Massage Khoẻ TIP đúng qđ cơ sở nhưng vẫn bị thái độ. Đồng tiền mất giá đến vậy sao?

Lượt xem: 2,599

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
181
143
0 ₿
Tình hình vừa qua tôi có đi massage ở 1 cơ sở bên DBP q10, massage khỏe mô hình như bên Khỏe Spa vậy.
Tôi cũng khá hay đi bên này, lâu lâu vào xông hơi, uống ly trà cho thư giãn đầu óc. Đi cũng lâu rồi nên cũng kết được 1 em, khá có tình cảm nữa.

Mọi chuyện cũng chẳng có gì đáng để nói, cho đến hôm vừa rồi, tôi đi gói 60p nhưng tôi chỉ TIP đúng giá vé quy định của cơ sở 100k.
Thế là em lễ tân ánh mắt hơi khác khác, nhưng ẻm vẫn ko nói gì. Sau đó khi về, thì lại nhận được tin nhắn của bé làm cho tôi (ừ thì 2 đứa có zalo nhau), em nt rằng: anh ơi bên em TIP thì tối thiểu bằng vé, anh TIP vậy ko được lần sau anh TIP đúng giúp em nhé.

Từ thiện cảm, có tình cảm xong nghe câu đó của em tôi cũng hụt hẫng quá trời.
Không hiểu mấy em gái làm dịch vụ dễ dàng kiếm tiền quá, nên nghĩ tiền là lá mít hay sao vậy???
Mọi khi tôi đi bên này thì tốn cũng đâu đó từ 700k đến 800k tiền (TIC + TIP) thì sao ko nghe 1 câu từ, tin nhắn em cảm ơn anh. Hay anh ơi anh TIP vậy là cao hơn vé quá rồi???
Còn nếu muốn TIP cao thì ghi quy định hẳn là TIP tối thiểu bằng vé đi.

Thật sự là, mấy em cảm thấy tiền dễ kiếm quá mà.
Nhiều khi mình hay TIP cao vì hợp gu nói chuyện thì nếu TIP thấp xuống cái lại thái độ mình?

Trước đi spa vuốt art ở chỗ Q3 kia cũng vậy, vé 500 mấy đó, ở đây thì ko có HJ hay đụng chạm thoải mái gì. Nhưng vì cái em C làm cho tôi thấy có cảm xúc, cũng nói chuyện hợp. Nên khi nào cũng TIP 400k hoặc 500k. Xong 1 hôm đẹp trời chỉ TIP 200k thế là em thái độ khác hẳn.

Ko hiểu trong đầu mấy em spa này nghĩ gì. Nếu muốn cao TIP thì đi làm massage mệt hoặc như kiểu bên Joko luôn đi. Rồi hãy yêu sách TIP = TIC.
Làm cũng chẳng có gì bonus thêm cho khách, kĩ thuật cũng ổn chứ ko phải dạng thượng thừa gì. Cơ sở thì luôn mồm bảo ko cần TIP hoặc có giá TIP đc ghi trong menu rồi. Mà vẫn luôn ảo tưởng.
Làm cho Nam được TIP nhiều miết nên đâm ra ảo tưởng tiền dễ kiếm quá. Mấy em nên đi làm cho mấy chị mấy cô đi rồi biết người ta TIP thế nào.

Bởi vậy, càng ngày càng có cái nhìn không tốt về gái massage.

Thôi say goodbye cơ sơ thứ 2.

hoàng rapper

Tập Sự
Bé Tập Massage
26/12/23
Chủ đề
0
21
4
0 ₿
kkk rút kinh nghiệm cứ tip như quy định thôi + hỏi quy định tip trước khi sử dụng là êm nhất

dboxodb

Trung Sĩ
Bé Tập Massage
19/4/23
Chủ đề
14
46
49
0 ₿
vé đó bao nhiêu bác. thường vé 60ph massage khỏe tui tip 200k là ổn. dù vé 300k hay 350k đi nữa.

• Like
Điểm cảm xúc: L.O.X

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
102
2,802
1,579
Xì Gòn
25 ₿
Thường vé 350 bác tip luôn 350 hoặc 450 cho bé nên bé quen rồi. Mốt đi mình tip 100-200k như l.o.x đi tip thì coi quy định tip tối thiểu nhiêu thì đưa vậy hehe. còn ghi tip bằng vé thì đi về.

• Like
Điểm cảm xúc: Ouma Shu

Trở Lại

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
16/11/23
Chủ đề
6
465
329
Sài Thành
0 ₿
Cơ sở ko quy định nhưng mấy bé quy định luật riêng của mình rồi bác ơi. Nói chung cảm thấy ko hợp với giá tip bé yêu cầu thì thôi chia tay thôi bác. Cũng phần vì lúc đầu bác lại tip cao quá 4-500K, sao tip thấp có 1-200K nên bé hụt hẫng cũng phải.

• Like
Điểm cảm xúc: Lạc Đời and Ouma Shu

Súng máy

Đại Uý
Cao Thủ Massage
6/8/22
Chủ đề
54
1,752
1,408
31
0 ₿
Xã hội mà, Súng nghĩ vàng thau lẫn lộn, cũng không thể đánh đồng tất cả các bé, cũng không nên gọi bằng gái massage nghe khinh miệt. Các bé cũng kiếm tiền bằng sức lao động chân chính như bao người khác. Nếu bác cảm thấy chỗ nào hay bé nào không tốt thì next , tiền trong túi mình là của mình ko ai móc ra được, tự khắc biết cách xài mà, phải không bác:cuteonion7:

Trở Lại

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
16/11/23
Chủ đề
6
465
329
Sài Thành
0 ₿
Có những bé tip ít nhưng lại rất vui vẻ nhiệt tình cám ơn a ngọt xớt nên ko thể vì những con sâu này mà đánh đồng cả 1 ngành giải trí.

• Like
Điểm cảm xúc: Ouma Shu and Súng máy

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
181
143
0 ₿

Haha ok bác. Ko đánh đồng tất cả những em làm việc có tâm trân quý khách và tiền TIP của khách.
Do đang cao trào quá nên tôi dùng từ hơi nặng kaka.
Còn những trường hợp vậy thì tôi cũng next luôn rồi bác ơi. Ko có lần 2 đâu.

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: Khưu Đen, nhimxu and Súng máy

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
181
143
0 ₿
Chuẩn rồi bác ơi. Có những cơ sở tôi đi mấy em nhiệt tình và trân quý khách lắm.
Như Ngõ, hệ thống Thảo Mộc(ko phải TM vuốt Tân Bình), Lamint,... mấy chỗ tôi hay đi ktv tốt lắm nè. Mà mỗi tội hơi xa quá

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
181
143
0 ₿
Hay thôi chứ ko phải luôn đâu bác. thường tôi kết bé nào, đi lâu lâu thì tôi TIP nhiều hơn xíu. Mà kiểu quen rồi tôi mới TIP vậy thôi. Nhưng mà dính kiểu như này thì cũng lần 2 tôi mới gặp phải.

Xưa cũng đi 3 4 em(cả mệt lẫn khỏe), quen cũng xin thông tin ẻm. Rồi tôi cũng hay TIP tùy hứng vậy lắm. Mà mấy lần TIP ít thì ẻm cũng ko sao, ko bao giờ nt nói vậy @@
Lần sau đến thì tôi lại bù cho thôi.
Mà tiếc mấy em dễ thương đấy thì toàn giải nghề rồi.

• Like
Điểm cảm xúc: Khưu Đen and L.O.X

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
26
510
171
0 ₿
giờ nghề mátxa dễ kiếm tiền qá nên mấy em sinh ra lối suy nghĩ ko có khách này thì có khách khác, quan trọng vẫn là ai tip cao hơn thì phujc vụ người đó tốt hơn, ai tip ko cao thì làm cho xong quy trình rồi nhận tip. tôi đi matxa xưa nay nếu cảm thấy bé nào đã ko còn thiện chí tiếp mình nữa thì tôi chấp nhận say bye vì gái làm nghề này bây h như nấm mọc sau mưa, ko bé này thì bé khác, bé nào tôn trọng mình thì mình tôn trọng lại thôi thậm chí lễ tết tip thêm cũng thấy xứng đáng

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
181
143
0 ₿

Chuẩn luôn bác. Tôi cũng vậy. Thấy có mùi thái độ là next, chứ tiền mình ít hay nhiều thì cũng nên để ở nơi xứng đáng hơn.

• Like
Điểm cảm xúc: Co nhan

Khải Trần 78

Tập Sự
Bé Thích Massage
5/8/23
Chủ đề
0
59
29
0 ₿
Cuộc chơi vật chất quyết định ý thức, lúc đầu tip cao quá giờ tip thấp nên e nó quay xe vì cảm thấy k có lợi nhiều nữa :cuteonion53:

Lạc Đời

Tập Sự
Nhập Môn Massage
8/9/23
Chủ đề
0
186
129
12589
0 ₿
Tại giờ nhiều khách đi massage khoẻ típ bằng tic nên khách khác tip ít nên các e chê đúng rồi.kkk.Tùy tính cách mỗi bé.
T đi massage khoẻ hợp gu nc vui vẻ cũng tip bằng tic .Khoẻ tui hay đi Sức Khoẻ vàng ok nhất SG.Vip giá 500k tip 500k.
Csvc sạch sẽ rộng hơn cả massage mệt,sang trọng đầy đủ hết.Có thêm tô mì 2 trúng bò viên,thịt bò bự chà bá ăn No nê.Vậy mới là hưởng thụ ae ạ.kkk.
Tóm lại chơi bộ môn này mình tip đúng giá KTV vui vẻ thì đi .còn k vui vẻ chê ít thì chia tay

• Like
Điểm cảm xúc: Khưu Đen and Ouma Shu