[Massage luxury] - Xuân Spa <Park Hyatt Saigon>

Lượt xem: 3,497

kn024095

Binh Nhất
Bé Tập Massage
7/10/18
Chủ đề
5
17
19
0 ₿
Hello all,

Hôm nay em xin chia sẻ kinh nghiệm một chút về massage kiểu luxury, nói dân dã là "sang chảnh", dành cho các bác muốn trải nghiệm massage khỏe mà cơ sở vật chất đẳng cấp hơn chút; hoặc nếu các bác phải tiếp khách VIP, khách nước ngoài cần massage tăng cường sức khỏe thì có thể tham khảo địa chỉ sau: Xuân Spa, khách sạn Park Hyatt Saigon, Q.1.

Spa này nằm ở tầng 3 của khách sạn, thiết kế trang nhã, lấy cảm hứng từ văn hóa Việt Nam và ĐBSCL. Sản phẩm sử dụng là các nguyên liệu thiên nhiên như gừng, cam, dầu dừa, húng quế... kết hợp với các bài massage truyền thống giúp điều trị các chứng đau nhức cơ thể và thư giãn toàn thân. Các loại massage khách hay làm ở đây có: Thái, Thụy Điển, massage đầu kiểu Ấn, massage tia nước, massage ấn huyệt. Spa có bể sục jaccuzi, phòng xông hơi, bên ngoài còn có hồ bơi theo kiểu vườn nhiệt đới nữa nhìn thích lắm mà lúc đó em đi xông hơi nên không cầm theo phone để chụp.

Vì spa này thuộc khách sạn nên không có nhiều khách vào, đa số phục vụ cho khách lưu trú tại hotel và một số ít khách lẻ ở ngoài như em, thành ra tổng cộng chỉ có 7 phòng: 1 phòng dành cho couple và 6 phòng còn lại là phòng riêng. Các bác lưu ý giúp em là tất cả khách vào đều ở phòng riêng hết, không làm chung với khách lạ khác, nên độ riêng tư là tuyệt đối. (Ảnh em chụp)

CSVC: Mỗi phòng đơn đều có 1 bàn massage, 1 ghế massage chân, ban công riêng, phòng thay đồ, phòng tắm riêng và toilet. Mọi thứ rất đơn giản nhưng cực kỳ sạch sẽ. Phòng thay đồ rất đẹp, nhân viên cho em thay cái áo choàng bằng lụa phải nói là siêu mềm, rất thoải mái. Nệm giường massage mềm, drap giường cũng trắng tinh bằng vải mịn.

Sau đây em xin review về nhân viên:

Thái độ & chuyên môn: Em chọn massage body dầu (có thể chọn loại dầu theo ý thích như gừng, tràm, quế, cam...), bạn nữ làm cho em đi đủ bài, lực tay vừa phải, rất quan tâm đến cảm xúc của khách, hỏi em lực có đủ mạnh không, mỏi nhất ở chỗ nào. Sau đó là để em hoàn toàn thư giãn, massage xong thì em đi xông hơi. Phòng xông đẹp và mới, đèn ấm, cảm giác thư giãn ấm cúng. lúc em xông hơi xong thì bạn ấy phục vụ nước sả tươi nóng, uống rất là thơm và ngon luôn ấy. Điểm cộng là tất cả nhân viên ở đây đều nói tiếng Anh rất tốt nên các bác dẫn khách Tây đi là thoải mái nhé.

Lúc mới vào spa chờ chọn dịch vụ massage họ cũng offer welcome drink cái nước sả này.

Ticket: (massage và trị liệu body) VNĐ1,700,000++ (chưa thuế)

Tip: Tùy vào mức độ hài lòng, theo em tip 300 là ok, vì tic ở đây cũng đã không rẻ rồi, nên không cần tip = tic như những chỗ khác đâu. Với lại nhân viên ở đây họ chuyên nghiệp, không vòi tip. Không tip chắc cũng không sao.

• Like
Điểm cảm xúc: anhql and thich_massage