Góc tâm sự Hỏi đáp Nên làm gì? Chờ... hay đi tìm?

Lượt xem: 1,313

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Cuối tuần rồi tui khá là rảnh rỗi, ngồi lai rai chém gió với mấy khứa bạn lâu ngày gặp lại, nghe bọn nó kể sự nghiệp, tình trường chinh chiến, nào là chén được em này ngon, bé kia chân dài,... Tui nghe mà nhột với mấy thằng bàn bên, nhưng tui không ham lắm nên ko có chém gió vụ này, nói chuyện một hồi thì cũng qa bài massage các kiểu, như được rà trúng đài, tui ngồi nói chuyện trên trời dưới đất về mấy bé ktv, và tất nhiên là tui sẽ không kể "EM" với ai cả bởi vì trong lòng tui lại dâng lên nổi nhớ "EM".... rất nhiều.

Rồi sau khi chè chén xong suôi, bàn tới bàn lui thì cũng là đi giải tỏa với mấy bé ktv, nhưng tui bổng dưng không hề có tí hứng nào, dù người đã lâng lâng hơi men, mặc cho mấy đứa rủ rê đủ kiểu, đứa lo vé, đứa thì lo tip, nhưng tui không màn tới là vì sao, vì ai?

Đi các bé lạ thì cảm giác về thân thể mới lạ cũng tốt, nhưng tui lại thuộc gu tình cảm, dạo mấy bé gần đây tui đi vào cũng chỉ chào hỏi, quê quán, tên tủi, chém gió bla bla rồi thì cũng xong, đối với tui nó chưa đủ. Tui biết nếu đi nhiều lần ắc sẽ có chuyện để nói, nhưng để đi lại lần 2 với mấy bé đó thì lại càng khó vì cảm xúc nó không có. Không phải tui khó, nhưng nó phải "có cảm xúc", và cảm xúc đó chỉ có "EM", chính "EM" đã mang nó lại cho tui.

Tui dám chắc có ông sẽ bảo, đi ms mệt thì giải tỏa là chính, điều đó đúng (tui không cải) nhưng đối với một số người nó chưa đủ trong đó có tui. Đi bé này mà tui toàn nghĩ đến "EM" lúc "EM" đang ở cạnh tui (xin lỗi vì tui vẫn chưa quên được) chính vì thế nên cảm giác đối bé hiện tại tui chưa cảm nhận được một các đầy đủ nhất, và cũng chính vì thế tui không còn hứng thú để đi matxa nữa.
Tui nhớ như in khuôn mặt của em qua lớp cửa kính mờ ảo của xong hơi, "và khoảnh khắc đó trái tim tui đã ...sai nhịp"

Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên .....
Nhưng cố nhớ lại càng không thể quên .......

Chắc có lẻ đây chỉ là những suy nghĩ nhất thời, nhưng hiện tại tui nên làm gì? có nên đi tìm chân ái mới, hay là chờ "EM" trong vô vọng, và nếu "EM" có quay lại rồi thì sao đó thì sao?:6onion34:, tui cũng không thể nào đi với "EM" nó mãi kiểu vậy được, mà "EM" nó cũng chẳn thể làm công việc này quài được. Dù biết rõ ràng vậy rồi nhưng tui thiệt không biết phải làm như nào các Ông ơi.:cuteonion24:

Có một người đã từng nói với tui rằng : " Người ta khóc vì muốn nhớ nhưng người ta cũng khóc vì muốn quên ... Nhưng hy vọng bạn sẽ khóc vì muốn nhớ nhiều hơn là khóc vì muốn quên....."
những ký ức về "EM" trong tâm trí - trong trái tim vốn đã đập sai nhịp của tui... có lẽ bởi "EM" đã là 1 phần trong tui.
Tôi muốn quên... nhưng tôi càng muốn quên thì trái tim tôi lại bắt tôi càng phải nhớ... nhớ .................

• Like
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn and minhphuong2705

minhphuong2705

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
12/6/23
Chủ đề
3
145
138
Tp HCM
0 ₿
Mình gần như đọc hết các bài viết của bác nên khá hiểu bác. Nhưng bài viết này của bác có 2 vấn đề mà bác đang tưởng là tại em gây ra.
1/ Quan điểm khi đi MS là để giải tỏa nhưng cũng cần cảm xúc trong đó, vì mình cũng thuộc type người thích tình cảm như bác, VD như mình cũng vừa đi về, pé vừa làm cho mình khá xinh và trẻ, tương đối hấp dẫn nhưng pé làm rất nhiệt tình mà thiếu đi phần tình cảm nên mình cảm thấy thiếu thiếu gì đó và mất đi cảm giác muốn đi MS.
2/ Nói về "Em 09" của bác, có lẻ bác đã dành quá nhiều tình cảm cho em mà quên đi giới hạn của việc đây là ngành dịch vụ. Bác có thể thử tự hỏi chính mình xem có chấp nhận em là 1 nữa còn lại không, nếu là mình câu trả lời sẽ là không!!! Nếu câu trả lời của bác giống mình thì nên kiểm soát tâm trạng lại, đừng để em bước quá sâu vào tâm trí nữa. Nếu 1 mai em có quay lại thì cứ vui vẻ đến gặp em thôi!
Cuối cùng chỉ muốn nói với bác, đồng ý việc cảm xúc trong căn phòng ấy, nhưng phải biết quên sạch cảm xúc khi bước ra khỏi cánh cửa đó.

Xin cho anh trả lại kỷ niệm xưa
Và ánh mắt buổi chiều mưa ngày ấy
Để giữa đêm khi giật mình thức dậy
Sẽ không buồn và không thấy nhớ em
Xin cho anh được quên phút dịu êm
Không thảng thốt trong đêm khi tỉnh lại
Sẽ quên em và sẽ quên mãi mãi
Quên con đường lá thu trải lối đi
Xin cho anh được xóa hết những gì
Hoàng hôn buông không nhìn về nơi ấy
Đừng nhớ em đừng nhớ nhiều đến vậy
Cả khi mơ cũng đừng thấy hình ai
Xin cho anh trở lại với ngày mai
Anh sẽ yêu tà áo dài mới lạ
Hai đứa mình giờ đã về hai ngả
Hãy cho anh trả lại kỷ niệm xưa.
TG: Thanh Trần

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Ngao Du Sơn Thuỷ
10/6/22
Chủ đề
87
3,924
3,191
Hang Thỏ
64 ₿
Chỉ cần tình cảm đó là thật thì quá khứ ko màn bác ah. Làm sao miễn mình vui là đc… đời ng có 60 năm… hok bít h sống đc đến 60 chưa nữa… trong khi tý nữa còn chưa bít ăn j… vậy nghĩ quá khứ làm chi bác…
Câu trã lời của bác là ko… vậy bác sợ điều j… sợ ng khác nói này nói nọ hay sao bác…

minhphuong2705

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
12/6/23
Chủ đề
3
145
138
Tp HCM
0 ₿
Em không biết nữa chủ tịch, ngày xưa em cũng từng quen 1 pé, phần vì kinh tế phần vì rào cản vô hình nào đó!
Giờ nghĩ lại em có chút tiếc nuối, nhưng cũng có cảm giác không thể!

Em chỉ muốn chia sẻ để bác ấy sớm quên pé thôi.

• Like
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Ngao Du Sơn Thuỷ
10/6/22
Chủ đề
87
3,924
3,191
Hang Thỏ
64 ₿
Tàn biết ý của bác… Tàn cũng đã trãi qua rùi… nhưng bác ấy có thể cảm nắng thôi… 1 phút nhất thời…
Vậy nếu lúc đó bác đủ kinh tế biết đâu h bác sẽ HP hơn…

• Like
Điểm cảm xúc: minhphuong2705

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
25
506
165
0 ₿
Giờ thì cứ giữ liên lạc đi bạn, nếu mún thì hẹn cf nc nói ra cảm xúc bạn vs em. Tới đc tới ko tới đc thôi, còn nếu em còn làm thì cứ gặp, lâu lâu gặp mấy em khác để ko nhàm chán. Cơ thể phụ nữ phải tận hưởng cho đã xong về nhà nhớ em cũng đc mà

• Like
Điểm cảm xúc: noname.limit

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Mấy đêm nay thao thức, cũng không hiểu vì sao lại thế, hy vọng đây chỉ là những cảm giác say nắng nhất thời, rồi nó cũng sẽ qua nhanh thôi.
Người ta thời nói tìm người khác để lắp đầy những khoản trống đó, thế nhưng vẫn chưa có người phù hợp chủ tịch ạ.

• Like
Điểm cảm xúc: minhphuong2705 and Đi Tàn Tàn

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Ngao Du Sơn Thuỷ
10/6/22
Chủ đề
87
3,924
3,191
Hang Thỏ
64 ₿
Bác đi dần dần là sẽ gặp đc thôi bác. Biết đâu ng sau bác còn thích hơn bé nữa là khác…

• Like

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Cảm ơn bác đã hiểu và nói rất đúng.
Ý 1 của bác rất chính xác
Ý 2 nếu "không" thì quá dễ còn nếu "có" thì sao bác? chuyện tình cảm thì ko chắc được chuyện gì có thể xảy ra, đây là ngành dịch vụ và tui biết "EM" cũng vì chén cơm và không còn sự lựa chọn nào khác nên mới phải làm công việc này, mà không có việc nào là không vất vả cả,... tui nói vậy bác chắc cũng hiểu. Cuộc sống vốn dĩ bắt ta phải lựa chọn, việc còn lại là nên chọn cho đúng, nhưng dù thế nào đi nữa tui vẫn mong được gặp "EM" một lần dù có kết quả ra sao tui cũng sẽ chấp nhận.

• Like
Điểm cảm xúc: minhphuong2705 and Đi Tàn Tàn

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Hơn 3 năm đi ms time không ngắn, cũng phải dài, đây là lần đầu mình gặp đúng người, nhưng chắc sai thời điểm. Hy vọng là mình sẽ tìm được mảnh ghép phù hợp.
Cảm ơn chủ tịch đã động viên

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Mình rất tôn trọng các bé ktv và cs nên không có vòi vĩnh lấy thông tin liên lạc, nên giờ chờ cơ duyên tới thôi bác, nếu không tới thì chịu :2onion16:

• Like

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
885
41
1 ₿
Mình cũng phải mất thời gian khá dài mới quên đc "EM" của mình. Giờ nhiều khi nhớ, muốn đi gặp "EM" nhưng lại sợ "EM" làm mình không dám đi massage nữa :(

• Wow
Điểm cảm xúc: noname.limit and Đi Tàn Tàn

minhphuong2705

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
12/6/23
Chủ đề
3
145
138
Tp HCM
0 ₿
Lâu nay bác phiêu với cảm giác đó có nhiều bài viết mình thấy cũng rất hay... cơ mà mình cảm nhận được bác đang sắp chìm vào đầm lầy vậy.
Thế nên chỉ mong bác lý trí xíu để kiểm soát lại tâm trang cũng như bản thân thôi.
Mình nghĩ tâm trạng bác đang ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng cuộc sống bác thời gian gần đây.
Vốn dĩ đi chơi là để thư giãn xả stress, nào ngờ bác lại gặp phải chân ái của mình...khổ!!!

• Like

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Chúc mừng bác thoát kiếp hồng trần, mà phải đối mặt với sự thật thôi bác à.

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
44
622
524
Bình Dương
0 ₿
Thật ra cũng chưa đến mức độ như bác nghĩ, thời gian tui gặp "EM" vần còn it nên vẫn chưa có gì gọi là mặn nồng và tui với em cũng chưa có gì gọi là quan hệ qua lại, chỉ là "EM" đến và đi quá nhanh trước sự ngỡ ngàng của tui, để lại trong tui một khoản trống không đáy, một sự hụt hẩn kèm nhiều điều tiết nuối.

Thôi thì cứ để mọi chuyện "chìm dần trong bao đêm trôi"

Cảm ơn bác đã chia sẽ.

• Like

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
885
41
1 ₿
Tại ông chưa gặp thôi vì chưa đi đủ nhiều, chứ trong 4rum này ông cũng biết có ông đc bú cek cũng cả trăm em rồi. Mà dính thì cũng dính thôi.

• Like