Góc tâm sự <Series KN>Làm Sao Thoát Phận Newbie ?

Lượt xem: 1,505

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,862
4,633
30 ₿
chào các anh em, nay cuối tuần rồi, lên diễn đàn lan man tản mạn lướt diễn đàn ngẫu hứng xem lại coi mình viết bài đầu tiên là khi nào, cũng thật trùng hợp là bài viết đó vào ngày 1/8/2016 cũng trùng với hôm là ngày 1/8 âm lịch . Bao cảm xúc kỉ niệm ùa về khi lần đầu viết bài đăng lên diễn đàn, và tất nhiên như bao anh em newbie khác vào thời đó, và cả hiện nay nữa thì bài viết rất chi là ngắn gọn, xúc tích thậm chí nếu so với bây giờ chắc chắn là sẽ thiếu ý rất nhiều, và khá là chán anh em nhỉ kakaka.

Nhưng tất nhiên là cái gì cũng phải có khởi đầu đúng không anh em, thời đó tuy rất muốn chia sẻ nhưng mình cũng từng ngồi mà không biết viết gì, cố lắm mới ra được vài chữ, nghĩ lại thì thật thú vị khi trải qua những điều này. Thế nên, anh em mới gia nhập diễn đàn, anh em newbie, anh em đã đi nhiều nhưng chưa bao giờ viết hãy mạnh dạn viết bài, vì chỉ có bắt đầu thì mới có sự khởi đầu, 1 bài 2 bài 3 bài rồi sẽ quen tay dễ viết hơn. Và đây là X cách đây 6 năm, tuy tham gia diễn đàn khá lâu, đi cũng được vài chỗ nhưng cầm bút viết thì cũng cần có quá trình.

Tất nhiên khi viết thì các anh em phải có cảm xúc, thế nên theo kinh nghiệm của X là cứ chọn bé nào đem lại cảm xúc nhiều nhất, sau đó làm 1 bài về bé đó cho sự khởi đầu, đến giờ mình vẫn nhớ như in khi đọc lại bài viết này về bé này. Mong là bài viết này sẽ hữu ích với các anh em, đây chỉ là mình dựa theo quá trình mình biết diễn đàn, tham gia diễn đàn đến khi viết bài đầu tiên và đến hiện tại bây giờ. Chắc cũng gần 10 năm rồi, thời gian thật nhanh

Theo mình viết ngắn , viết dài không quan trọng. Quan trọng là khi bạn viết chính là cảm xúc của bạn là sự đầu tư cống hiến của bạn đến với anh em. Hãy Luôn trân trọng tất cả bài viết, của tất cả anh em.

p/s cảm xúc dâng trào nên muốn làm 1 series kinh nghiệm bản thân chia sẻ đến anh em. Không biết có nên không ta

nhimxu

Trung Tá
Tào Nhím
3/1/20
Chủ đề
91
1,528
1,091
38 ₿
bóc tem búng bi 1 cái !
chúc mừng kỷ niệm 6 năm lăn lộn trên con đường xa đọa

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
97
3,572
1,684
5 ₿
Nên bạn già ui, mần cái series chia sẻ kinh nghiệm đi tui học hỏi với. Dù lúc nào tui cũng muốn làm newbie

• Like

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Ngót nghét thế mà 6 năm rồi...

• Like

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,862
4,633
30 ₿
Chắc phải để bạn già bổ sung thêm mới được

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau

Lươn Chúa

Thượng Tá
☆ Chúa Tể Những Chú Lươn ☆
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Thoáng cái cũng 4,5 năm hoạt động r :sprite-202:

• Like

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿
Nên viết series chia sẻ kinh nghiệm để AE cùng học hỏi, giáo sư ah

• Like

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Phận làm newbie xin 1 slot ngồi xổm hóng "1 series kinh nghiệm bản thân chia sẻ đến anh em" của Lão Thành anchoi @MrxXx , ủng hộ cả 2 chân và 2 tay luôn áh , vì newbie như JL đây còn non nớt luôn luôn muốn nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm anchoi từ những bậc Tiền Bối

• Like

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,862
4,633
30 ₿
em sao chơi bằng anh được :misdoubt:. em chỉ có chút kinh nghiệm nhỏ nhoi muốn chia sẻ, để anh em cùng thảo luận thôi :big-smile:

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Dzậy chắc tên Hacker nào đó reply comment này nè chứ người em của anh tuy tay chân hơi bị nhiều lông + có máu "damdang" thì sao mà đâu biết gì được nè @@ chỉ có cái thích chơi kín thôi àh , người chơi hệ thầm lặng như anh =))))

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,862
4,633
30 ₿
bài đầu tiên a viết là khi nào a nè :big-smile: