Tôi&Em Thức trắng đêm để nhớ về em

Lượt xem: 604

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
Nhất Kiếm Thập Nhị Tự Sát
1/3/22
Chủ đề
69
3,140
1,593
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Tôi đã yêu em! đúng thế.Lần đầu tiên tôi yêu một người con gái.Tôi có thể nói là một tay ăn chơi, tất cả những thú vui của một người đàn ông tôi đều biết, tôi luôn cố gắng giữ ở chừng mực để không nghiện một thứ gì.

Và tôi có một điều khác nữa là không quá thèm muốn những cô gái, trò chuyện thì có chứ đi xa hơn thì chưa bao giờ.

Sự sâu sắc chân thành và một chút hồn nhiên trong sáng trong em đã làm cho tôi rung động. Tôi đã yêu em bằng một tình yêu pha chút dư vị của sự nghi ngờ hay nói đúng hơn là cảnh giác và 1 chút gì đó lo sợ .

Em là một cô gái vừa rất truyền thống nhưng trong em cũng có những tư tưởng rất hiện đại, khi ấy tôi lại không nghĩ như thế. Bởi khi tôi biết em có thời gian ra ngoài tiếp xúc với môi trường xã hội lâu rồi, tôi bỗng cảm thấy lo âu kèm thèm 1 chút gì đó sợ sệt và mất tự tin trước em .

Thời gian tôi yêu em không phải là dài . Trong tôi vẫn có một con người theo trường phái bảo thủ, không biết hẳn phải vì ký do đó không nhưng tôi rất thích những cô gái mang chút hồn nhiên và thật ngay thơ.

Em là một người con gái như thế, cái tên của em đã đủ cho người nghe cảm giác sự hồn nhiên và trong sáng tới mức nào. Nhất lại khi tiếp xúc trò chuyện với em , nụ cười trên môi em lúc nào cũng duyên dáng và đáng yêu vô cùng…

Tôi là người cẩn trọng trong các mối quan hệ, nhất là tình yêu vậy mà từ khi biết em chưa đầy một tháng tôi đã yêu em…Dù chỉ một ngày về nhà phải xa em là tôi đã thấy ngày hôm đó dài như thế kỷ.

Sự xuất hiện của Em và tình yêu cuồng nhiệt của tôi dành cho em khiến tôi không nghĩ rằng chỉ một thời gian ngắn trước thôi tôi đã yêu em…Lúc ấy tất cả những gì về em trong tôi như được một chiếc bút xoá đi nhanh chóng như chưa hề sẩy ra trong đời tôi.

Vâng lần đầu tiên tôi nắm tay Mai, cô ấy giật ra khiến tôi hơi ngượng ngập, cũng chính vì thế mà tôi càng thất khao khát yêu em hơn.

Thời gian trôi đi tôi cũng không cảm nhận được là nó đang trôi đi hay dừng lại, bởi hầu hết thời gian tôi đều dành cho em , ở bên em chăm sóc cho em, quan tâm nâng niu em , vì em tôi sẵn sàng làm mọi thứ để em vui là tôi thấy hạnh phúc…

Dù tôi có yêu thương em đến mấy , thì tôi cũng hiểu được tôi đang nằm ở đâu , ở vị trí nào . Rõ ràng tôi và em ở 2 nơi khác nhau , dù có cố gắng đến mấy thì với em tôi có lẽ cũng chỉ là 1 sự lựa chọn ...

Càng ngày tôi càng hiểu hơn mối quan hệ của tôi và em , chúng tôi cũng không còn đồng cảm với nhau và cũng càng ngày xảy ra những vấn đề không mong muốn . Đó cũng là lúc tôi nhận thức ra được mình chỉ có thể đến mức đó và cũng chỉ có thể đến với em như 1 người bạn chứ k thể vượt qua được rào cản ấy để nắm tay em trọn vẹn được...

Có lẽ cũng đã đến lúc tôi nên dừng lại và cũng không nên cố chấp bản thân mình nữa rồi . Nên tôi đã quyết định nói với em lời trong tim không bao giờ muốn . " Chúng ta chỉ có thể đến đây thôi em à . Chúng ta thật sự hiểu nhau giống nhau nhưng chỉ ở mức bạn thôi . Nên a quyết định từ bỏ con tim mình ."

Bởi trong tình yêu đừng nghĩ 2 người hiểu nhau đến mấy hợp nhau đến mấy là sẽ được đến với nhau hạnh phúc . Mà là phải xem 2 người đang ở vị trí nào , hoàn cảnh thế nào . Thời đại này rồi làm gì còn tình trạng 1 túp lêu tranh 2 quả tim vàng nữa , mà phải xem họ dành cho nhau thế nào , đối đãi nhau thế nào cùng cố gắng thế nào . Không thể 1 người níu 1 người coi đó là bình thường đc. Hãy sống thực tế , nhìn nhận thật tế ....

Với tôi có lẽ niềm vui còn xót lại đó là được làm bạn với em . Đứng từ xa nhìn em... Và chúc em luôn được hồn nhiên mọi việc đều suông sẽ đối với em .

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Ngao Du Sơn Thuỷ
10/6/22
Chủ đề
87
3,940
3,212
Hang Thỏ
64 ₿
Làm vậy cô ấy sẽ đau bác ah...
Thà người đừng đến hôm đó... đến làm j để giờ lại...:2onion16:

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
=)) mấy bài tôi & em nên viết về câu chuyện của bản thân là hay hơn copy mấy cái ngôn tình trên mạng về =))

• Haha
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
69
3,140
1,593
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Nhìu lúc sự thật k phải thật sự. Mà hàng copy chưa chắc k phải k đúng nha kakaka . Thế theo Tàn nó là copy hay thật kakakka

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
69
3,140
1,593
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Thật thật giả giả , giả giả thật thật có q trọng k . Q trong chúng ta cảm nhận nó là thật hay giả :6onion17: