ₿
Xem phim *** quay tay đi bác. Em cầm cự được 10 năm đấy:D

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿

Kinh nghiem tui là đi tập thể dục, hay chơi thể thao là tốt nhất, mấy môn đối kháng như: cầu lông, bóng bàn,... hoặc ít nhất là chạy bộ, tập gym,... Bác chỉ bỏ 400-500K/tháng tập là ok rồi, đầu óc thanh thản, sức khỏe thì sung mãn, suy nghĩ thấu đáo mọi việc hơn,...
Còn coi *** thì chỉ đc vui nhất thời thôi, ko giải quyết đc nhiều đâu.
Còn massage thì kẹt vụ tài chính.
Chúc bác sớm hồi phục :)

predator

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
13/6/13
Chủ đề
20
516
53
78
0 ₿
em thì quay tay,cứ 2 lần massage thi 1 lần quay tay,lâu lâu kết hợp rau 1,2 nốt bổ sung vitamin,cãi thiện bữa ăn hàng ngày

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
223
1,785
1,283
0 ₿

cam on bac danchoi80, di tap the duc cung la 1 y kien hay, tuy nhiên khu vuc cua t ko co cong vien hay sân bãi nào trống de tap the duc hay choi the thao ca ><
Tôi cũng thường xuyên tập gym nhưng tui mới bỏ tập 3 tháng nay vì 3 tháng nay gia đình t bị mất 2 nguồn thu nhập khá lớn (2 nguon nay mang lai thu nhap vai chuc trieu hàng tháng), lệ phí tập luyện thì ko thành van de nhưng cái quan trọng là khoản tiền ăn uống sau khi tap luyen thì hơi nặng chứ nếu tập mà ko ăn uống đầy đủ thì hại sức khỏe lắm, vì nếu tập gym thì 1 ngày t ăn uống hết 100k, trong khi đó bay gio t k co thu nhap, t chỉ dùng tiền để dành luc còn đi làm và khoản tiền tiêu vặt nhỏ hàng tuần mà gia đình hỗ trợ thêm nên kẹt lắm
Thuc ra 2 tuan truoc t da tim dc viec lam nhưng cty đó bóc lột quá và trả lương cực kỳ bèo bọt cộng thêm nhiều quy định quái đản ko chap nhan dc nen t đã nghỉ ngay sau 3 ngay lam viec, coi như t lam 3 ngày không công!
T đang nỗ lực het suc de tìm kiem viec làm khác, hy vong la se tim dc ngay trong tháng này ><

tienbuocnguoidi82

Binh Nhì
Bé Tập Massage
3/4/13
Chủ đề
1
37
1
0 ₿

2 lần mx, 1 lần quay vẫn quá tốt và còn có Rau ăn nữa... hồi xưa phải vài lần quay mới ra 1 lần mx và ko rau nữa T_T

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿

OK, vậy ra ông cũng thấy cái lợi của tậpthể dục = gym, nên ko bàn nữa. chắc do tui giảm cân nên thường tập gym xong, tui chỉ ăn trái cây, sinh tố thôi :) .
Chúc ông mau kiếm đc việc làm như ý !

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
223
1,785
1,283
0 ₿
T tập gym cũng 4 năm nay rồi, lúc mới ra trường t rất ốm và đi tập gym sau 1 năm t lên 18kg, sau này thì đi làm ko co nhieu thoi gian tập bữa đực bữa cái rồi thêm có 1 lần bị bệnh nặng nên nghỉ tập gần 1 năm nên k còn cơ bắp nhiều như ban đầu.
2 năm nay t tập theo kiểu thể dục để giữ dáng

comic

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
11/3/13
Chủ đề
4
197
24
0 ₿
Thể dục thể thao , bóng đá chạy bộ tập gym là lành mạnh nhất :))