Hỏi đáp thực trạng : hình ảnh hiện nay quá ảo , có cách nào cứu vớt

Lượt xem: 1,961

nhivu

Binh Nhì
Bé Tập Massage
10/8/23
Chủ đề
2
35
15
0 ₿
đúng là thực trạng hiện giờ chỉnh ảnh qua app là quá nhiều.

đây là ví dụ điển hình cho thực trạng này

đi thư giãn mà gặp cảnh này cũng hơi ngán ngẫm thật sự , vì nhìn hình thì tâm trạng hớn hở , bồn chồn tới khi vô gặp rồi thì lại tá hỏa

vô tình em có đọc được bài của bác @hoàng PM nói rằng có vài cơ sở ở ngoài Phú Quốc được chọn trực tiếp kĩ thuật viên luôn , theo em nghĩ cách này cũng 1 phần giúp các anh em chúng ta đỡ phải bị sụp hầm về ngoại hình và vấn đề gu của mỗi người

đi đâu cũng vậy phải đặt trải nghiệm và sự thích thú của bản thân lên hàng đầu , các bác truyền miệg nhau bảo có em này em kia , hay chọn hình gì đấy chắc chắc lâu lâu sẽ có vài người kh vừa gu mình.

thế các bác nghĩ sao về việc các cơ sở ở Sg cho chọn KTV trực tiếp nhỉ , hay các anh em có cách chọn KTV gì hấp dẫn hơn kh , hãy mạnh dạn cho ý kiến nào.

• Haha
  • Like
Điểm cảm xúc: FristTime, Cung Thủ and SoHuong

HVP2119

Binh Nhất
Bé Thích Massage
14/1/23
Chủ đề
3
88
45
Quận 6
0 ₿
bớt kỳ vọng sẽ k phải thất vọng bác ơi kkk . theo mình thấy thì hình thường nó khác ở ngoài lắm, mình nghĩ bác nên kết hợp đọc review của các ae nữa thì có lẽ chính xác hơn. thường review cái nào đẹp thì mình sẽ nói đẹp hẳn luôn, còn cái nào bth thì mình thường đánh giá 6,7 đ / 10, hoặc đối vs face thì mình sẽ ghi là ưa nhìn, có nét ... còn pé nào chưa có hoặc có ít report thì phải check thử mới biết đc bác. Tốt hơn đi vs tâm trạng vui vẻ gì đến thì mình đón, đừng hy vọng quá sẽ ok hơn

• Angry
Điểm cảm xúc: nhivu

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Thời gian tới sẽ có cuộc cách mạng thay đổi việc chọn ktv
Như ở khu 15B Lê Thánh Tôn,8A Thái Văn Lung ktv dứng sắp lớp chào hàng mời gọi khách.các cơ sở ở sg cũng đang cho ktv ra ngồi đằng trước tiệm.để kích thích sự tò mò,sự ham hố của khách. Khách dễ quẹo lựa hơn kkk

• Haha
Điểm cảm xúc: noname.limit

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Vấn đề này trước đây đã có bàn tán nhiều rồi, do chính sách của mõi cs thôi, nhưng nếu có 1 cs dám mạnh dạng đi trước thì sẽ có người đi theo sau. Nhưng chắc khó vì nó giống như quy luật của mọi cuộc chơi, nếu vậy sẽ phá luật,... Theo tầm hiểu biết hạn hẹp của tui là vậy,,, kakaa

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Rồi chọn trực tiếp xong. Thấy ko ai hợp gu rồi đi về hả Bro. Chứ tui thấy nhìu trường hợp chọn bé cho đã đổi 2 3 bé ko được rồi về.
Như vậy rồi tốn công như phần trình diễn.
Đừng nhìn cái lợi cho bản thân quá. Đi được thì đi. Còn ko thì ở nhà vậy thôi.:ami-(47):

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Nếu chọn trực tiếp thì mấy e đẹp mấy bro chọn hết, còn mấy e xấu thì sao có khách có công bằng cho tất cả các em của cơ sở không? Bro giải quyết được bài toán này thì chủ cơ sở sẽ cho chọn trực tiếp.

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Có ông kia cmt chọn trực tiếp thì em đẹp đẹp nấy ông chọn hết.
Rồi xấu bỏ cho ai.kkkk
Đúng hài ghế luôn
Xấu quá thì tuyển vô làm gì.
Người ta tuyển phải có ngoại hình.
Ngành công nghiệp tình dục không có đất cho mấy em xấu xấu nhé kkk.
Tính giấu kín rồi đưa mấy em xấu xấu lên hành hạ hấp diêm tâm lý khách hàng hay gì.
Rồi khách ko chịu,sập hầm đi đăng bài bóc trần thì nháo nhào liên lạc xin lỗi,khắc phục đền vé,để khách tốn thêm mớ tiền tip nữa hay gì.
Chơi lạ lol vậy.
Học nước ngoài kìa,học bên karaoke kìa. Họ công khai chào khách lúc mới gặp.

• Like
Điểm cảm xúc: Han17

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Bro này nói mấy em xấu thì tuyển vô làm gì chắc chắn chưa đi massage bao giờ. Bất cứ cơ sở nào trên sài gòn này tỉ lệ xấu bao giờ cũng cao hơn mấy em đẹp, đẹp đếm trên đầu ngón tay. Không bất cứ 1 chỗ massage nào dám vỗ ngực xưng tên ta đây 100% đào đẹp cả. Vài dòng nhắn gửi nhé bro.

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Mình làm gì có đi massage đâu. Toàn đi online không hà bạn ơi.
Mấy cơ sở họ tuyển vào toàn mấy em ngon lành mượt mà. Góc độ khách quan nhìn vào phải hàng 7 điểm. Chứ ko phải tuyển như đi làm công nhân. Mập lùn,béo tốt,bự bụng. Mông ngực xệ như heo nái.
Phải tuyển mấy em mình dây thon gọn eo ót. Vòng nào ra vòng đó. Mới lấy được tiền khách hàng. Chứ tuyển xoàn xoàn vào đuổi khách hả.
Chẳng qua mấy em đó tàn nhanh, lên cân tốt là do mấy em đó thôi,thức đêm,ngủ muộn.nhậu khuya,uống bia,trà sữa nhiều thì xuống sắc,tăng bụng.
Với mỗi người có 1 gu thẩm mỹ,một cái nhìn về góc độ xấu đẹp khác nhau. Ko ai tiêu chuẩn giống ai cả. Vì chúng ta là người thực. Không phải như cái máy.
Nên việc gì cũng thực tế chớ ko phải như cái máy online.
Em ktv cơ sở tuyển vào khoảng 7 điểm.
Nhưng gu tôi lại thấy đúng sở thích của mình tôi tặng 9 điệm. Ông thì không thích ông chấm 4 điểm thôi.
Nó tương tự vậy đó.

• Like
Điểm cảm xúc: Han17

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,075
461
0 ₿
Vậy chắc bro đây đi ms ko bao giờ bị sụp như chủ thớt này, bro nhìn đâu cũng ra gái đẹp.

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Mình thì chưa thấy bạn nào xấu cả.
Ở ngoài vs trên hình nó tỉ lệ 7/10 thôi. Chứ ko đến nối tệ mấy.
Cơ sở chỉnh sửa ảnh quá đà thì khách check thực tế họ thấy khác xa. Họ phàn nàn,phản ánh,làm rùm ben lên thì mất uy tín họ sao
Mấy ông lâu lâu mới đi chơi,hoặc đi massage online thì không ảnh hưởng gì mấy,chứ cơ sở họ mọi chi phí đều cao,tồn tại và duy trì năm này qua tháng nọ nên họ phải làm đúng quy chuẩn,bài bản.lấy uy tín để giữ khách hàng
Bạn chơi ở đây lâu như vậy có thấy bao nhiêu bài đăng lên phốt hay phàn nàn ktv của cơ sở bị chỉnh sửa quá đà,ảo ma canada khác xa với thực tế chưa.
Mà đi lấy cái bài của 1 tv mới tạo njck. Ko biết đã đi bao nhiêu lần massage mệt ở các cơ sở lớn. Massage cỏ vs massage online mình ko tính nha

minhkhoi93

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
2/6/21
Chủ đề
6
104
66
0 ₿
Vấn đề này rất đáng để lưu tâm. Theo tôi thấy ảnh gửi trên mạng có thể che hoặc che nhẹ. Đến nơi xem trực tiếp thì nên full face và full body, như vậy đỡ được cũng tương đối.

Còn vụ lựa thì ủng hộ, nếu ngại thì chỉ dành cho khách quen thôi. Bằng chứng là qua tin nhắn hẹn, được giảm mạnh nên đa số sẽ hẹn trước. Thấy khách đi rồi thì nên cho khách đc chọn trực tiếp. Chứ có mấy quán quen, tôi đi tầm 20 lần mà 3,4 lần bị sụp nhẹ đây, kiểu ảnh nó khác với mình tưởng tượng quá.

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
885
41
1 ₿
Xấu đẹp tùy gu. Mình không muốn chọn trực tiếp, vì nhìn các em ấy như một món hàng. Thực sự rất phản cảm và hạ thấp người khác. Cá nhân mình thấy khá nhiều cơ sở post ảnh ko có qua chỉnh sửa hay dùng app, khi mình gặp đôi khi các em còn xinh hơn trong ảnh (do ko ăn ảnh). Do đó theo quan điểm của mình thì mình ko thích những cơ sở nào bắt các em ra xếp hàng hay ngồi hàng dài cho lựa như kiểu bọn Nhật hay Hàn. Mỗi lần nhìn thấy cảnh đó là mình chỉ có : "Đcm tụi bây, về nước mà chơi gái nước bọn bây đi"

• Haha
Điểm cảm xúc: MrxXx and hungtranvip

hungtranvip

Binh Nhất
Bé Tập Massage
10/8/23
Chủ đề
4
37
13
0 ₿
theo tui thấy cũng kh đến nỗi như bác nói , tui nói dựa theo sở thích của bạn thân th, mình là người bỏ tiền ra mua dịch vụ thì mình cũng có quyền được đòi hỏi. chứ như bác chủ thớt lấy ví dụ điển hình ra so thì cũng bên 1 bên 10 bà rồi , tại sao không người thật việc thật chứ mắc mớ gì ảo chi , ảo như v chính khách hàng chúng ta là người thiệt thòi chứ ai
tui thấy bác LỰC nói cũng có đúng đôi phần , ngành dịch vụ là phải mang niềm vui và trải nghiệm tốt nhất, vào mệt thì ra phải sảng khoái , chứ mà vào đã mệt rồi ra thì lại càng ủ rủ thì đi làm éo gì đúng kh các bác

• Like
Điểm cảm xúc: Lực phạm

nhivu

Binh Nhì
Bé Tập Massage
10/8/23
Chủ đề
2
35
15
0 ₿
sao lại không kì vọng trong khi mình là người mua dịch vụ ??? cho mình câu trả lời thỏa đáng với ạ

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
Theo X thì mỗi anh em đều có gu thẩm mỹ khác nhau, quan điểm yêu thích cái đẹp khác nhau, nên vấn đề xấu đẹp là ở mỗi người có cảm nhận khác nhau. Thế nên các tiệm massage đều có nhiều bé với nhiều phong cách khác nhau, tất nhiên gu thẩm mỹ phải ở mức chung, mức bình thường như mọi người.
Ví dụ 100 người có gu với cái đẹp như vậy, thì tất nhiên cơ sở phải chọn các bé sao cho hợp với gu 100 người rồi, ngẫu nhiên có 1-2 bé khác biệt sẽ phù hợp với người thứ 101 chẳng hạn

Còn Vấn đề hình ảnh thì X thấy rất bình thường, ai chẳng muốn đưa hình của mình lên đẹp nhất, ngay cả các anh em mình đăng hình lên facebook, zalo,... thì cũng lựa hình nào đẹp để đăng mà. Huống chi là các chị em phụ nữ, những người chăm chút vẻ đẹp hơn phái mạnh thì lại càng muốn hình lung linh hơn nữa, để lọt vào mắt xanh của anh em chúng ta, nếu nhìn hình và thực tế khác nhau quá thì có quyền đổi nhân viên khác mà. Kinh nghiệm thì hình ảnh xem để tham khảo và trừ đi tầm 30-40% để đừng thất vọng

Vấn đề chọn trực tiếp X thấy anh em chia 2 trường phái nhỉ :2onion2:

X thì nghĩ đi massage để tận hưởng nhiều cái từ xông hơi, tắm rửa, massage body, đá nóng, túi thảo dược, đắp mặt nạ, trò chuyện với ktv, massage thái, nuru,.... thay vì chỉ chăm chăm vào chọn KTV, chưa chắc KTV ngoại hình đẹp lại làm tốt hơn KTV ngoại hình chưa đẹp.
Một vấn đề nữa các ông sẽ gặp phải khi chọn trực tiếp là sẽ có 2 hoặc 3 hoặc nhiều KTV các ông đã gặp rồi, lên cho các ông chọn trực tiếp, lúc đó cảm giác ngại ngùng xấu hổ ở cả khách lẫn KTV, sẽ làm cuộc vui bị sượng. Bỏ người này chọn người kia sẽ bị lấn cấn, mà liệu có sức chọn hết hay không ?

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: nhivu and noname.limit

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Tui phải đăng nhập để "Like" cái ý này của Bác X, nhất là câu kết cuối quá đúng. hahaa:8onion38:

• Haha
Điểm cảm xúc: MrxXx

HVP2119

Binh Nhất
Bé Thích Massage
14/1/23
Chủ đề
3
88
45
Quận 6
0 ₿
Đương nhiên là mình sẽ chọn những gì mình thấy đẹp nhất dựa theo những gì mình nhìn thấy đc ( hình ảnh cơ sở đăng, review ) nhưng chắc gì những gì thực tế mình nhận đc nó lại đúng như z ? Có nhiều thứ khác vs mình chọn ( mặt , body k như hình, thái độ ktv k như những gì ae review có thể do hôm đó pé mệt, hay bác k phải gu pé, hay lý do nào đó... ) thì nếu bác kỳ vọng mọi thứ ok như bác tưởng tượng thì buổi trải nghiệm đó sẽ rất thất vọng, còn khi tâm lý bác đã sẵn sàng có thể pé đó k như hình, thái độ có thể sẽ k tình cảm như ae review thì nếu mọi thứ có thể k như mình tưởng tượng thì coi như là 1 trải nghiệm. Cuộc sống đâu phải lúc nào mọi chuyện cũng như ý mình muốn, nếu mình hạ kỳ vọng xuống 1 tý thì cho dù chuyện gì xảy ra thì mình vẫn cảm thấy ok...