Một sự khó chịu cần góp ý với Minh Tâm cộng hòa !!!!!!!!!!

Lượt xem: 138

Minh21817

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
21/8/17
Chủ đề
1
1
0
0 ₿
Tôi trước đây đã đi MTCH khá nhiều lần chắc cũng hơn chục lần, còn đi các cơ sở khác thì không nhớ nổi, chổ này sạch sẽ, phòng xông hơi tốt, thoáng, nhân viên phục vụ ân cần, nhưng không phải là tuyệt đối, thôi thì cũng bỏ qua vì biết rằng cuộc sống không bao giờ tuyệt đối, nhưng thực sự hôm nay có cảm giác khó chịu khi nghĩ rằng MTCH hơi ép buộc khách hàng và không quan tâm đến cảm xúc của khách và có cảm giác họ bắt đầu coi thường khách đi phòng thường.

Tôi hôm nay mệt mỏi có nhiều chuyện buồn bực trong người, muốn đi matxa thư giãn cho thoải mái tinh thần làm việc, nhưng liên tiếp có những chuyện khiến không hài lòng trong lần này đi MTCH.

1/ Vào phòng thay đồ hỏi các số 25, 38, mình muốn đi thì đều nghĩ, vì muốn đi thử số 25 mấy lần đều không gặp vì bận nghĩ, vì lâu lâu mới đi mà mấy lần không gặp, (cảm giác khó chịu +1) cuối cùng chốt số 41 cho locker, trước khi vào khu xông hơi cũng xác nhận với locker đi số 41 thêm lần nữa, locker cũng xác nhận luôn.

2/ Khi lên phòng matxa thì anh bạn điều tour thông báo rằng số 41 đang bận chờ vip, choáng, cái quái gì vậy ? mình cũng bình tĩnh, nhưng thực sự không hiểu chuyện gì đang xảy ra, có sự hiểu lầm gì chăng ? nv điều tour cũng chỉ nói thêm rằng như chắc chắc là 41 đang đợi vip không thể nào đi tour của mình được, mặc dù mình đã đặt trước ở dưới rồi, thôi thì đành để nv điều tour chọn cho mình ( cảm giác khó chịu +5).

3/ Một lúc sau em ktv tới, mình lịch sự hỏi em số bao nhiêu, em trả lời xong, em có hỏi mình một câu khó nhỏ và không rõ ràng lắm, mình nghe loáng thoáng ra là "anh không muốn chọn số khác hã", mình trả lời "ừ" đột nhiên em đó bước ra ngoài, nv điều tour vào hỏi mình chuyện gì ? mình cũng đếch biết chuyện gì, sau đó có vẻ như nv cho biết rằng mình muốn thay số khác, mình trả lời là không, mình không muốn đổi số, (bắt đầu cảm thấy phiền toái) sau đó mình vào phòng, mình thấy em nv đứng ở góc hành lang có vẻ khó chịu, sau nv hiểu mình ko có ý đổi người, vào phòng rồi em ktv vào có vẻ thực sự khó chịu với mình (mình cũng cảm giác thấy khó chịu +3), mặc dù mình nói rõ là mình không nghe rõ câu của em. Theo mình thì đáng lý ra em ktv đừng có quá nhạy cảm như vậy, hỏi số là bình thường, nếu em nghĩ mình muốn đổi người thì em nên hỏi một câu khác rõ ràng hơn, và xác nhận lại với mình một lần nữa cho chắc chắn, chứ đừng tự ý nhảy phắt ra ngoài theo kiểu chạm tự ái như vậy, làm nghề dịch vụ đừng có tự ái cao (cảm giác khó chịu +3) sau đó mình cảm nhận là em ktv cũng ko vui vẻ gì sau sự cố hiểu lầm đó, nên mình quyết định luôn nếu đã không vui vẻ thì làm việc không thể thoái mái chuốc bực thêm, mình quyết định đổi người luôn, lần này lại nv điều tour vào hỏi lý do tại sao bla bla, phải giải thích giống như trả lời khai (cảm giác khó chịu +3).

4/ Sau đó một em ktv khác đến, cũng hỏi han này nọ, rồi em đó cũng hỏi lại mình là tại sao đổi, mình thì muốn ko khí vui vẻ nên cũng trả lời thành thật là hiểu lầm này nọ nhưng cũng có cảm giác như phải làm nghĩa vụ xác minh (cảm giác khó chịu +2), nói về kỹ thuật của em ktv này thì phải nói là kém, biết rằng thể loại matxa này kỹ thuật không cao, nhưng phải sau bao nhiêu khó chịu cộng dồn mình muốn được matxa thoải mái tốt một chút thì em chỉ matxa khều khều đúng 15p là bắt đầu kiến bò(cảm giác khó chịu +2), mà kiến bò cũng chỉ cho có lệ thôi, thua xa mấy em mình đã từng đi trước và thường tip 300 trở lên, kiến bò nằm sấp chắc chưa tới 2p, sau đó em bảo mình nằm ngửa, lên cũng nắn bóp chân một chút rồi bắt đầu kiến bò, em ấn vào bẹn khá đau, có vẻ như là skill, nhưng cảm giác đau thì nhiều chứ chẳng thoải mái gì, kiến bò mò mò sờ qua thằng em mình một hai lần rồi nhảy xuống hj, em hj chẳng có gì đặc biệt, vuốt vuốt rồi sục như sục chai nước suối, xong em ra ngoài rồi vào lại nắn tay khều khều mấy cái, matxa đầu khều khều mấy cái, rồi đấm lưng, đệch mợ, lúc nằm éo đấm lưng cuối giờ mới đấm lưng, kỹ thuật em quá tệ, kỹ thuật thư giãn cũng quá tệ, cộng thêm bao nhiêu khó chịu lại mình chỉ tip em nó 200k theo đúng những gì mà em đã phục vụ và kỹ thuật của em, tổng thời gian gần 30p, mình ra ngoài nhìn phòng thằng bạn nó vẫn còn chưa xong, trong khi mình thay người, nv điều tour vào hỏi lên hỏi xuống, rồi đợi thay người chắc cũng tầm hơn 10p, vậy mà mình ra còn sớm hơn thằng bạn mình. Đủ biết em ktv làm việc tốc hành và kém cỡ nào. (cảm giác khó chịu +3)

5/ Sau đó cuối cùng mới là màn ức chế nhất, mình thay đồ quần áo xong ra ngoài tính tiền, locker bước tới chỗ mình nói rằng tư vấn với mình nên tip em nó 250k cho đúng với giá vé (ức chế nãy giờ lên cao rồi) mình từ chối lịch sự là vậy là đủ rồi, vì em chỉ xứng đáng vậy thôi, em nên cải thiện kỹ thuật để có nhiều tiền hơn chứ đừng nên ỷ lại như vậy, bước ra ngoài, locker chạy theo mình như vòi tiền, rằng quản lý đã yêu cầu tip ít nhất 250k vì các em đi làm không lương này nọ, trời ơi, ra tới tận bàn thu ngân để xin tiền thêm 50k, như kiểu ép buộc khách kiểu này lần đầu tiên trong đời đi matxa mới gặp (ức chế + 5) mình khó chịu mới nói sao giấy nghi tùy ý mà ép khách phải tip ít nhất 250k ? trong khi mình nói em nó còn thiếu kinh nghiệm làm rất tệ, locker còn bảo em tư vấn anh lần này thôi để lần sau anh rút kinh nghiệm đừng tip 200k, em nhận anh lần này thôi, (ức chế cộng dồn) thôi bỏ coi như như đi xã xui mà gặp xui vậy.

Kết : 300k hay hơn không tiếc, chỉ cần cảm thấy vui vẻ thoải mái thì 300k hơn cũng tip, nhưng rõ ràng là cơ sở đừng nên có cái thái độ ép khách phải tip thế này thế nọ, tôi nói thật đây là thái độ rất xấu, tôi đi MTCH nhiều lần và chỉ tip ít nhất 200k kể cả lần này là lần thứ 2, vì chủ yếu là kỷ thuật của ktv quá kém, tôi tip 200k là ngầm ý nói em ktv nên xem lại cách phục vụ cho khách như vậy là chưa đạt, còn lại đều từ 300k trở lên, nên đừng có nói tôi keo kiệt bủn xỉn này nọ, mà các vị ở MTCH nên nhớ là khách hàng là người mang lại lợi nhuận cho mình, các vị nên hiểu sự khó chịu và cảm xúc của khách hàng chứ đừng có bắt khách phải theo cái quy định ngầm của quý vị, chúng tôi không ngu mà không biết điều đó, nhưng 200k cũng không phải là bọt bèo, thử hỏi ra ngoài đường có ai kiếm được 200k nhẹ nhàng trong gần 30p ? bao nhiêu thanh niên chạy grab ngoài trời nắng gió bụi bẩn để kiếm được 200k ? Tôi tip 200k chứ không phải 100k nhé, mà nếu giã sử tôi tip 100k thì các vị sẽ giết tôi ở đó chắc ? Các vị nên tập trung vào cái trạng thái và cảm giác của khách hàng sau khi sử dụng dịch vụ nhất có thể, chứ đừng coi khách hàng là cái máy bào tiền, vào đó là chắc chắn quý vị bào được cho cơ sở lẫn ktv chắc cú số tiền tối thiểu, các vị làm như vậy không tốt đâu. Tôi muốn nhắn nhủ đến quản lý của MTCH và gửi lời chia sẻ này đến với tất cả anh em đi Matxa nói chung và đi cơ sở MTCH nói riêng. Sau những ngày làm việc vất vã mệt mỏi chúng ta muốn thoải mái mà với bao nhiêu khó chịu ức chế như vậy thì có xứng đáng không ? Các vị locker và cả quản lý của MTCH tôi nói cho biết là các vị cảm thông quan tâm cho các em ktv là đúng, nhưng đừng có vì cái cảm xúc đó mà coi rẻ khách hàng hơn ktv của các vị, khách hàng là người mang tiền tới cho các vị chứ không phải ktv, ktv cuối ngày lãnh tiền đi về, còn các vị nhận tiền của khách hàng, nên hãy coi trọng cảm xúc và cảm giác sử dụng dịch vụ của khách hàng là tối thượng, đừng vì 50k hay 100k mà các vị sẵng sàng làm mích lòng khách hàng của quý vị bởi cái luật bất thành văn mà bất cứ ai đi matxa ở cái xứ VN sĩ diện hão này ai cũng biết. Ok. Tôi mệt mỏi mới đi matxa chỗ các vị để thoải mái, mà sau bao nhiêu ức chế của tôi các vị còn vì 50k mà khiến tôi thêm ức chế nữa thì các vị có phải nên cần xem xét lại quy trình làm việc của các vị không ? Nếu Quản lý muốn ít nhất tip 250k thì hãy nghi mẹ nó vô trong bảng thông báo là tip ít nhất 250k luôn, hoặc kêu chủ các vị làm trọng gói 500k khỏi tip, ai không tip sẽ không bị vòi, còn nếu đã ghi tùy ý thì hãy biết tế nhị đi, đừng có cái thái độ ép khách phải tip theo đúng giá tic một cách thô thiển như vậy. Gửi quản lý MTCH.