Khác Nv Thảo Mộc chửi khách

Lượt xem: 6,613

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
Sau khi đăng bài rv cho Thảo Mộc, có 1 số anh em vào cmt, nói bé này bé kia mập rồi kêu là heo này kia
Nhân viên là Linh ở Thảo Mộc đọc kg kỹ, tưởng mình đi mấy bé này rồi cmt như trên làm mất mặt cơ sở. Cô ấy gọi đt chửi mình tới tấp, rồi kg cho đến tiệm nữa
Mình cảm thấy bị xúc phạm nặng nề, chuyện hiểu lầm kg rõ ràng nhưng cô Linh này cư xử rất vô văn hóa
Xin đăng rp sự việc để anh em forum biết vậy thôi
Chuyện kg có gì, nhưng đi ms mình kg complain thì thôi, còn bị chửi thì mệt mỏi thiệt

Anh Nam1234

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
7/4/22
Chủ đề
24
271
118
0 ₿
gì chứ chửi kiểu k cho tới tiệm thì đề nghị tầy chay luôn z.Làm ăn được nên riết bố láo, láo nháo

• Like
Điểm cảm xúc: rùa con and tanthanhle

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
Xin note là mình kg đi bé Linh chửi mình, mình đi bé N. nhé, viết rv, đọc rv ba chớp ba nhướng rồi đt chửi
Mình đi chỗ này lâu nên tiệm biết nick trên này, vậy thôi

• Like
Điểm cảm xúc: Anh Nam1234

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,965
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Mới thấy tìm đường quay về chân ái. Chưa dc 2 hôm là bị không cho vào tiệm. Kkkk
Nhọ quá nhọ
Mà trong bài đó không có đoạn nào nhắc đến bạn tên L luôn. Nhắc tên T thôi mà ta
Thêm ông kia cmt con bé mặp như con heo kkk
Sao Linh đt chửi ông vô lý vậy.
Khó khăn lắm cs mới kiếm dc khách đông. Mà giờ thì tiếng dở đồn xa lắc. Ắt sẽ giảm khách nhiều rồi.
Bất cứ lý do gì cũng ko dc chửi khách.
Thuê người đánh lén thì ai mà biết hén.

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
Cụ thể là bé Ngọc gọi điện cho mình mở loa cho Linh nghe, rồi Linh nhào vô đt chửi mình, vậy đó. Nói chung, chỉ vì mấy cmt trong topic review rồi hiểu lầm mà chửi khách
Khách là người đem doanh số cho cs và ktv mà bị đối xử như vậy cũng bó tay

• Like
Điểm cảm xúc: Lực phạm

dươngvăncường

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
19/6/19
Chủ đề
9
263
335
Tiên giới
0 ₿
Ktv ngáo giá đã oải r giờ còn ktv ko xem khách ra gì lun. Bậy là tự hủy thôi chứ làm ăn gì đc

• Like
Điểm cảm xúc: tanthanhle

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
các cơ sở làm khoẻ mà có vuốt lướt lén thì ktv rất lên mặt với khách vì có vẻ là mấy em bonus cho mình cái giá trị gì rất đặc biệt và khách hàng thì phải ở thế được ban ơn nên bây giờ mấy em láo, mình kg lấy gì làm lạ

• Like
Điểm cảm xúc: saigoncoc and Lực phạm

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,965
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Đừng đem doanh số gì nữa cả. Phải thì còn qua lại ủng hộ. Quấy thì tân dòng sông ly biệt.
Ktv chửi khách là đang đi sai bài rồi, dù gì cũng giữ bình tĩnh. Chứ tình huống xấu hơn,sẽ bị thêu dệt câu chuyện,sẽ làm rắc rối vấn đề.
Trong bài đó chỉ có 1 cmt nói mặp như con heo cả tạ thôi. Câu nói chẳng có gì mà ghép vào tội xúc phạm về nhân phẩm cả. Gọi là miệt thị về ngoại hình.
Tự mình phải biết làm sao tiết chế việc ăn uống, đớp cho cố vô rồi oang oang cái mõm hít không khí cũng mặp.
Tại sao họ vẫn không mặp đến độ đó mà mình lại như vậy. Phải chi em gặp tui để tư vấn chế độ dinh dưỡng lành mạnh.

• Haha
  • Love
Điểm cảm xúc: danchoi80 and tanthanhle

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
mấy e đó kg phân biệt dc giữa người viết bài và ng vô cmt, hồ đồ chính hiệu, rồi chuyện chưa rõ ràng gì, nhào vô đt người khác chửi người thử 3 thì kém văn hoá toàn tập. Kinh doanh phải có văn hoá, kg thì toi

• Like

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,965
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Bởi chán. Chán chổ tăm hơ tăm hắt ko đọc kỹ đi trách móc vậy.
Tình huống đưa ra, có ông nào cố tình chơi khăm, vào bài ông nói là ở đó có fuck luôn,thì cũng đè cái đầu ông ra chửi à kkk
Chứ bên rphăng có ông kia nói bé N còn hơn thế nữa. Tôi chụp hình lại làm bằng chứng rồi.kkk(chắc gì đã có)
Nên nhấn mạnh lần nữa,rất khó gầy dựng được lượng khách đông,chỉ cần 1 vài cái ko đáng có là mất doanh số lắm.
Như ở 1 spa vuốt lướt nọ.khách viét lên đây 1 bài chê bạn ktv đó. Kể từ đó về sau lượng khách sụt giảm gần như 80%. Muốn nghỉ luôn. Điều này cho thấy sức ảnh hưởng,hiệu ứng truyền thông,trên các diễn đàn ghê gớm lắm.

• Like

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
Cám ơn ông bạn đã có cmt đồng cảm, minh mời cafe nhé, inbox

• Like

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
No phải đăng nhập để haha câu cuối của bác... :ami-(47)::ami-(47)::ami-(47):

• Haha

Iris2411

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
24/9/18
Chủ đề
9
257
185
Hồ Chí Minh
0 ₿
Chia buồn với bác ...
Thật ra em đọc cmt của bác nào nói KTV như vậy thấy cũng ko hay vì đó là body shaming rồi, bạn KTV bị nhắc tên chắc cũng sẽ buồn và tự ái lắm... Nhưng hành động gọi điện thoại rồi chửi khách hàng như này cũng ko đúng và đã làm ngành dịch vụ thì càng là điều tối kị..

Mấy cơ sở style như này không lớn và đi theo kiểu truyền thống, lượng khách họ là khách quen quay trở lại, khách vãng lai hoặc thông qua truyền miệng...
Nên họ gần như không bận tâm lắm vào lượng khách trên Social Media như kiểu diễn đàn bên anh em mình, thậm chí có KTV ở nhiều chỗ còn tỏ thái độ khi biết đến họ thông qua diễn đàn...v..v..

Theo quan điểm cá nhân của em thì với chia sẻ của bác tanthanhle thì có thể xem là "sự cố truyền thông" của bên họ, em tin ít nhiều cũng sẽ có ảnh hưởng tới lượng khách từ bên mình qua họ trong thời gian ngắn đó, nhưng chắc sẽ không tác động đủ mạnh để họ phải thay đổi hay chủ động hòa giải với bác thớt ^^..

Để phát triển bền vững và lâu dài thì em nghĩ cơ sở nên đừng xem nhẹ những sự cố truyền thông như này vì nó là xu hướng rồ .... Cư xử khôn khéo, dĩ hòa vi quý ở mọi khâu thì mới là lựa chọn đúng đắn nhất

• Love
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.