Tôi&Em - Chiếc khăn đẫm máu... | Diễn đàn cộng đồng Massage Sài Gòn và Hà Nội - Việt Nam

Tôi&Em Chiếc khăn đẫm máu...

Lượt xem: 648

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Gã nhìn chiếc khăn không chớp mắt, mắt gã hồng lên...Hít một hơi, gã ngẩng lên nhìn cô bé, bé đang gò người ho, vừa ho vừa lấy sấp khăn giấy ra lau vội vết máu trên khoé miệng, cố mỉm cười yếu ớt, bé nói:
- Tiền hết thôi, chứ giấy em còn nhiều lắm...
Gã nhìn mái tóc xơ xác, đôi mắt sưng đầy tơ máu, thất thần, da trắng bệch vì thiếu máu...vài tháng trước đó gã vuốt ve mái tóc dài mượt, thơm mùi nước hoa nhà Narciso, đắm đuối với đôi mắt đẹp mê hồn của bé, đôi môi mọng nước đã khiến gã điên đảo giờ đang run run méo qua một bên, gã là một người tích cực, rất tích cực, hay nói mà giờ gã cũng không biết nói gì, chỉ nắm tay bé thật chặt.
Đọc hồ sơ bệnh án, gã cũng không biết phải nói sao, nhiễm trùng phổi, khả năng cao ung thư, viêm dây thần kinh, thiếu máu trầm trọng, loãng máu...bé không dám truyền máu vì không có tiền, gã cho, truyền 2 bịch lớn và 1 bịch nhỏ chắc khoảng 600ml, cô bé mới ổn được....tất cả là do "bệnh nghề nghiệp", ngâm nước lạnh liên tục, ban đêm, tiếp xúc với quá nhiều nguồn bệnh, đề kháng suy giảm, truyền nước biển quá nhiều, bệnh vẫn cố làm. Gã đã cảnh báo nhiều tháng trước và lải nhải mỗi khi có dịp...nhưng cô bé bỏ qua, tuổi đôi mươi, nghĩ mình khoẻ, bào hết cỡ nuôi bệnh 2 người, lo cho 4 miệng ăn....
Gã giúp cô bé, giúp bằng nhiều cách, nhưng cảnh báo trước... gã giúp ai thì người đó ngày sẽ tệ hơn, mà đúng thế thật, sau khi gã giúp thì gia đình ly tán, chết 1 người, bán hết nhà cửa, tai nạn 1 người, giờ thì ngay cả cô bé cũng rơi vào đường cùng, bị như vậy thì chắc chắn khó mà làm nghề được nữa...cô bé cũng sẽ là trường hợp cuối cùng gã giúp đỡ trong cái ngành này. Đưa bé phong bì 5tr, để bé về quê nằm bv tỉnh cho đỡ tốn và có người nhà coi sóc, lòng gã nặng trĩu, trước giờ gã ghét onsen là vì thế, gã mất luôn hứng thú với việc đi ms khi cứ nhớ hình ảnh chiếc khăn đẫm máu đó. Gã mong bé sẽ tai qua nạn khỏi còn gã đang mất hứng đi ms, chắc khi nào vui lên mới đi tiếp được.

Hido86

Tham Mưu
Moderator
Moderator
Moderator
15/12/13
Chủ đề
258
2,797
2,086
0 ₿
Tiếp tục phát tâm thiện nguyện, ngưỡng mộ bác thiệt

• Sad
Điểm cảm xúc: Thich Phong Sinh

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Ngưng rồi bác. Này cũng ca cũ, đợt trước viết bài kia m định dừng lại ko giúp nữa rồi, cái giúp xong giờ con bé thổ huyết luôn, bởi mấy nay đang buồn chán ko muốn đi là thế…:5onion22: Không giúp thì ko nỡ chứ giúp xong thấy toàn chết chóc không…:cuteonion56:

• Wow
Điểm cảm xúc: Hido86

Mrkuto

Hạ Sĩ
Nhập Môn Massage
12/5/21
Chủ đề
7
198
85
29
0 ₿
Thôi bác , nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua . Nhưng không biết sao đọc tui cứ thấy buồn nhưng mà sao sao ấy nhợ :cuteonion19: chả biết làm sao ấy nhợ

• Sad

nhimxu

Trung Tá
Tào Nhím
3/1/20
Chủ đề
99
1,630
1,246
38 ₿
oh shit !!!
bởi vậy Nhím đi ms ít khi bắt các bé ngâm bồn lâu lắm. có khi đi 2 nhát thì vào tắm lẹ ra giường làm cả 2 ngoài giường cơ

• Love

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Do số lượng khách bác ơi, chứ ngày tắm 2 suất thì ăn thua gì, nhưng mấy số hot ngày tắm 10 ca tầm 20 lần thì ko viêm phổi mới lạ. Chưa nói nhiều cơ sở ko có nước nóng, toàn nước lạnh ngắt. Bé cưng này, mỗi lần m book là m tự tắm trước xong lên lau khô nằm nghiêng ráo nc đợi bé vào mà cuối cùng vẫn vậy, còn suýt đột quỵ nên dẫn đến liệt cơ mat nhẹ hic.

• Like
Điểm cảm xúc: Trở Lại

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
28
571
204
0 ₿
Bác giúp đc thì tiếp tục giúp thôi bác chứ giờ bé bị vậy thì có người bên cạnh như bâc cũng an ủi phần nào

• Like

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Giúp được thì giúp tiếp đi ông. Người ta từ tỉnh lên sài gon chữa. Còn này từ sài gòn về tỉnh. Nếu ông vô cảm thì sao cũng được. Chứ có cảm lỡ như có chuyện gì thì ông buồn còn nhiều hơn.:6onion17:

• Sad

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Thì vẫn đang giúp bé mà bác, xin vè tỉnh cũng khó, phải lo lót mới đc chuyển tuyến vì ở dưới bé đc bảo hiểm trả gần hết đỡ hơn trên này chỉ đc thanh toán 30% nhưng thuốc tốt nhất nằm trên này. Bé đc xếp vào ca nặng, đưa vào hồi sức là bác biết dạng thập tử nhất sinh, bé cứ tỉnh dậy là ói máu, m mà ko cho tiền mua máu cũng ko biết lấy tiền đâu ra…lúc gặp con bé nói 1 câu mình ám ảnh mãi:
“ Từ lúc em làm tới giờ e chưa sài đc đồng nào do em làm ra” tiền nó dồn hết cho gđ, haizzz số khổ. M vãn đang theo dõi, *** bé có số của mình, chắc nguy cấp cũng gọi, mà mới nt là nhập viện dưới tỉnh rồi, đang lấy máu xét nghiệm tiếp…=.=!

• Wow
  • Like
Điểm cảm xúc: Hido86 and Listerine Cool

Trở Lại

Hạ Sĩ
Sư Huynh Massage
16/11/23
Chủ đề
7
684
507
Thiếu Gia Chạy BMW
0 ₿
Bác Thích vậy cũng quá tốt đâu phải khách nào của bé cũng giúp đỡ bé đâu.

• Sad

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Ông hỏi bsi bsi nói sao. Bao nhiu % là khỏi

• Sad

Hido86

Tham Mưu
Moderator
Moderator
Moderator
15/12/13
Chủ đề
258
2,797
2,086
0 ₿
Cầu cho bé mau khỏi hic

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
BV cũng theo dõi thôi bác, vì con bé sốt cao không giảm hơn tuần rồi, giờ chỉ có chờ đợi thôi chứ không biết sao mà dự đoán được, nếu hạ sốt được thì có cơ may chứ ko hạ được thì đừng nói %, phổi mà, 5p là xong, . Mà trên này m còn vào thăm hỏi được chứ vè tỉnh thì m chịu rồi, chỉ có thể nt hoặc gọi đt hỏi thăm thôi

• Sad
Điểm cảm xúc: Hido86

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Phổi thì phải qua phạm ngọc thạch. Bên đó chuyên phổi. Giỏi toàn ở bên đó

• Sad

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Không phải vde quen biết hay tiền bạc mà là người thân, bé chọn về quê vì có ng thân chăm sóc, lúc trên này lúc nặng bs phải canh 24/7 vì giống covid ấy, trở nặng trong 5p là xong nên lúc nào cũng phải có người thay nhau trực trông chừng. Sốt liên tục phải dùng hạ sốt mà nhiệt độ cơ thể ko xuống được phải có người lấy nc lau liên tục ấy bác.