Góc tâm sự Nghề Dễ Kiếm Tiền Ở Lúc KT Khó Khăn

Lượt xem: 1,208

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Chào mọi người, được biết là như mọi người nói tình hình năm nay làm ăn khó khăn. Còn tui thấy tình hình từ trước dịch đến giờ ai ai cũng nói là khó khăn.

Thậm chí cả chục năm đỗ lại đây thì năm nào mọi người cũng nói là khó khăn. Thì tui thấy có 1 nghề 1 tháng có thể thu nhập 15tr. Nếu siêng cày thì có thể lên đến 20tr.

Đó là nghề:

Nhưng câu hỏi đặt ra là mọi người có chịu mặc cái áo Shipper hay không?

Mọi người thà chấp nhận làm NVVP với hàng tháng đa số lương của mọi người là 5 7tr. Có khi chục triệu. 1 số người thì được tầm 20tr nhưng chắc ít ai được con số này. Trong khi đó NVVP ngày ngày sáng mở mắt đi làm, Chiều đúng giờ về.

Còn nghề Shipper thì giờ giấc tự do, thích chạy là chạy thích nghỉ là nghỉ. Chạy thì có tiền, không chạy thì không tiền.

Nếu so về thời gian duy trì Cv:

Thì NVVP có chắc đu bám được lên cao hay không? Hay là làm hoài cũng chỉ nhiu đó? Rồi biết ngày nào giờ nào sa thải hay không? ( cái mà được cho là Cv ổn định) rồi nv Nam thu nhập tầm 10tr đó 1 tháng đi ms như nào? ( 1 tháng đi lần mà đi là cho đáng)?

Nv Nữ thì đa phần cty hay bla bla dễ có nguồn thêm( phần này tui không nhắc tới).

Còn về Shipper không có hãng này thì có hãng khác, và Shipper luôn tồn tại, vì hiện nay đây là nhu cầu buộc phải có.

Thế là tui đăng ký Shipper, chạy với 1 đơn hàng được tính là 13k500. Xẹt qua xẹt lại kiếm 100k rất chi là chuyện nhỏ.

Tại sao tui lại chạy Shipper:

1: Buồn buồn chán chán chạy vòng vòng cho vui, giao lưu với những ae Shipper

2: Các em sinh viên đặt đồ ăn, hiền chịu học chịu làm tui có được Info của các em.

3: Tại các quán, có thể thấy được những nhân viên hoạt động tại quán làm việc ra sao, và cách nói chuyện ra sao. Đây là cách nói chuyện từng cử chỉ giọng nói với khách tại quán. Nhìn được là tui xin Zalo ngay.

Xin Zalo và Info không phải để tui làm quen hay cua đâu, mà đây có thể là nhân viên của tui khi tui muốn mở thêm kinh doanh 1 cái khác.

4: Đồng ý một số Shipper vì hoàn cảnh gia đình nên chạy kiếm tiền. Nhưng đây là số có thể ít.

Nhưng Phần lớn, Phần lớn nha mọi người, là những Shipper nhà hơi bị Khá giả đó.

Chưa tính nhiều Shipper bằng Đại học đủ luôn.

( giao lưu với những người như vậy là lợi hay hại theo mọi người)

5: Xét về độ ăn chơi, hoà đồng thì phần lớn các anh NVVP không bằng được đâu.

Khi tui mặc cái áo Shipper vào, tui không quan trọng người khác hay xung quanh đánh giá tui. Họ muốn nghĩ sao cũng được, xem thường cũng được, tui không cần họ và tui không sống vì họ.

Ai biết tui và gặp tui ở ngoài rồi chắc biết bộ dạng tui ra sao mà.:8onion38:

Ps: Trên đây 1 số ông cũng chạy Shopee Food CF Cà pháo với tui mà, là tui kêu mấy ông đi massage đó :cuteonion9:. Nhưng mấy ông không biết tui là @Listerine Cool đâu.:8onion38:

Mấy ông có Tiền mà mấy ông bào dữ quá nên tui lên bài này để có thêm Shipper chạy ks đơn với mấy ông.

Để mấy ông nghỉ sớm có nhiều thời gian hơn để nhậu rồi đi Massage. :8onion38:

• Haha
Điểm cảm xúc: Chị 3 Báo

NQGnurt2608

Binh Nhất
Bé Thích Massage
22/10/22
Chủ đề
5
85
22
0 ₿
Thứ 1: Như bác nói chạy ship lương 15tr, siêng thì 20tr thì NVVP cũng thế lương theo năng lực, không có thì 5-7tr, có thì không giới hạn bởi con số 20.
Thứ 2 : Như bác nói là lương, còn NVVP họ tính thu nhập = lương + thưởng + hiệu quả cv. Thời đại này phải hỏi thu nhập bao nhiêu chứ đừng hỏi lương bao nhiêu.
Thứ 3 : Bác chạy ship được bao nhiêu năm 10 năm, 20 năm hay không. Còn mình NVVP mình vẫn làm vô tư đến 50 tuổi đấy.
Thứ 4 : Nói về ăn chơi có chắc độ ăn chơi của ae ship hơn ae văn phòng không ? Hoà đồng thì bác nên biết 1 điều anh em ngoài xã hội thì cũng chỉ là ngoại giao thôi, gia đình mới là trên hết.
Thứ 5 : Làm shipper cũng được, văn phòng cũng được, thợ xây hay giáo viên cũng được miễn sao đồng tiền mình làm ra chính đáng là được. Việc gì phải đi so đo kiếm bao nhiêu tiền rồi khuyên này khuyên kia như đi massage khuyên các em bỏ nghề về anh nuôi =))

• Like
  • Haha
Điểm cảm xúc: El25, Han17 and Listerine Cool

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Vậy cho hỏi lương Vp thu nhập bao nhiêu Bro. Bộ Bro muốn làm cả đời với cái VP sao. Sao không nghĩ là sẽ chuyển sang 1 cái khác để tự đứng lên.
Shipper cũng vậy. Sống là phải cố gắng chuyển hướng tự mình đi lên. Không lẽ cắm đầu đi làm công cả đời sao Bro.
Tui có thể nói Bro 1 câu, Shipper chịu ăn chịu chi hơn VP.
Tui ngày xưa nghề gì mà tui không làm, vp cũng vậy. Sự quan hệ trong vp thì Bro cũng hiểu ra sao.
Thời buổi này không so đo việc kiếm tiền chắc Tiền Bro dư lắm hay sao. Người tháng 10tr so với người tháng 20 là đã chênh nhau rất lớn rồi.
Trong cty những cái đen tối bề sâu thì Bro chắc cũng hiểu.
Còn việc có duy trì và lên chức dài lâu hay không thì Bro nghĩ Bro trong trường hợp nào? Nhà Bro mở cty hay quen biết hay người thân?
Bro biết năm rồi biết nhiêu người cty bị cho thôi việc không? Cái mà được cho là công việc ổn định.

• Haha
Điểm cảm xúc: NQGnurt2608

HVP2119

Binh Nhất
Bé Thích Massage
14/1/23
Chủ đề
3
88
45
Quận 6
0 ₿
Mỗi người 1 cuộc sống, mỗi người 1 quan điểm thôi, cãi nhau làm gì cho mệt. So sánh thì cũng phải đặt đúng hạng cân để so, chứ so thằng bét VP vs thằng Best shipper thì cũng vậy. Còn nhiều yếu tố như rủi ro ngoài đường, công sức dãi nắng dầm mưa so vs ngồi máy lạnh, rồi thời gian bỏ ra bao nhiêu tiếng 1 ngày nữa. Nói chung mỗi cái nó cũng có cái hay cái dở riêng, so sánh cũng như k ...

• Haha
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

NQGnurt2608

Binh Nhất
Bé Thích Massage
22/10/22
Chủ đề
5
85
22
0 ₿
Suy nghĩ của bro giờ giống như con ếch nhìn cuộc đời qua cái miệng giếng đó

• Haha
  • Like
Điểm cảm xúc: Zarai and Listerine Cool

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Chưa biết ai là ếch đâu Bro :2onion2: thôi thì ráng mà an phận ở Vp.
Tui chấp nhận là ếch, biết miệng giếng để nhìn cuộc đời nhìn bầu trời, còn hơn là không biết cái miệng giếng ở đâu để nhìn:2onion2:

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Rũi ro ập đến thì shipper hay vp đều như nhau. Nhưng thời buổi này còn nhiều người vẫn thu nhập thấp. Có thêm cái shipper chịu cày thì phải là có thêm thu nhập hay không.
Còn cái phần tui nói làm gì làm mình phải cố tự làm riêng cho mình. Đừng nghĩ làm công là an phận. Chuyển hướng được cứ chuyển.

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Shipper đây nè, kiêm luôn nv trong cty kkkk
Nhìn cái áo grab là biết shipper đời nào rồi.
Làm shipper thì mãi mãi vẫn vậy.
Làm nvvp thì có cơ hội thăng tiến hơn,lên chuyên viên thì có thể lên phó phòng,trưởng phòng...
Thu nhập của shipper thì ko thấp,nhưng trừ chi phí các kiểu lại không dư gì mấy.(Xăng cộ,ăn uống,thuốc men,sự cố,....)
Còn nvvp lương thấp hơn nhưng có khả năng thu nhập cao hơn,(bùa số liệu,vẽ dự án,khống vật tư....)
Nên không thể so sánh vậy dc
Nvvp luôn ngồi máy lạnh,sạch sẽ thơm tho, trắng da dài tóc, đi massage sóc lọ các kiểu,thì ktv nhìn phác họ cũng nứng nừng nưng rồi. Đôi khi tới mấy chổ vuốt lướt dc mấy em ấy khuyến mãi xa hơn(chính tai tui nghe 1 em hồn nhiên kể khách kia sạch sẽ thơm tho,ku to và đẹp, nói vs giọng rất ngưỡng mộ kkk)
Còn shipper thì dầm mưa dải nắng,bán mặt cho đất,bán lưng cho trời,bụi bặm, đen đúa, dù lúa thóc dồi dào nhưng bước vào cơ sở,có vẻ như họ cũng khinh khỉnh trong lòng, chẳng qua họ ko bộc lộ ra thôi.
Thậm chí bà bán vé số vs ăn xin còn làm lơ,biếng mời.kkk
Hiện nay các app chở người,giao hàng,giao thức ăn đông như nấm mọc sau mưa. Giờ chạy lưa thưa đơn,thu nhập đâu có cao như hồi trước.
Tính tình của shipper thì luôn nóng như kem,nvvp thì mặt lạnh như đồng.
Nói vậy chứ ko có ý so sánh ai vs ai cả. Vì mỗi người đến trái đất này đều mang một sứ mệnh riêng,chúng ta ở đây thì cũng chung một lý tưởng là đam mê bộ môn thư giãn massage
Mìn xin hết.

Đính kèm

118.7 KB · Lượt xem: 25

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Lỡ rồi anh Lực show thu nhập ra đi a :2onion2:

• Haha
Điểm cảm xúc: Lực phạm

Haren

Binh Nhì
Bé Tập Massage
17/10/23
Chủ đề
2
20
35
Quy Nhon
0 ₿
tôi có ông anh cũng làm shipper , chạy grab đủ cả , tháng cũng 15-20tr thật nhưng nhìn ổng khổ thật sự , cái kiểu mà sự mệt nhọc nó kéo cả tinh thần lẫn thể xác của 1 con người đi xuống vậy á. Nhưng nghề nào cũng có cơ hội , nhờ làm ship mà ổng quen đc mấy tay chuyên buôn bán các loại hàng “tự chế” như Nước Giặt Xã, sữa tắm Pet , nc tẩy rữa trang sức, hay thuốc diệt kiến chẳng hạn . Thế là vô kèo luôn , chấp nhận bỏ công sức ra làm giá rẽ hơn thị trường nhưng bên kia phải đảm bảo 1 tháng ít nhất phải có đủ số lượng bao nhiu đó cho ông anh làm.
Giờ từ chạy ship tháng 15-20c thành ông chủ tháng tiền vốn buộc phải chi tầm 200c.
Đấy , nghề nào cũng có cơ hội thôi, vấn đề bạn có đủ kiến thức , quyết đoán để nắm bắt cơ hội và phát triển hay không thôi

• Like

NQGnurt2608

Binh Nhất
Bé Thích Massage
22/10/22
Chủ đề
5
85
22
0 ₿
Suy nghĩ của ông so sánh 10tr với 20tr là suy nghĩ cả đời làm shipper đấy, thôi cố mà cày cả đời làm shipper đi

• Haha

Canavaro

Tập Sự
Luyện Khí Massage
9/7/17
Chủ đề
0
306
129
40
0 ₿
Nghề gì cũng có bạn góp mặt. Còn vụ em nv nói nhỏ bạn nghe dc là tui đóa nhoa, kkk

• Haha

hoangnguyen11dvb

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
18/9/23
Chủ đề
8
37
17
ho chi minh
0 ₿
Mình dân vp thì thấy mọi so sánh đều là khập khiễng à

Mình trân trọng mọi nghề như nhau dù là thu nhập vị trí xã hội khác nhau. Nhưng miễn là tuhu nhập trên công sức mình bỏ ra ko cướp giật lừa gạt ai.

Còn tư duy đi làm phải quen biết họ hàng hối lộ để thăng tiến là sai nhé. Cty nhỏ cty tư nhân cty nhà nước. Ăn thua do con người minh chọn môi trường thôi.

Ko ai giàu ba họ khó 3 đời. Mình muốn tự do muốn hứng chí đi massage lúc nào chỗ nào như mấy anh em shipper mà ko đc haha

• Haha

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Hèn chi. E ấy nói vs giọng điệu thích thú và sùng bái lắm.
Nghe nhói lòng luôn. Vì trong khi tay em đang cầm con kiu bé nhỏ cao 5cm của mình .
Đâm câu đúng chí mạng. Muốn quê loz vs ẻm thiệt chớ.e.r ở orc nhá kkk

• Haha
Điểm cảm xúc: Canavaro and lucifer244

Canavaro

Tập Sự
Luyện Khí Massage
9/7/17
Chủ đề
0
306
129
40
0 ₿
Mấy em orc cứ hay leo lên nằm rút rút vào người tui, hôn tui nhẹ nhẹ từng chút một như tình cảm lắm, mà k biết có tình cảm thiệt k nữa.

• Haha

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Xem ra Bro xem thường shipper nhỉ :2onion2:
Mấy câu tui nói ở trên chắc Bro chưa đọc hết, mà vội phán rồi. Tui lặp lại mấy lần câu đó thấy Bro lơ lơ thì tui cũng hiểu. :2onion2: Không biết cái miệng giếng ở đâu để mà nhìn:2onion2:

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Tui đọc sơ qua thì thấy thế này, làm nghề nào cũng được, đừng phạm pháp và trái với lương tâm, đạo lý. Cái nghề nó không đánh giá con người, mà chính những giá trị mà người đó tạo ra mới là đích thực.

"quạ hổ quạ bì nan quạ cốt"
"tri nhân tri diện bất tri tâm"

Tui cũng đã từng trải qua nhiều nghề, và đúc kết ra 1 điều là chỉ có làm "chủ n" mới là giá trị đích thực vì "chủ .... nhật" mới đi massage được. kaka
Đùa thôi nha, mà sự thật lại đúng vậy. :ami-(47)::ami-(47)::ami-(47):

• Haha