Q.1 Góc tâm sự DBQ1: Duyên Duyên Số Số

Lượt xem: 2,344

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Bài viết này MeVius tôi viết ra mang tính chất giải bày tâm sự nhiều hơn là một bài Review, Anh em tham khảo có thể xem lại 3 bài viết trước. Xin cáo lỗi cùng quý vị, Xin cho tôi được "ích kỷ" một chút, bài viết này cho tôi được dành tặng riêng cho em.

Em, người mang lấy "Nụ cười son, mắt biếc rạng ngời".
Ấn tượng đầu của anh về em là như vậy đấy. Bất giác gặp được lời bài hát này anh lại nghĩ ngay đến em chứ thực ra trước đây anh chưa thể tìm ra được từ ngữ nào để giải bày. Có thể nhiều người cho rằng anh "cuồng" em quá mức, nhưng anh mặc kệ, chỉ cần anh biết được rằng khi được ở bên em, những cảm súc đó là thật. Một cô bé mà lúc nào nụ cười luôn thường trực trên môi, và chính anh lại bị "hớp hồn" bởi nụ cười ấy. Và điều bất ngờ hơn đối với anh, nụ hôn em trao sao lại ngọt ngào đến vậy, "ngọt ngào" như cách em đến bên cạnh anh, luôn ân cần, để ý anh đến từng chi tiết nhỏ, điều mà anh luôn cần nhưng mãi chưa tìm thấy.

"Chiến thắng tất cả,
Nhưng lại gục ngã trước Em"
Anh thừa nhận, anh gục ngã sau những nụ hôn, từng cái ôm, từng hành động nhỏ nhất của em. Chỉ cần cái nắm tay thôi cũng đủ làm tim anh ấm áp đến dường nào. Những giây giây phút hạnh phúc đó lại trở nên kẻ thù của chính anh. Anh sợ nó trôi đi quá nhanh để rồi "em rời xa anh kết thúc thờ ơ".
Một cô bé lúc nào cũng vui vẻ, năng động, đôi khi lại dùng chính sự mạnh mẽ để che đi sự mềm mỏng của chính mình. Những lời nói "sắc trong" che đậy đi những "dối lòng". Khi bất giác nhận ra, điều duy nhất với anh khi đó, chỉ muốn được ôm em vào lòng, chở che cho em. Muốn nâng niu, chiều chuộng như kiểu em là "bảo vật"của riêng mình a thôi, mặc dù đôi lúc cái tình cảm của chính bản thân anh nó trở nên quá "mức" làm em đau, nhưng mà trót lỡ thương em thì chỉ những hành động như vậy mới có thể thỏa mãn được cơn "khát".

"Người đã nói thương em,
thề mưa giông cũng chẳng rời.
Tình đúng đúng sai sai
Mấy ai lại gặp may mắn
Một đời yêu duy nhất chỉ một người."

Anh không phải là kẻ hoàn hảo, nhưng điều a có thể biết chắc là, Anh thương em. Một kẻ có được sự may mắn khi mà giữa vạn người, có thể gặp được em, may mắn khi có được sự ưu ái của em dành cho anh. Anh chấp nhận làm kẻ Sai, khi mà không thể ở gần bên mỗi khi em cần, ở gần bên che chở cho em, khi mà một đời không thể "yêu" duy nhất một người. Một kẻ khi mà ở gần bên em lại được trở về làm một con mèo con, cần được yêu thương, chiều chuộng.

"Gặp gỡ để chia ly
Chia ly để gặp gỡ"
Anh sợ giây phút phải tạm xa em, lại càng sợ khi chính bản thân mình lại chìm sâu vào cái tình cảm này. Cư xử với nhau như người yêu, kể với nhau mọi chuyện trên đời, nhưng lại chẳng thể cho nhau một danh phận. Đến một lúc nào đó thì anh và em gọi nhau là gì nhỉ !? Người yêu thì không phải, người từng thương thì lại buồn cười quá. Cả anh và em đều ngầm hiểu rằng mọi chuyện rồi sẽ đi về đâu, nhưng anh lại lao vào như con thiêu thân mù quáng. Lúc đó, anh chỉ cần biết được, bên em được ngày nào, thì hạnh phúc được ngày đó. Nhưng anh lại nhận ra một điều khi bên nhau càng lâu, thì khi tạm biệt nhau lại càng thương nhớ. Giá mà anh có thể kìm lại những cảm súc, để dành cho em những tình cảm không quá mức rung động. Người ta có thể yêu nhau vài năm, nhưng chỉ mất vài tháng để quên được nhau. Nhưng giữa anh và em, chúng ta chẳng có Danh Phận gì, nhưng lại mất một đời để có thể quên. Biết như vậy nên anh xin được để em vào một "Góc nhỏ trong tim". "Góc nhỏ" mà anh có thể luôn nhớ về em như một thứ tình cảm đẹp dẽ nhất a từng được trải qua.

Nhớ người , hay nhớ ta !?
Nhớ, người hay nhớ ta , nhớ người !
Nhớ người ta hay nhớ , người ta.

ANH NHỚ EM !!
CS: Dubai Luxury Quận 1
SBD: 39
Tic: Lồng chim + onsen 2
Tip: Bí Mật

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿

DBQ1: 39 ơi! Em có phải chân ái của anh?

DBQ1: TÁI NGỘ GIAI NHÂN (39). Part 1

DBQ1: TÁI NGỘ GIAI NHÂN (39) Part 2

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Bài viết tình cảm quá. Bác gặp ẻm hồi nào đây. K lẽ cái âm thanh banh nóc nhà là phát ra từ bác

• Haha
Điểm cảm xúc: MeVius

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Mới tối thứ 2 vừa rồi thôi Bác ơi. Với lại tui cũng kịp bụm miệng lại rồi =]]

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Cảm ơn Bro đính link giúp tui nha. Còn gà quá chưa tìm hiểu đc món này. Mãi yêu :cuteonion6:

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Bà 39 có nước may miệng lại chứ bụm k ăn thua

• Haha

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
39 & 79 là BẠN THÂN của PÉ mỏ chu chu dễ shương
(CHỈ MÌNH EM ở Dubai Q1) 1 PÉ mà lần nào vào thăm em , với riêng JL cảm xúc mà em mang đến cho JL điều như lần đầu gặp mình gặp.

Rồi sẽ tới lúc bạn nhận ra rằng khi đã trải qua nhiều chuyện hơn, đã gặp gỡ nhiều người hơn, đi nhiều nơi hơn, biết nhiều điều hơn thì bỗng bản thân bạn nhận ra rằng mình chỉ cần yêu một người bình thường.
Một người mà ngay cả những khi bạn xấu xí nhất, họ vẫn yêu bạn.
Một người mà ngay cả khi bạn đuổi họ đi, nhưng vì yêu bạn, họ vẫn đứng đó để chờ.
Một người mà ngay cả khi bạn sai, họ vẫn sẵn sàng tha thứ cho bạn.
Một người bình thường nhưng coi bạn là tất cả với họ!
Ngôn tình không có thật chẳng mong cầu bản thân gặp được người xuất chúng, cũng không cần một người yêu mình điên cuồng mà chỉ cần gặp người vừa đủ yêu để cả hai, có thể vì nhau mà sống hết phần đời còn lại thật an yên !
Tình yêu chẳng thể đặt ra một quy chuẩn cụ thể hay đi kiếm tìm ở bất cứ đâu. Chỉ khi trái tim đủ tha thiết rung động, đập loạn nhịp khi đứng trước một ai chính là lúc chân tình đã xuất hiện.
Tận cùng của tình yêu là bạn không so đo gì hết, chỉ mở lòng và yêu thôi!
Ngày dài tháng rộng, dốc sức gìn giữ.
Vậy nên, bạn hãy tìm cho mình một người phù hợp, đặt bạn ở nơi xứng đáng thuộc về và trao cho bạn yêu thương, sự tôn trọng.
BẮT ĐẦU không khó, BAO LÂU mới khó!!!
Và bạn đã gặp được người đó chưa???

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,123
643
0 ₿
Bác JL tìm đc chưa và gặp chưa ?

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Cuộc sống có nhiều ngã rẽ, sau mỗi ngã rẽ, người ta lại mất đi một vài người, thôi không đi chung nữa. Ở ngã rẽ mới, có những người mới, bước vào, đi cùng.
Chẳng mấy ai có được một người bạn đi chung với mình đến cuối chân trời, sau bao nhiêu khúc quanh, sau bao nhiêu ngã rẽ vẫn còn đi chung với nhau là quá khó. Không thể mãi mang theo bên mình một người bạn, nhưng có thể mang theo bên mình lòng chân thành, thứ đã giúp mình biến một người xa lạ thành một người bạn ngày trước, ở khúc quanh mới, ở ngã rẽ mới, lòng chân thành mang theo đó lại biến một người xa lạ mới thành một người quen.
Mỗi ngày trôi qua, ta cất lại điều gì trong tim mình !? Ta để lại những gì trong tim người khác !? Ta gởi lại điều gì trên những nơi đã đi qua !?
Ta đánh dấu một ngày đã sống bằng màu nào !? Bạn nói tôi nghe đi.
Đôi khi, chỉ cần nghe 1 lời chân thành giữa người với người thôi cũng thấy vui dù biết lời chân thành ấy không phải nói với mình.

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: MeVius, boii03 and PASSIO

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Có chăng người ẤY có tồn tại không Bro??

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
JL xin được gọi NGƯỜI ẤY (Em Gái Matxa , xin đừng tách từ Em ra sẽ thành câu từ thiếu tôn trọng , hiểu như Em Gái Mưa)
là MỐI QUAN HỆ KHÔNG TÊN :)
Không hẳn là yêu , cũng không chỉ đơn thuần là bạn , một mối quan hệ đôi khi khiến người ta cảm thấy êm ái , nhưng cũng có khi còn khó chịu hơn thất tình.
Hai từ đau lòng nhất trong tình yêu không phải là “chia tay” mà là “người cũ”.
Nếu gọi người yêu cũ khi cả hai từng yêu , từng bên nhau , từng trải qua nhiều cung bậc cảm xúc thì người cũ là một mối quan hệ không tên , không thân phận và không ai biết.
Người cũ gieo rắc hy vọng , niềm tin và cướp đi lòng tự tôn bản thân. Mình cứ mong chờ một ngày nào đó người ta thấu hiểu nỗi lòng mình , nhưng hy vọng càng nhiều , đau lòng càng nhiều.
Người cũ lướt qua đời nhau chóng vánh như một cơn mưa , đủ tưới mát khi tâm hồn mình đang khô hạn. Họ đến để giúp con tim mình biết rung động trở lại sau những năm tháng chai sạn.
Một mối quan hệ không rõ ràng , có nhung nhớ nhưng không ràng buộc , có cần nhau nhưng không níu kéo. Để đôi khi lại giật mình tự hỏi: "Mình là gì của nhau !?"

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: Giàhamzui and MeVius

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Vẫn là Bro sáng suốt, bởi vậy nên chình bản thân tui chỉ xin được cất em vào góc nhỏ trong tim, để những cảm súc đó đọng lại là những khoảnh khắc đẹp nhất giữa em và tôi

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Hỡi thế gian tình là chi mà khiến đôi lứa hẹn thề sống chết
Trước đây trời Nam đất Bắc , nắng mưa gió rét vẫn có nhau
Trải qua thời gian bên nhau đẹp đẽ , ly biệt thật đau lòng
Chung quy vì si tình như đôi nam nữ
Hãy nói cho ta , từ nay sớm chiều qua ngàn núi tuyết , lẻ bóng đơn độc , biết đi đâu về đâu.

• Love

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
Nãy h tui tưởng topic của ông k á =)) đồng cảm ghê lun =))

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam and MeVius

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Nhiều lúc tui tự đặt câu hỏi, Tại sao BRO có thể hiểu được tâm trạng của tui ngay lúc này vậy ^^