Công đường - Massage Dubai Luxury Q1: Đôi Dòng Tâm Sự Cùng Các Anh Trai | Page 3 | Diễn đàn cộng đồng Massage Sài Gòn và Hà Nội - Việt Nam

Công đường Massage Dubai Luxury Q1: Đôi Dòng Tâm Sự Cùng Các Anh Trai

Lượt xem: 2,526

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
253
2,665
1,950
0 ₿
Tất cả chỉ là sự cố hiểu lầm giữa 2 bên, Bao Đại Nhân và Phủ Khai Phong đã hòa giải đôi bên, cơ sở cũng xử lý công tâm phân minh là điều rất đáng mừng.

AndyLauch 3910

Thượng Sĩ
Bé Thích Massage
18/1/22
Chủ đề
17
58
72
0 ₿
Nhìn cái kiểu ăn nói và cái hình avatar xăm trổ là biết hạng người chuyên kiếm chuyện ăn vạ rồi

• Like
Điểm cảm xúc: Wander

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
Trong bài viết của cơ sở có 3 vấn đề cần giải quyết.
1. là việc phản hồi của mình vào ngày 1/7
2. là cơ sở nói mình thường xuyên hủy booking làm ảnh hưởng các bé.... ( Điều này ảnh hưởng trực tiếp đến mình) Mình rất muốn cơ sở trả lời vấn đề này và kèm theo hình ảnh để mình đối chiếu các giao dịch của mình ở đây.
3. Các vấn đề mình đặt ra trong phần comment vào tối thứ 3 cần cơ sở trả lời ( nhưng vẫn chưa thấy)
=> Cơ sở trả lời sớm và ngắn gọn để mình phản hồi lần cuối. Vì mình khá bận và không có nhiều thời gian để đọc hết 1 bài dài rồi list ra các nội dung chính và các key words đc. Mong cơ sở trả lời ngắn gọn và sớm nhé.

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
Cám ơn 1 comment rất ý nghĩa với mình. Rất cám ơn bạn.

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
All tất cả ae ở đây nha. Mình phản hồi không vì để nhận vé Free nha. Một ngày mình có thể tự làm việc và kiếm nhiều hơn cái vé Onsen nhiều. Mình không có nhu cầu khi phải bỏ cả ngày t2 từ 17h chiều đến thức cả đêm rep bài của cơ sở và dành cả buổi ngày hôm sau chỉ để ngồi tìm các giao dịch bằng thẻ ở đây.
Nên mong ae ở đây đừng suy diễn và giải quyết theo kiểu tặng Onsen nha. Vì điều này sẽ tạo tiền đề ko tốt cho cả 2 phía là người cung cấp dịch vụ và người mua dịch vụ.

• Like
Điểm cảm xúc: Súng máy

cường đại gia

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
20/12/23
Chủ đề
11
139
71
0 ₿
Bữa giờ theo dõi vụ này thì cá nhân t thấy bác @Wander hình như nghiêm trọng hóa vấn đề thì phải, mặc dù chuyện này chỉ là sự cố hiểu lầm giữa 2 bên trong lúc thao tác nhắn tin qua lại với nhau và từ đầu tới cuối cơ sở ko hề nói chặn bác vì lý do book rồi hủy thường xuyên cả, việc book rồi hủy thường xuyên là tình trạng chung của ngành matxa này rồi, và cái này chỉ nói chung chứ ko nói riêng gì ai cả, ai đi matxa mà không 1 lần book rồi hủy vì lý do cá nhân, ngay cả bản thân tui đi matxa còn ko đếm nổi số lần tui hủy booking giờ chót, tmỗi lần có khách book rồi hủy thì đã làm ảnh hưởng trực tiếp đến công việc của lễ tân và các bé matxa rồi, cơ sở chỉ nói nỗi khổ của các bé khi làm ngành dịch vụ chăm sóc khách hàng không thể nào tránh đc những lúc sai sót để mong khách hàng có thể thấu hiểu và thông cảm hơn cho các bé. Tôi thấy mọi chuyện nên dừng lại ở đây, cơ sở cũng đã xin lỗi và giải thích nhiều lần rồi, đừng nên nghiêm trọng hóa sự việc và kéo sự việc đi quá xa vì bác nói bác rất bận không có thời gian mà

Địa Linh Tinh

Binh Nhất
Bé Tập Massage
13/4/22
Chủ đề
4
47
30
0 ₿
Chào bác @Wander
Sau khi Địa tôi tham khảo hết tất cả sự việc, thì Địa thấy thế này:
1/ cơ sở cũng đã nói và hình ảnh rõ ràng về 1/7 rồi
Lý do: bé 05 nghỉ không phép ( nghỉ đột xuất)
2/ Vấn đề nhận booking và hủy booking
Cơ sở cũng nêu rõ và dùng từ " Các Anh", thì xui cho bác là 1 trong số đó, vậy bác phải lăng tăng làm gì cho mệt rồi giờ ngồi than
3/ Việc bác bị chặn, thì cơ sở giải quyết chưa thoả mản bác hay, bé lễ tân đã chịu mất 1/2 lương rồi bác còn muốn gì nữa, vậy là bác muốn đuổi bé lễ tân luôn mới vừa lòng hả => Mô Phật
Cuối cùng:
Đến thời điểm này mà bác vẫn còn muốn cơ sở lên trả lời thì Địa chịu.
Nói thật nếu thấy vấn đề không đến nỗi phải làm lớn chuyện và cho qua được thì HOAN HỶ cho qua.
Bác cứ đòi tranh luận, đối chất để được cái gì => chẳng được gì
Nếu thấy đi chơi chổ nào thỏa mản, thoải mái thì chơi, nếu thấy không được thì bác có thể đi chổ khác.
HOAN HỶ HOAN HỶ ĐI BÁC ƠI

• Like
Điểm cảm xúc: Súng máy

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
A. CÁC VẤN ĐỀ CŨ CƠ SỞ CHƯA TRẢ LỜI TRONG LẦN PHẢN HỒI ĐẦU TIÊN.

2. là cơ sở nói mình thường xuyên hủy booking làm ảnh hưởng các bé.... ( Điều này ảnh hưởng trực tiếp đến mình) Mình rất muốn cơ sở trả lời vấn đề này và kèm theo hình ảnh để mình đối chiếu các giao dịch của mình ở đây.
3. Mục số 3 mình cần trả lời là đây nha: @Massage Dubai Quận 1 ( phần highlight màu vàng).

( Cơ sở có thể bỏ qua vấn đề CHẶN VỚI LÝ DO HỦY BOOKING và tập trung cho vấn đề cũ trước ) Mình có thấy cơ sở giải thích là do mình nói như vậy làm mn đẩy xa câu chuyện và mình sẽ trả lời ở phần B: CÁC VẤN ĐỀ MỚI SAU PHẢN HỒI LẦN THỨ 2 CỦA CƠ SỞ( sẽ phản hồi sau )

"Những trường hợp" mà cơ sở đề cập tới ở đây là gì và liên quan gì đến bài viết ngày 2/7 của mình. Nhưng có vẽ có liên quan đến vấn đề cũ mình đề cập trên.
Bài viết ngày 2/7: https://congdongmassage.com/threads/phan-anh-ve-su-xem-thuong-khach-hang-cua-le-tan.72582/

Massage Dubai Quận 1

Đại Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/7/19
Chủ đề
163
2,090
1,006
41 Lê Thị Hồng Gấm, Q1
congdongmassage.com
0 ₿
Dubai Luxury rất mong nhận được phản hồi đầy đủ của anh @Wander

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
Mình viết điều này mong BQT cộng đồng hiểu cho mình. Mình không hề muốn phải kéo câu chuyện này ra xa đến như vậy vì nó ảnh hưởng qua nhiều đến cuộc sống của mình.
Vấn đề mình đặt ra ngày 2/7 đơn giản chỉ là mình cảm thấy lễ tân tư vấn chưa chính xác và mình có lên ý kiến nhưng bị CHẶN. Bài viết chỉ trình bày các time line và nội dung mình mong muốn là ko biết sao bị chặn.
https://congdongmassage.com/threads/phan-anh-ve-su-xem-thuong-khach-hang-cua-le-tan.72582/
- Sự việc thật sự quá đơn giản khi chỉ cần họ xác nhận và tìm hiểu mọi vấn đề và mình chỉ cần họ giải thích đơn giản với bất cứ lý do gì cũng đc và gỡ chặn cho mình. ( lúc đó mình cũng chỉ nghỉ họ giải quyết nhẹ nhàng và mình vẫn quay lại book các bé ở đây).Trong tất cả các tương tác mình vẫn luôn thể hiện sự ủng hộ ko chỉ với Dubai Q1 mà còn tất cả các hệ thống Dubai ở đây. Nhưng bài phản hồi lần 1 của họ thật sự làm mình quá thất vọng
A. LẦN PHẢN HỒI THỨ 1 CỦA CƠ SỞ:
Họ làm 1 bài viết rất chi là quá đáng. Họ viết với 1 dọng văn mà mình là 1 kẽ thù địch đi kiếm chuyện "tình huống bị vùi dập ko thương tiếc" , " câu chuyện hoàn chỉnh hóa ra là tảng băng chìm". " Họ nói mình nói không chính xác các vấn đề" " Kể cả khi họ xác nhận lễ tân tư vấn sai về bé 88 thì họ vẫn quy trách nhiệm do mình NÓNG GIẬN." Mình thất sự vừa tức mà vừa buồn cười, chả hiểu họ nghỉ cái gì. Mình đơn giản chỉ hỏi là bé 05, 88 nay có làm ko. Chả có 1 lời lẽ xúc phạm hay cái gì cả. Chỉ đơn giản là hỏi "05 có đi làm ko, còn 88 thì sao e" nhưng vẫn bị quy là NÓNG GIẬN. Và đỉnh điểm là họ làm 2 dòng văn vặn vẹo lại mình với lý do HỦY BOOKING NHIỀU LẦN ảnh hưởng các bé..... Xin hỏi điều này liên quan gì đến bài phản hồi ngày 2/7.
B. LẦN PHẢN HỒI THỨ 2 CỦA CƠ SỞ:
- Sau khi được 1 Admin @Bao Thanh Thiên đưa topic vào Công Đường thứ 3 9/7, thì họ mới nhắn tin riêng giải thích với mình là vô ý CHẶN. ( Nhưng mình có đủ bằng chứng để xác minh rằng cơ sở biết chuyện mình bị chặn trước ngày họ lên bài 8/7 nhưng họ vẫn viết 1 bài vặn vẹo và chối bỏ tất cả.) Chỉ sau khi bị đưa lên công đường thứ 3 9/7 thì họ mới thừa nhận hầu hết các vấn đề mình viết 2/7 là đúng.
- Với cái cách họ phản hồi lần 1 thì mình hiểu họ đặt mình ở đâu r và mình cũng chẳng MẶN MÀ GÌ CHỔ NÀY NỮA. Nhưng nghỉ thôi cơ sở cũng cần làm ăn và khi họ nhắn tin riêng cho mình giải thích chuyện vô ý CHẶN mình cũng ko có ý định phản hồi nữa làm gì và khép lại chuyện này cho rồi ( Mặc dù mình có chụp lại màn hình và có bằng chứng là họ biết mình bị chặn trước ngày họ lên bài 8/7). Vì Theo cái này cũng chả ích lợi gì mà cũng chẳng muốn gây gỗ với ai chi mất thời gian. Mình có tiền thì đất SG này thiếu gì chổ đi. Nhưng họ lại làm mình ức chế đợt 2.

Ở lần phản hồi thứ 2 này họ phản hồi là " KHÔNG HỀ NÓI CHẶN VỚI LÝ DO HUY BOOKING NHIỀU LẦN"
1.Nhưng bài viết ngày 2/7 nội dung chính là phản ánh lý do BỊ CHẶN, thì họ không hề có sự giải thích về việc có hay không việc CHẶN mình mà họ giải thích là NGƯNG NHẬN BOOKING KHI HỦY NHIỀU LẦN. ( Mình có bằng chứng rằng họ biết mình bị CHẶN trước khi lên bài 8/7)
2. Việc bị CHẶN và cơ sở giải thích chuyện " Hủy Booking nhiều lần" trên T.e.l.e là cùng 1 thời điểm ( khoảng cách 2 mốc thời gian này không quá 4 phút, BQT và ae có thể đọc các dòng time line mình viết và check lại trên G.r.o.u.p t.e.l.e của họ)
=> Do đó, theo như logic thì rõ ràng là mình nghỉ họ đã thừa nhận việc CHẶN mình và giải thích việc hủy booking. Trên đời này có đủ cách để nói tránh nói giãm nhưng BQT có thể check và hiểu tính logic câu chuyện. Bài viết ngày 12/7 Họ lại tiếp tục quy trách nhiệm cho mình là đẩy sự việc đi xa so với thực tế. ( OK NẾU CƠ SỞ THÍCH THỰC TẾ THÌ MÌNH SẼ LÀM RÕ NHƯ NÀO LÀ THỰC TẾ XEM AI ĐIÊU NGOA, AI GIAN DỐI, VÀ AI LÀ KẺ LƯƠN LẸO).
3. Và cuối cùng là những trường hợp phải có hướng giải quyết thích hợp.... Mình không biết trường hợp như nào và tại sao nó lại đặt trong bài phản hồi liên quan đến 2/7 của mình và mình cũng ko mặn mà gì chổ này, Nhưng cũng muốn lắng nghe phần giải thích này. Mình muốn so sánh số lần giao dịch ở đây với số lần mình hủy booking. ko biết hủy nhiều đến mức nào để ảnh hường đến các bé KTV và phải bị cơ sở lưu vào trường hợp này, trường hợp kia. Hơn nữa cũng muốn xem là do mình nhắn trên Te.l.e book các bé và mình vẫn đến đúng hẹn nhưng lại ko xác nhận nên cơ sở đang nghỉ là mình hủy booking hay ko. Mình phải đợi cơ sở up hình thì mới có căn cứ được. CÁI NÀY CHƯA XÁC NHẬN ĐÚNG SAI ĐƯỢC.

Cuối cùng, mình xin nói điều này. nếu các bạn theo và để ý sự việc Cơ sở luôn là người phủ nhận mọi chuyện và luôn đẩy trách nhiệm qua cho mình. Và chỉ chấp nhận thừa nhận khi mình đăng hình ảnh hoặc bị lôi lên Công Đường. Bài viết của họ vẫn luôn mang 1 cái gì đó đẩy trách nhiệm về cho mình.
- Họ phủ nhận ko hề nhận booking 05 --> "sau đó họ đẩy trách nhiệm là mình nói sai sự thật, vùi dập cơ sở ko thương tiêc" ---> mình up hình giải thích thì họ mới nhận
- Họ lơ đi chuyện " CHẶN" mình ngày 2/7. mặc dù họ biết nhưng vẫn lơ đi và viết 1 bài ngày 8/7 có nội dung " ngưng nhận booking với lý do hủy nhiều lần". Chỉ khi bị đưa vào CÔNG ĐƯỜNG" vào 9/7 thì họ mới vào nhắn tin riêng cho mình là nhầm lẫn và viết bài ngày 12/7.
- Mình XÁC NHẬN 3 ĐIỀU trong bài viết mới của họ 12/7
a) là họ vẫn còn chặn mình trên G.r.u.o.p T.e.l.e. Chứ không như những gì họ nói.
b) là họ biết CHẶN mình trước ngày họ lên bài 8/7 nhưng họ vẫn lơ đi và vặn vẹo mình cho đến khi lên công đường 9/7 thì mới viết bài giải thích 12/7 đủ lý do là ko hề cố ý chặn, Tiêu làm ăn các kiểu......
c) mình khẳng định đây là 1 hành động có chủ đích chứ ko như những gì họ nói.

AI GIAN DỐI, AI XẢO TRÁ, AI LƯƠN LẸO, AI VẶN VẸO HẠ HỒI SẼ RÕ. AE VÀ BQT CỨ ĐỌC TẤT CẢ NHỮNG GÌ MÌNH VIẾT VÀ CÁCH HỌ PHẢN HỒI ĐỂ TÌM RA SỰ THẬT. AI LÀ NGƯỜI ĐẨY VẤN ĐỀ ĐI XA, AI LÀ NGƯỜI KHÔNG CÓ THIỆN CHÍ.
Và mình mong BQT diễn đàn và anh em hiểu cho mình. Như đã giải thích ở trên. Không phải là mình muốn có thêm rắc rối và mình luôn mong cho xong chuyện cho rồi.( Mặc dù mình biết họ CHẶN có chủ đích chứ ko phải như họ trình bày, Mình biết họ biết mình bị CHẶN sau ngày mình viết bài 2/7 nhưng vẫn viết bài 8/7 và chỉ đính chính khi bị lên CÔNG ĐƯỜNG 9/7) 1 sự việc nhỏ ngày 2/7 thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến mình nên khi cơ sở nhắn tin riêng ngày 9/7 mặc dù mình biết sự thật nhưng vẫn nghỉ thôi im lặng cho qua chuyện cho rồi. Nhưng sau khi họ tiếp tục viết bài 12/7 và vẫn cái giọng điệu đổ cho mình viết sai đi sự thật để đẩy câu chuyện ra xa thì thật sự là mình không thể im lặng cho qua loa được. Mong BQT và admin @Bao Thanh Thiên theo sát vụ này.

• Like
Điểm cảm xúc: Thich Phong Sinh

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
- 3 điều mình xác nhận trong bài viết (đính kèm hình ảnh)
a) là họ vẫn còn CHẶN mình trên G.r.u.o.p T.e.l.e. Chứ không như những gì họ nói.

b) là họ biết CHẶN mình trước ngày họ lên bài 8/7 nhưng họ vẫn lơ đi và vặn vẹo mình cho đến khi lên công đường 9/7 thì mới viết bài giải thích 12/7 đủ lý do là ko hề cố ý chặn, Tiêu chí làm ăn các kiểu......Như mn thấy ngày 2/7 mình bị chặn và giao diện với lễ tân Candy là đang bị chặn ngày 2/7 và avatar sẽ mất và hiện dòng " last seen a long time ago" Nhưng hình mình cung cấp ngày 3/7 ở dưới thì Candy đã bỏ chặn nên mới hiện ra Avatar ( Hình số 3 phần c). Rõ ràng là họ biết mình họ CHẶN mình ngày 3/7 nhưng lại lơ đi và viết 1 bài nói mình viết sai sự thật ( đây là lý do mình bị shock và phải thức tận 5h sáng để phản hồi). Và họ chỉ chịu thừa nhận khi lên CÔNG ĐƯỜNG 9/7

c) mình khẳng định đây là 1 hành động có chủ đích chứ ko như những gì họ nói. Bởi vì mình cùng 1 lúc bị CHẶN ở cả 3 nick bao gồm: Candy, 41 LTHG và G.r.o.u.p DUBAI. Chẳng lẽ thao tác sai cùng lúc 3 nick ????

Họ làm ăn như vậy đó nhưng mở miệng ra là như kiểu bị ai vùi đập, ai hãm hại ấy. Trước giờ toàn bộ thông tin mình đưa ra điều gì là ko chính xác hay bịa đặt. Trong khi các bài phản hồi và thông tin của họ đưa ra luôn thiếu sự chính xác và độ tin cậy cao và họ phải đính chính hoặc giải thích lại. Vậy nhưng luôn đẩy trách nhiệm và luôn vặn vẹo mình như vậy đó. Qua hình ảnh mình cung cấp thì Mn thấy đó, mình đã ko muốn ồn ào nữa mặc dù có tất cả hình ảnh nhưng cũng im lặng và chấp nhận trước lời giải thích của họ, khi họ inbox riêng 9/7. Nhưng một lần nữa mình lại bị vặn vẹo trong bài viết 12/7 mình như kiểu là mình dựng chuyện để phá họ ấy. Thất sự rất mệt, ngồi viết bài này lại mất cả ngày T7 biết bao nhiêu việc. Nhưng mà mình không thể cứ để họ vặn vẹo như vậy mãi được. Admin @Bao Thanh Thiên nếu cần xác nhận tính chính xác của hình ảnh thì mình luôn sẵn sàng cung cấp nha.

• Wow
Điểm cảm xúc: KhoaLeon

Massage Dubai Quận 1

Đại Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/7/19
Chủ đề
163
2,090
1,006
41 Lê Thị Hồng Gấm, Q1
congdongmassage.com
0 ₿
Dubai Luxury vẫn đang lắng nghe ý kiến phản hồi đầy đủ rõ ràng từ Anh. Không biết mình cần bổ sung thêm ý nào nữa không ạ ? Bên em sẽ phản hồi đầy đủ từng chi tiết đến anh và Ban Quản Trị ạ

Mr.Tr

Thượng Uý
Thánh Phán
12/2/23
Chủ đề
34
337
185
TPHCM
2 ₿
Dubai mở chặn bác ấy đi. Rồi bác wander ôm bé candy làm hoà. Chụp hình đưa lên cdms Đây cách giải quyết mình đưa ra nè.

• Like

camonem

Thượng Sĩ
Bé Thích Massage
19/4/23
Chủ đề
16
54
45
0 ₿
cơ sở báo mở chặn rồi thì bác vào lại xem ntn ? nếu vào không được thì chụp màn hình lại up lên đây.

• Like

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
Cái này ko phụ thuộc vô mình bạn ạ. Vì mỗi lần Dubai phản hồi là mình lại bị vặn vẹo rồi 1 vài nick vô xài xể mình. Nên mình lại phải tiếp tục viết lại chứ cũng mệt lắm.

camonem

Thượng Sĩ
Bé Thích Massage
19/4/23
Chủ đề
16
54
45
0 ₿
bên đó hôm rồi mình cũng bị chặn nhầm do để nick nữ và avatar như vậy, sau đó inbox họ loay hoay hồi mới mở được xong lấy link mình mới vào được. bác lấy link kg mình gửi vào.

• Like

Wander

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
15/6/22
Chủ đề
24
271
98
25
5 ₿
Cám ơn bạn. Cứ để họ phản hồi đã rồi tính tiếp

BillPhannn

Tập Sự
Bé Tập Massage
18/7/20
Chủ đề
0
25
12
0 ₿
có cái vụ đặt số thôi mà các bác tranh cãi dữ thật. KTV off thì đi số khác thôi bác, có gì đâu lăn tăn, còn không thì đợi lần sau. Đúng là bác có tiền có khác

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange and Hido86