Tôi&Em Tâm Sự _Không địa chỉ nơi đến........................

Lượt xem: 2,252

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿
Lời chào đầu tiên của Già là lời cảm ơn diễn đàn CĐMS cùng bác @Lục A Ka đã tạo ra Box TÔi & EM này để cho những AE mang nhiều tâm sự như Già có nơi trình bày giải tỏa nỗi niềm riêng.

Tâm sự riêng mình không địa chỉ nơi đến………………………..
Có quá nhiều điều sâu trong tim mà anh không thể cất lên lời!​
Em biết không? sau một thời gian anh quen em,không dài cũng không ngắn, nhưng thực sự lúc này đây anh tự dưng cảm thấy mối quan hệ giữa hai chúng mình cứ mơ hồ. Anh đã cố hình dung mọi thứ nhưng vô ích. Anh không biết phải đặt em vào đâu trong miền kí ức của anh nữa, đặt vào niềm mong chờ hay nỗi đau nữa.

Có lẽ là do ý trời một cách hết sức ngẫu nhiên,anh đã gặp em, mọi thứ hoàn toàn thay đổi. Anh không nhìn thấy được sự đặc biệt ở vẻ bề ngoài nơi em nhưng chẳng hiểu sao, anh cứ thấy em đặc biệt theo một cách gì đó!
Người ta nói, nội tâm của một cô gái là một loại vũ khí thần kì, có lẽ là anh đã để ý em vì những điều như thế. Anh đã luôn nhìn về em, nhìn em vui, nhìn em buồn, em khóc…. Đã có lúc anh tự hỏi mình phải làm gì với tình cảm trong tim, anh không thể vứt bỏ nó, không đủ mạnh mẽ để xóa nó đi, dù có lúc anh cảm thấy trái tim mình thực sự bị tổn thương. Lòng tự trọng là điều anh đã đánh mất trong mối quan hệ này, nhưng anh không hối hận, anh có thể vứt bỏ những thứ có thể là quan trọng vì một điều quan trọng hơn, đó là niềm vui, hạnh phúc! Đó là sự đánh đổi…anh chấp nhận nó.

Và có giây phút nào em dành tình cảm cho anh, dù chỉ là một chút ??? Anh tự hỏi nhưng không dám mong đợi câu trả lời, mọi thứ đã quá xa vời với anh kể từ ngày anh gặp em, anh đã đánh mất chính mình, đánh mất sự tự tin của mình. Hai từ “giá như” là điều mà anh không bao giờ dám nghĩ tới, vậy nên bây giờ anh cũng chẳng bao giờ ngồi hối tiếc về những điều đã qua, anh không hối tiếc khi dành tình cảm và sự quan tâm cho em. Hạnh phúc với anh đơn giản chỉ có vậy!!!​

Không thể lùi một bước làm bạn bè, cũng chẳng thể tiến thêm một bước làm người yêu.

Em cho anh cái cảm giác quan hệ giữa chúng ta không chỉ như vậy, rồi đôi lúc là chỉ có thể như vậy.
Em đã đối xử với anh vô cùng tốt, nhưng anh không có tư cách hỏi em rằng có phải đối với ai em cũng tốt như vậy hay không?

Mỗi phút mỗi giây anh bên em đều như đang yêu đương say đắm, nhưng không có lúc nào là không thất tình.

Anh không biết sẽ gặp lại được em không? được bước tiếp cùng em trên con đường đời bao nhiêu lâu nữa? Sẽ tốt hơn nếu có một ai đó có thể mang lại hạnh phúc cho em sau những tháng ngày cay đắng, anh không thể làm được điều đó nên chắc chắn anh sẽ bị dằn vặt suốt cuộc đời này. Vì vậy anh cầu mong cho em khi hạnh phúc đến hãy nắm lấy nó em nhé !!!

Sau này, em yêu ai cũng được, thương ai cũng được, tuổi tác bao nhiêu không quan trọng.

Nhưng nhất định phải chọn người có suy nghĩ trưởng thành thì mới được.Bởi vì một người đàn ông chín chắn họ không chỉ thương em, mà còn hiểu em, biết lắng nghe em, bao dung tha thứ với quá khứ em.

Và sẽ không để em phải buồn, phải cảm thấy cô đơn....

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Cầu SG cầu Bình Triệu a chọn đi e chờ

• Haha
Điểm cảm xúc: Giàhamzui

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
câu hỏi luôn đặt ra là.... chúng ta tìm được đúng người không ? hay là do bản thân ngộ nhận , đôi lúc chúng ta động lòng nhưng liệu có động được đến trái tim họ không ? cảm xúc là trò chơi may rủi , người may thì mỉm cười , người rủi thì cũng cười nhưng cười trong nước mắt , cảm xúc suy cho cùng chỉ là cái cảm giác và suy nghĩ của bản thân mình , trò chơi tình ái luôn phải có chỗ cho lý trí anh nhé ! Chúc anh mau bình phục !

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿
Ko cần hỏi cũng ko cần câu trả lời đâu e.Đây chỉ là những gì đã và đang xảy ra,thực tế.Nhìn thẳng vào vấn đề và phải chấp nhận thôi e.A chỉ nói những gì a nghĩ.Chỉ có người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt :cuteonion57:

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
câu hỏi không phải lúc nào cũng cần câu trả lời anh ơi , chỉ cần nhìn những gì người ta làm mình cũng có thể rút ra câu trả lời rồi , nhưng thà họ nói thẳng ra mình sẽ đỡ phải ray rứt hơn là tự nhận ra....

• Like
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii and Giàhamzui

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
142
4,911
4,692
30 ₿
Đọc tâm sự của anh làm em cảm nhận nỗi buồn thấu tim gan anh ạ. Em nghĩ bé ấy trong tim anh cũng có hình bóng anh trong tim bé ấy, tuy nhiên..... cuộc sống của cả 2 như là 2 thế giới khác nhau, mãi cố gắng chạm vào nhau nhưng dường như chỉ là cố bắt trăng trong nước, như hái sao trên trời, tuy gần trong gang tấc nhưng dường như cách xa cả một khoảng trời. Chúc anh mau vượt qua

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau, El25 and Giàhamzui

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿

Không ai hiểu a bằng giáo sư,bái phục bái phục

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx and Garryyau

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Ngày còn hạnh phúc cứ đếm tháng ngày kỉ niệm tình cảm đôi ta.
Mặc dù ngày đêm quấn quýt bên nhau vẫn không ngừng nhung nhớ.
Tình tựa vầng trăng sáng giữa đêm rằm dù ngàn mưa gió cũng không tàn.
Dù thời gian qua ta chưa từng chia xa...
Đi đâu anh cũng chỉ giữ bóng hình của một mình em trong tim.
Mặc dù tình cảm của anh đã không còn là nơi để em hy vọng.
Điều bận tâm duy nhất là còn bao lâu...
để quên em....

Cố gắng vượt qua nhé anh !!

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: Garryyau and Giàhamzui

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
643
526
0 ₿
Cảm ơn @MeVius .Ca này khó lắm em ơi chữ QUÊN viết ko được ........