Q.10 TRẢI NGHIỆM RẤT TỆ, LẦN ĐẦU CŨNG LÀ LẦN CUỐI!

Lượt xem: 4,324

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Luuu

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
11/5/23
Chủ đề
1
7
14
HCM
0 ₿
Lần đầu tiên trải nghiệm PA Relax với rất nhiều hi vọng vì đã đọc qua phản hồi từ ae cộng đồng, nhưng ra về thì thất vọng và bức xúc vô cùng.
Đi thẳng vào vấn đề mình sẽ đánh giá trước và bên dưới sẽ có thông tin chi tiết:
  • CSVC: 3/10
  • KTV: 5/10
  • Thái độ phục vụ: 3/10
Tối 21/10 tầm hơn 10h mình và bạn có ghé vào PA để trải nghiệm lần đầu, mọi chuyện vẫn rất bình thường từ các khâu welcome, chờ locker xử lý phòng và chọn vé trải nghiệm, mình và bạn đều chọn gói Onsen 100p - 900k, và được offer discount 20%. Cho đến khi tụi mình muốn chọn KTV thì được bạn quản lí đưa điện thoại cho xem còn đúng 2 số là 68 và 21, vì là lần đầu đi PA trải nghiệm nên tụi mình ok vì cũng không biết KTV làm như thế nào, nên bạn mình chọn 68 và mình chọn 21.
Chờ khoảng 10p đến tầm 10h30 thì mình được locker dẫn lên phòng, và trải nghiệm bức xúc của mình bắt đầu từ đây.

CSVC:
Mình phải đổi phòng nhưng vẫn không có trải nghiệm trọn vẹn. Thực sự khi bước vào phòng đầu tiên mình bất ngờ vì phòng khoảng tầm chưa đến 10m2, nhỏ hơn rất nhiều so với phòng VIP ở những nơi khác mình đã từng đi.Trong phòng không có xông khô (trong vé mô tả thì có) và bồn tắm cũng nhỏ (có thể thông cảm vì diện tích hạn chế), nhưng mình rất shock vì trong phòng còn không có cả toilet và chỉ có một cái bồn tiểu nam để lộ thiên trên vách tường và nằm ngay kế bên cái tab để nước uống và trái cây, rất không hợp vệ sinh. Vì mình vào phòng thì xông hơi ngay nên cũng không để ý lắm cho đến tầm 10h50 khi KTV bước vào mới phát hiện ra là máy lạnh hư, bồn tắm cũng không được locker mở nước sẵn, vậy là mình phải đổi phòng. Đổi sang phòng khác rộng hơn tầm 15m2 nhưng vẫn không có xông khô, không có toilet và đặc biệt hơn nữa là không có cả nước nóng. Nước nóng ở đây dùng máy làm nóng trực tiếp chứ không phải năng lượng mặt trời, mình và KTV loay hoay mãi cũng không tìm được cách mở nước nóng, thế là cả hai phải xài nước lạnh. Vì là nước lạnh nên không thể gội đầu, và trước đó cũng không mở nước trước vào bồn nên cũng không có tiết mục ONSEN trong bồn tắm ngoài trừ vệ sinh bằng sữa tắm.
Phòng ở đây cách âm cực kỳ kém, trong lúc xông hơi mình hoàn toàn có thể nghe được tiếng bước chân trên tầng trên, tiếng bên ngoài cửa và thậm chí mình và KTV còn nghe được tiếng xe chạy và người nói chuyện ngoài đường. Việc cách âm kém có thể giải quyết nếu trong phòng có mở nhạc nhẹ nhưng rất tiếc cũng không có nhạc gì luôn. Ngay cả KTV cũng phàn nàn về CSVC làm ảnh hưởng rất tiêu cực đến trải nghiệm của mình.

KTV:
Đây là phần khiến mình ức chế nhất. Ban đầu mình được bạn quản lí giới thiệu và chọn số 21, nhưng bước vào phòng lại là số 69 từ cơ sở khác sang hỗ trợ. Như đã nói, vì là trải nghiệm lần đầu nên số nào cũng được vì mình cũng không biết KTV làm như thế nào, các bạn nhân viên chỉ cần báo trước với mình là số mình chọn bận và thay bằng số khác, mình vẫn rất ok, vì nó thể hiện sự tôn trọng với khách hàng. Nhưng việc thay đổi số mà không có bất cứ sự thông báo nào cho đến khi mình hỏi số của KTV thì mới biết khiến mình thấy bị các bạn nhân viên ép buộc và có phần lừa dối.
Về KTV, mình sẽ không feedback gì về ngoại hình vì đây là trải nghiệm, nhưng nếu hỏi có xứng đáng với số tiền mình bỏ ra không thì câu trả lời là KHÔNG. Và tất nhiên không có nước nóng thì KTV bỏ qua hết phần ONSEN trong bồn tắm, vì quá lạnh nên chỉ vệ sinh bằng sữa tắm sau đó lên giường nằm luôn, mua vé ONSEN nhưng KHÔNG CÓ ONSEN, nghĩ lại tự nhiên thấy mắc cười:))). KTV massage khoẻ ổn, nhưng rất ít bài, chỉ đấm và bóp tầm 40p thì trườn Thái và bắt đầu thư giản, không có chườm đá nóng luôn. Cũng không có dịch vụ 69 như trong vé mô tả, dạo đầu sẽ là BJ một lúc rồi sau đó là HJ hoàn toàn cho tới khi mình out. Sau khi thư giản thì massage đầu, tổng cộng thời gian làm của ktv chỉ tầm hơn 60p, chứ không phải 100p. Mình thấy không khác gì vé Thái thường 500k.

Thái độ dịch vụ:
Với sự không hài lòng như vậy mình tất nhiên complain về những điều bên trên với nhân viên quầy khi tính tiền, nhưng khi hỏi tại sao không phải KTV mình chọn thì nhận được câu trả lời “tại bé kia mệt nên bé này sang thay” rất thờ ơ và sau đó sự im lặng, thậm chí không có một lời xin lỗi. Mình không biết các bạn đang bối rối hay vì xem thường mình, nhưng mình nghĩ các bạn cũng gặp nhiều tình huống tương tự nên chắc không phải bối rối đâu.

Tóm lại, như tiêu đề thì đây là lần đầu cũng là lần cuối mình trải nghiệm tại đây, và có thể là cả hệ thống. Mình cam đoan và chịu trách nhiệm với những thông tin bên trên, cơ sở có thể check lại camera theo ngày giờ mình note để xác minh. Không phải là quá nhiều nhưng mình tin với số tiền như vậy, khách hàng xứng đáng được trải nghiệm dịch vụ tốt hơn.
Ps: Tic 720k, Tip 900k, Total 1tr620k

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
54
32
TP HCM
0 ₿
Cảm ơn bác vì bài viết chân thật để đề ae biết

• Like
Điểm cảm xúc: Luuu

Toàn toàn

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
25/2/21
Chủ đề
9
271
109
0 ₿
Xúi cho bác rồi. Mọi lần tui đi p.a thì trải nghiệm không đến mức như này

• Like

Han17

Binh Nhất
Bé Thích Massage
22/1/22
Chủ đề
6
65
34
0 ₿
Lâu ko đi P.A, giờ làm ăn bát nháo nhỉ, mà công nhận csvc chán thật, diện tích hạn chế thì thông cảm chứ hư tùm lum rồi đổi số rồi thái độ phục vụ như vậy thì ko chấp nhận dc thật

• Like

Pen Nguyễn

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/8/23
Chủ đề
5
71
19
27
Hồ Chí Minh
0 ₿
Cảm ơn bài review chân thực của bác và cũng chia buồn cùng bác vì có trải nghiệm ko đc tốt ... Cũng đang định qua đây trải nghiệm thử nhưng khi đọc bài review thì chắc sẽ ko

• Like

Massage P.A Relax

Thượng Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/6/17
Chủ đề
118
1,728
1,955
383 - Sư Vạn Hạnh - P. 12 - Q. 10 - Tp.HCM
0 ₿
Dạ Massage P.A Relax xin chào a @Luuu ạ. Massage P.A Relax đã đọc được phản hồi từ anh trai, P.A Relax rất lấy làm tiếc vì anh trai có buổi trải nghiệm không tốt ở cơ sở và P.A Relax xin anh trai cho P.A chút ít thời gian để xác minh lại vs mấy bạn rồi có câu trả lời sớm nhất đến anh trai ạ.

• Like
Điểm cảm xúc: Alester and Luuu

hoangnguyen11dvb

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
18/9/23
Chủ đề
8
37
17
ho chi minh
0 ₿
Thấy *** và mấy report khá ok cũng định 1 ngày thử mà đọc xong bỏ chạy luôn. Chỗ này mặt tiền SVH nên diện tích nhỏ là đúng. Nhưng nhược điểm có thể bù đắp bằng trải nghiệm chứ thua toàn tập thì... next

Luuu

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
11/5/23
Chủ đề
1
7
14
HCM
0 ₿
Cảm ơn cơ sở đã phản hồi nhanh chóng, mình vẫn rất sẵn lòng và hi vọng có được câu trả lời thoả đáng

Cunho99

Tập Sự
Bé Tập Massage
21/1/22
Chủ đề
0
12
7
0 ₿
Trả lời gì nữa bác,rồi cũng xin lỗi,do nv phục vụ moi vào làm nên chưa quen cv moi xảy ra su viek đáng tiếc..bla.bla,sau đó là cs thiện chí moi bác vé mien phí trải nghiem lại cơ sở...bao nhiêu phốt của các cs lớn nhỏ cũng giải quyet đến vay rồi chìm,để coi tui nói đúng ko nhédù sao cung chia buồn voi bác,vấp o đâu quay lại ở đó hoặc tạm biệt luôn bác ạ

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Nếu Bro là chủ cơ sở ngành dịch vụ. Thì theo Bro tình huống này nên giải quyết như nào?
Câu này tui hỏi nhiều người và không ai trã lời.
Còn câu Bro nói xem Bro nói có đúng không thì tui thấy Bro nhận định bao quát không tìm được hướng giải quyết hợp lý hơn, và tui chờ câu trã lời của Bro.

• Like
Điểm cảm xúc: quỷ thiên thần and Luuu

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
25
506
165
0 ₿
Chính xác, giờ tôi thấy mấy cơ sở khi có lượng khách ổn định và đc rp khen nhìu thì làm ăn ngày càng đi xuống. Khách thì kiếm tiền để thoã mãn nhưng dịch vụ thì càng ngày càng tệ ! Có thể cơ sở nghĩ nhu cầu sinh lý là điều xưa nay ai cũng cần nên mún làm ăn sao thì làm miễn tiền vô là đc

• Like
Điểm cảm xúc: Lực phạm

Địa Linh Tinh

Binh Nhất
Bé Tập Massage
13/4/22
Chủ đề
4
43
26
0 ₿
Hỏi chi bác ơi, cái nick tạo hồi năm 2022, mà đến bây giờ mới vô comment, ba cái nick tào lao xí đú, chỉ tạo ra để đi canh me canh chua phốt nhảy vô như đúng rồi

• Like
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
Đọc bài của bác, X cũng cảm nhận được buồn cùng với bác luôn,có thể nói là sụp hơi nặng. PA từng là lá cờ dẫn đầu trong làng massage,giờ có sự đi xuống cũng khá là buồn trong lòng,mong là cơ sở có hướng giải quyết hợp lý, và cải thiện lại ngay tất cả khâu để anh em tiếp tục ủng hộ. Bác chủ topic có nhận xét rất chi tiết và thẳng thắn, nếu có dịp giao lưu với nhau bác nhỉ

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
X thấy bác có vẻ hơi tiêu cực, khi đi massage sụp thì ở đâu cũng có, và chắc chắn 1 điều là khi sai sót cơ sở phải xin lỗi khách, phải tìm cách bù đắp lại cho khách hàng, phải tìm cách cải thiện lại,vv.... thế mà bác vô như đúng rồi cứ nói cơ sở xin lỗi, mời vé, bla bla rồi thôi,.... ủa vậy bác muốn gì, cơ sở xin lỗi, mời vé thì không chịu, rồi không xin lỗi không bù đắp thì bảo không chăm sóc khách hàng.

Bác chắc cũng ẩn thân diễn đàn 1 năm hơn nhỉ, phốt cơ sở lớn, cơ sở nhỏ gì đều biết, mà sao thấy bình luận đầu tiên là vào cái phốt cơ sở này nhỉ, X nghĩ cơ sở nào mà không có phốt, không có sai sót, quan trọng cơ sở tiếp thu, cải thiện sửa chữa thế nào, còn X thấy diễn đàn rất tự do, phốt không hề xóa hay dìm, mà theo ý bác phốt chìm là sao, là có phốt thì mãi mãi tiệm đó ai đi là dính shit cả đời hay sao

• Like
Điểm cảm xúc: gà con mới lớn

Hoa Vô Khuyết 01

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
21/3/22
Chủ đề
19
119
51
0 ₿
chia buồn cùng bác @Luuu , hồi tháng 6 tôi có đi, đúng là csvc xuống cấp, nhưng mấy bé và phục vụ vẫn ok mà ta, đâu tệ đến nỗi như bác nói đâu ta, lần đó tôi đi hầu như từ Quản lý, Lễ Tân, phục vụ toàn bộ thay mới hết rồi nhưng vẫn ok nha, còn niềm mời mình ăn bò kho, gà ác này nọ.... :3onion24::3onion24::3onion24:

• Like
Điểm cảm xúc: Luuu and gà con mới lớn

Zuzuize32

Binh Nhì
Bé Thích Massage
5/8/23
Chủ đề
1
53
20
0 ₿
Chia buồn cùng bác, lỗi cá nhân của phục vụ phòng và lễ tân khá nặng, ai sai xử lý người đó, cơ sở sau khi làm việc nội bộ xong cũng có hướng bù đắp lại cho khách hàng thui, bác đừng lo lắng tiêu cực quá

• Like

Luuu

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
11/5/23
Chủ đề
1
7
14
HCM
0 ₿
Mình cũng hiểu bác ạ, nhưng cái mình muốn là đóng góp xây dựng, quan trọng ở cách cơ sở họ tiếp nhận và thái độ giải quyết vấn đề. Một mình mình có trải nghiệm tệ không có nghĩa là tất cả mọi người đều như vậy, nhưng hi vọng mình feedback thẳn thắn thì cơ sở sẽ cải thiện để trải nghiệm của tất cả anh em được tốt nhất.

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange and MrxXx

Luuu

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
11/5/23
Chủ đề
1
7
14
HCM
0 ₿
Mình cũng hi vọng bản thân là số rất ít khách hàng có trải nghiệm ko tốt như vậy. Có dịp chắc chắn sẽ giao lưu bác nhé.

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.