Q.1 Góc tâm sự Hình Phản ánh về sự xem thường khách hàng của lễ tân

Lượt xem: 1,408

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
251
87
25
1 ₿
Hôm nay là 1 buổi tối mưa dầm, đáng lý ra là mình đang vi vu và chill cùng các bé ở 41 Lê Thị Hồng Gấm. Nhưng hôm nay lại ngồi đây để viết vài dòng phản ánh về thái độ của bạn nữ lễ tân Candy CSR's trên ***. Thật sự là mình khá thất vọng và rất bực về cách hành xử của bạn lễ tân này.
Dubai Luxury là 1 địa điểm mình hay thường xuyên lui tới nhất trong 2 năm nay. Thật sự là có những thời điểm mà tháng nào mình cũng ghé 3,4 lần. Có khi 1 tuần đi 2 lần cùng ae bạn bè. Các số KTV mới cũ ở đây từ thời bé Mây 16, bé Thỏ 11, hay những bé đi rồi quay lại như 16 hiện tại mình đều đi gần như hết. Không những vậy. Mình còn là người giới thiệu chổ ăn chơi này cho ae bạn bè của mình, party sinh nhật, tất niên công ty, mình đều rũ ae tụ tập đi pool cho vui và ae mình ai cũng cảm thấy hài lòng về các bé ở đây. Mình viết những dòng trên không phải là để kể công hay thể hiện gì cả. Vì "chơi" thì có bao giờ cho đủ và đất SG này còn lắm núi cao hơn. Mình viết là để cơ sở thấy rằng sự thiện cảm của mình ở đây là rất lớn. Nhưng hôm nay mình thật sự thất vọng và phải viết 1 bài complain về bạn lễ tân Candy CSR's trên ***...
Sau một thời gian vắng bóng ở Dubai khi dạo quanh các cơ sở khác trải nghiệm. Mình có thấy bé 05 đang rất hot và cũng lân la quay lại đây trải nghiệm.
NGÀY 01/07: mình có book bé 05 thì lúc 12h30
- Candy trả lời: 05 rãnh lúc 13h25 và hỏi đi giờ nào để giữ số.
- Mình có inbox đặt lịch lúc 14h rằng 19h30 mình sẽ ghé. Nhưng đợi không thấy bạn này rep lại. Mình mới vào *** trực tiếp để hỏi tại sao ko thấy rep lúc 15h30. thì có 1 nick Dubai 41 ... vào rep thì Candy mới rep inbox mình là 05 off và lý do ko rep là KTV full nên chậm rep. Ủa, mn chuyện khách đông đến mức từ 12h30 đến 16h30 để khách đợi rep lịch hẹn, trong khi Candy là người xác nhận 05 đi làm và hỏi mình thời gian đến. Nếu có thay đổi lịch của bé, tại sao mình inbox lại hỏi xác nhận lại không trả lời, mà lấy lý do bận, full lịch.
- 05 off thì mình hỏi 88 có đi làm ko. THÌ LỄ TÂN BÁO TIẾP LÀ 88 OFF.(1) và lúc đó cũng khá trễ tầm 17h rồi. Vì đợi lễ tân đây rep khá lâu nên mình khá bực. và mình vs đứa bạn đã xét kèo ở chổ khác và ko ghé đây nữa.
NGÀY 02/07: với bản tính đã muốn book bé nào là book cho bằng được. Mình book lại bé 05,88 và có hỏi là 05,88 đã đi làm chưa. Sự việc bắt đầu từ đây:
(A): Cơ sở trả lời rằng 88 HÔM QUA HỖ TRỢ TRỄ NÊN XIN ĐI MUỘN. Mọi người thấy có hợp lý với (1) " cở sở trả lời ngày 01/07" ko?.
(B): Cơ sở (Candy) trả lời rằng 05 vào muộn và không biết khi nào bạn vô lúc 14:32 nhưng lúc 14:39 thì 1 khách khác hỏi thì bạn trả lời là bé VÔ LÀM rồi. Mình khá bực mình vì hôm qua ngồi đợi cả chiều + thêm cơ sở trả lời không bé 88 và 05 làm mình rất bực. Mình có nhắn lên *** *** của co sở là "Ủa em, sao em trả lời 1 người 1 kiểu vậy." mình muốn hỏi mọi người là mình có quá đáng, hay xúc phạm gì không. Nhưng sau tin nhắn này thì mình bị cơ sở CHẶN ko 1 lời giải thích.
Cái mình bức xúc ở đây không phải là book mấy bé ko đc mà thái độ không cầu thị khi rep tin nhắn khách hàng và mình không hiểu tại sao mình bị CHẶN.
Lần này quá thất vọng, mình đã lui tới đây cũng như những cơ sở trong hệ thống như ACE vs PA. relax Q10, DB Tân Định, Gò vấp.. Nhưng lại nhận lại cách hành xử như vậy đó.

Massage Dubai Quận 1

Đại Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
Massage Dubai Luxury xin chào anh @Wander ạ, cơ sở đã tiếp nhận sự việc phản anh của anh ạ. Cơ sở xin phép anh thời gian 24h để tìm hiểu sự việc và có câu trả lời sớm đến anh ạ

• Like
Điểm cảm xúc: Wander

Kakado

Binh Nhì
Bé Tập Massage
26/6/24
Chủ đề
1
18
8
SG
0 ₿
Đi bộ môn này phải chấp nhận thôi anh zai. Đặc biệt Dubai Q1 nguồn khách vãng lai đủ nhiều, không cần PR trên té lè đâu. Bác cứ thử để ý đi hè hè. Còn nhiều góc khuất trong môi trường này lắm bác ơi kkk. Thôi hoan hỉ không lừa đảo tiền bạc là được

• Like

KhoaLeon

Binh Nhất
Bé Thích Massage
22/10/23
Chủ đề
4
83
46
SG
0 ₿
Chốt nhiều khách cùng thời điểm / chồng chéo lên nhau (gối đầu thời gian lên nhau) ... Bé full ca nhưng đột ngột 1 khách ko đi, rồi đột ngột ng khác chốt ... Nói chung nhiều tình huống lắm =))) đôi khi ở chỗ khác hôm trước báo bé off dâu, hôm sau mình book lại dô hỏi bé dâu kiểu gì 1-2 ngày vậy em =))) AUB bất thường hay gì =))), cái bé nói em đâu có dâu ... hôm qua em abc xyz hà hà. Đôi khi LT từ chối khéo á. Và đôi khi sẽ ưu tiên khách tới trực tiếp hơn vì thực tế là khách có tới, còn đặt qua cái *** thì vô danh (trừ khi khách quen) có thể bùng kèo nên sẽ không sure deal, chưa kể khách tới trực tiếp thường sẽ trả full tic ... Rồi bé off lụi đột ngột vì lý do cá nhân ... vâng vâng và mây mây. Ngành công nghiệp này dễ hiểu mà, chưa kể các cơ sở uy tín đủ lớn như Q1 thì nói thật khách không thiếu . Khi mà cầu > cung thì bác hiểu giá trị của mình nằm đâu rồi đó hè hè , nói chứ nếu mà có chủ tư duy tốt thì quản lý sẽ chặt chẽ hơn

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
251
87
25
1 ₿
Mình đồng ý với 2 bác đây là cơ sở hot và công nhận là các bé đẹp so với mặt bằng chung hệ thống. Đa phần ở đây đông và khó book bé theo ý muốn. Thật ra mình cũng ko hài lòng với thái độ của lễ tân khi hỏi số trống cũng nhiều lần. Mình là người dễ tính, nhiều khi book rồi ghé đến nơi thì báo bé off đột xuất hay đủ lý do phải chọn lại qua ipad. Lễ tân họ xin lỗi xin thông cảm mình cũng vui vẻ nhiều lần. Nhưng hôm nay mình phải làm cho ra lẽ chuyện này. ko có chuyện mà tư vấn 2 lời rồi mình vô *** t.e.l.. ý kiến thì bị chặn. Như vậy là quá xem thường khách hàng.

THOR MASSAGE

Tập Sự
Luyện Khí Massage
27/1/21
Chủ đề
0
287
105
0 ₿
giờ nếu ko book trc, trú mưa ghé ngang luôn, có em nào đi em đó dc ko CS ? vì đa phần đều đẹp đồng đều mà, đến quầy chọn rồi lên lun dc ko , để bữa nào lấy code ghé thăm mấy bé lun

• Like

boy2020

Đại Uý
Sư Huynh Massage
31/1/20
Chủ đề
49
632
252
1 ₿
Hiểu và thông cảm bác chủ thớt vì mình có thấy bác book 05 trên te, xong thấy báo bé off (cái này là do xui rủi nên chịu) còn trường hợp 88 thấy hôm sau báo hỗ trợ khuya thì facepalm thật nhưng cũng phải nhìn nhận các khía cạnh sau (mặc dù lỗi chắc nằm ở cs rồi)
1. Việc rep trễ là bình thường, các chỗ khác (không cùng hệ thống) mình cũng bị rep trễ quá chừng, lý do thì cũng thông cảm thôi, cơ sở đông (dbq1 mấy hôm full khách kéo ra phòng thư giãn chờ đầy trong đó luôn mà), mấy bạn lễ tân lo phân bổ, tiếp khách hụt hơi luôn nên thông cảm tí.
2. Trôi tin nhắn, tn qua cơ sở có mà cả đống, lúc kẹt khách thì tin ào ào tới nên trôi thì chịu thôi (mặc dù ko biết candy có trực ở cs hay không nữa)
3. Báo 88 off nhiều khi đó là cách trả lời (do bé full lịch ngày nên đó là cách từ chối nhận khách theo thói quen - off hay full thì cũng không nhận mà), hôm sau báo hỗ trợ khuya thì hơi fail

• Like

Súng máy

Trung Tá
Cao Thủ Massage
6/8/22
Chủ đề
83
2,602
2,152
31
0 ₿
Ồ chia sẻ cùng bác , Súng đi bên ACE thì rất ấn tượng với cách làm việc chuyên nghiệp và chu đáo của bạn Lễ tân. Bên DB Tân Định cũng thế.

• Like

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
47
694
575
Bình Dương
0 ₿
còm của bạn rất chính xác nhưng vẫn thiếu. kaka

• Like

robot_tinhyeu

Tập Sự
Bé Tập Massage
28/6/24
Chủ đề
0
22
7
Sài Gòn
0 ₿
Lễ tân massage thì ko thể nào có nghiệp vụ bằng lễ tân khách sạn được.

Nên chuyện này khá là bình thường đối với mình. Nhưng mà cách ứng xử và trả lời khách của bé Candy lần này là fail rồi. Nên rút kinh nghiệm và chấn chỉnh lại.

Đặc biệt là cơ sở lớn như Dubai, lúc nào cũng đông khách thì ko nên nhận overbooking làm gì, nếu khách book no-show thì cho bé đi theo tour vẫn có đầy khách mà.

• Like

caubebutchi2020

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
28/2/20
Chủ đề
1
127
42
37
0 ₿
Có tiền mà bác mình chỗ này ko đi dc mình qua chỗ khác chơi. DV ko tốt tự khắc vắng khách thôi bác ah, Chia buồn cùng bác !

• Like

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
28
555
196
0 ₿
xưa đi massage gặp locker hay lễ tân thái độ này nọ chỉ bít tức rồi về thôi, giờ có diễn đàn nên ae ko hài lòng thì chia sẽ, tôi nghĩ dubai sẽ giải quyết thoã đáng thôi

• Like
Điểm cảm xúc: Wander and rùa con

Massage Dubai Quận 1

Đại Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
Massage Dubai Luxury xin chào anh @Wander và các anh trai trên diễn đàn ạ. Sự việc được anh @Wander chia sẻ là vấn đề khá lớn trong khâu tiếp nhận booking khách hàng của hệ thống Dubai Luxury, vì tính chất nghiệm trọng của vấn đề ảnh hưởng uy tín của cơ sở. Thế nên, cơ sở rất mong các anh trai cho phép bên em thêm 24h nữa để có một bài chia sẽ rõ ràng, chi tiết làm rõ tất cả các vấn đề. Để các anh trai có thể nhìn nhận rõ hơn vấn đề từ cả 2 chiều ạ.

Đích Tôn

Binh Nhì
Bé Thích Massage
17/3/23
Chủ đề
1
59
25
Thành phố Hồ Chí Minh
0 ₿
. Khi mà cầu > cung thì bác hiểu giá trị của mình nằm đâu rồi đó hè hè , nói chứ nếu mà có chủ tư duy tốt thì quản lý sẽ chặt chẽ hơn .
Câu cuối trong cmt của bác cũng thể hiện hết những gì mình cần nói , các bé nhiều lúc cũng chả biết lễ tân deal gói như nào với khách đâu @KhoaLeon

• Like

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
251
87
25
1 ₿
Đúng bạn. Gần đây mình có đi thử 2 bên này. ACE có anh lễ tân ốm ốm mái 1 bên, sơ mi đóng thùng, nc nhẹ nhàng mình hay liên tưởng đến nhân vật Ngạn trong Mắt Biếc, kkk. Còn TĐ thì bé mập mập đeo kính. Mỗi lần đi xong nhà nhỏ đó ra tận cửa mở rồi chào tạm biệt.

• Like
Điểm cảm xúc: Súng máy