Q.10 TRẢI NGHIỆM RẤT TỆ, LẦN ĐẦU CŨNG LÀ LẦN CUỐI!

Lượt xem: 4,320

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
ok bác, qua tuần làm ly cf nào

Jenter07

Thượng Uý
Bản năng vô cực
22/9/17
Chủ đề
37
1,481
619
0 ₿
Ông nói chuyện mắc cười nhỉ, cứ hở tí là đòi loại bỏ, thế tôi hỏi ông đã mở ra làm ăn, kinh doanh nhất là với ngành dịch vụ này thì sai sót là điều sẽ xảy ra, chủ yếu cơ sở có thái độ như nào trong chuyện này, biết sai nhận lỗi, khắc phục sửa chữa mới là điều tốt, chứ cứ hở là loại vậy chỗ đâu cho ông chơi, diễn đàn tạo ra để làm gì?

Chị 3 Báo

Tham Mưu
[- XXVIII * Sugar -]
Moderator
8/1/21
Chủ đề
0
744
717
Cõi Thiên Thai
553 ₿
Đồng B
Suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé bác kẻo lại nhận gạch đá không kịp xây nhà lầu :4onion25:

• Haha
Điểm cảm xúc: Jenter07

Jenter07

Thượng Uý
Bản năng vô cực
22/9/17
Chủ đề
37
1,481
619
0 ₿
Mới tham gia diễn đàn và chưa đi những cơ sở uy tín đúng ko, tôi đoán ông chắc toàn đi mấy chỗ lạ, ko uy tín mới nhận được câu tl như vậy. À còn nữa, chịu khó tìm hiểu, đọc, suy nghĩ rồi phát ngôn nhé

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Câu tui nói Bro đọc không hiểu sao?
Nếu Bro trong trường hợp này thì hướng giải quyết nào là hợp lý. Này là ý kiến cá nhân, chứ tui cần gì hỏi chủ thớt.

newbie1121

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
19/3/19
Chủ đề
10
323
42
33
0 ₿
Cs này này khinh thường kh lắm mấy report kiểu vầy ca vào tl qua loa cho xong chuyện. Hôm truocs bị lần rồi cũng phong cách pv y vậy

• Like
Điểm cảm xúc: Lực phạm

nguyenminhbaolong

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
26/9/23
Chủ đề
14
301
199
Ho Chi Minh
0 ₿
Bạn này người của PA relax cài vào à? Hỏi vậy sao ko hỏi nốt luôn theo bro muốn mở tiệm massage nên làm thế nào đi?

Không có ý kiến cá nhân hay gì cả. Vấn đề ở đâu tập trung ở đấy. Đang đưa ra vấn đề mà bị hỏi ngược lại chắc ngoài kia không có cái gọi là dịch vụ nữa vì ai cũng biết làm cho người khác hài lòng.
Nếu không góp ý hay thông tin gì tốt hơn, xin mời next. Sao phải vặn vẹo người đang gặp khó khăn bằng câu hỏi ngược? Trả lời để được gì. Nói quá thì bị chê làm quá còn đòi thấp thì nhân viên cơ sở gọi lại cho đúng y vậy phải ko? Khôn quá

boy2020

Đại Uý
Sư Huynh Massage
31/1/20
Chủ đề
43
521
196
0 ₿
người ta hỏi vậy là đúng rồi, khi 1 bài có phốt thì chỉ có 2 trường hợp xảy ra
1. là cs mình ko có lỗi, đè đầu khách ra nói do khách này nọ
2. là nhận lỗi về phía mình, tìm root cause rồi xử lý. Về phía khách thì mời trải nghiệm lại free all (hay là muốn hoàn tiền ???)
Giờ các bác vào ko chịu 1 trong 2 phương án này thì đề xuất hướng giải quyết đi chứ hỏi ngược gì. Cs nào cũng muốn làm ăn tốt, trải nghiệm khách tốt nhưng sự cố thì đâu cũng có và ko phải ai cũng muốn.

Himura

Đại Uý
V.I.P Member
19/5/15
Chủ đề
40
611
404
35
0 ₿
Đọc bài tui thấy lỗi cơ sở rõ ràng, cơ sở đang giải quyết mà mấy ông phán như đúng rồi, nực cười thiệt:2onion2:, Thể hiện trình độ ăn chơi nửa mùa + trải đời chưa tới bằng những comment tay nhanh hơn não cầm đèn chạy trước ô tô chi vậy mấy ông?:3onion24: Phốt thì tùy theo mức độ thiệt hại của khách và lỗi nhân viên tới đâu sẽ có hướng giải quyết có lợi cho khách, họ còn xem xét cặn kẽ sự việc để xử lý nhân viên trong cơ sở, bài đăng lên diễn đàn cơ sơ không giải quyết khác gì tự tay bóp chén cơm của họ, hiểu chưa mấy thánh?

Hóng cơ sở đưa ra hướng giải quyết hợp tình hợp lý để mấy thánh bàn phím Quê chữ Ê kéo dài.

Massage P.A Relax

Thượng Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/6/17
Chủ đề
118
1,728
1,955
383 - Sư Vạn Hạnh - P. 12 - Q. 10 - Tp.HCM
0 ₿
Dạ Massage P.A Relax cám ơn anh @Luuu đã đợi và cơ sở đã check lại tất cả các khâu. Cơ sở xin gửi lời xin lỗi chân thành đến anh về trải nghiệm không hài lòng mà anh đã trải qua tại P.A Relax. Cơ sở xin thừa nhận hoàn toàn lỗi sai, không đáp ứng đúng mong đợi của anh, và cơ sở đang làm cố gắng hết sức khắc phục những sai sót này.

Trong thời gian qua, cơ sở đang thiếu nhân sự dẫn đến sai sót của Lễ Tân và KTV, làm ảnh hưởng đến uy tín, chất lượng và tên tuổi của P.A Relax. Trong sự cố này, Lễ Tân là người có trách nhiệm lớn nhất khi đã tư vấn, chăm sóc khách hàng rất hời hợt, chưa đặt cái Tâm vào khách hàng nên cơ sở đã ngưng hợp tác ngay lập tức đối với nhân viên lễ tân của P.A Relax

Bạn KTV 69 phục vụ không đúng tiêu chí của Hệ Thống làm ảnh hưởng khách hàng chung. Cơ sở cũng đã báo lên trên và sẽ ngưng hợp tác với bạn ktv đó.

Như một biểu hiện của sự xin lỗi của P.a Relax. Cơ sở xin hoàn trả 100% chi phí gồm tiền vé và tip của anh lại ạ. A Inbox em stk của mình nhé. Ngoài ra em xin phép Mời a trải nghiệm lại dịch vụ tại bất kì cơ sở nào của hệ thống Dubai ạ.

Xin cảm ơn anh đã cho em cơ hội cải thiện và phục vụ anh tốt hơn. Em hy vọng sẽ có cơ hội được đón tiếp anh một cách tốt hơn ạ.

Dory

Tham Mưu
Mod Sự Kiện
Moderator
18/6/17
Chủ đề
899
3,288
1,685
850 ₿
Bác nói cái chuyện biết suy nghĩ không bác, chuyện của cơ sở là cơ sở, chuyện của diễn đàn là diễn đàn, 2 cái liên quan gì.
Diễn đàn là nơi để anh em đi chơi trải nghiệm về viết bài review chia sẽ, việc cơ sở bị phốt thì liên quan gì admin diễn đàn, ông kêu admin theo sát cơ sở, thật là TÀO LAO.
Bác rãnh thì bác đi từng cơ sở theo sát đi, ở đây mà làm Anh Hùng Bàn Phím

• Haha
Điểm cảm xúc: FristTime and Listerine Cool

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Bro bao nhiêu tuổi rồi. Những bài phốt trên đây tui đều hỏi câu đó. Bởi tui muốn biết mỗi cá nhân góp ý muốn đền bù gì ngoài cái vé Free hay ko.
Ủa mà cái tui hỏi là Bro nghĩ không tốt sao?
Mà tui hỏi thì có ông nào trã lời được đâu.
Bro hỏi trã lời để được gì? Tui hỏi Bro, Bro rep cmt tui Bro được gì? Trã lời xong tui nói tiếp.

quỷ thiên thần

Trung Sĩ
Bé Thích Massage
16/5/22
Chủ đề
10
62
21
Tp. HCM
1 ₿
Mìh thấy cơ sở giải quyết vậy là ok rồi, đa phần các cơ sở khác thì sẽ mời lại vé, còn P.A hoàn lại tic và tip thì quá tốt rồi. Theo mình những cơ sở bị khách complain mà sau khi check đúng là lỗi của cơ sở thì nên hoàn tiền 100%, chứ việc mời vé khác thì đa phần khách sẽ ko muốn đi đâu, vì chưa nói có time đi hay ko mà đã lên đây chê thì cả khách lẫn cơ sở đều ko vui với nhau rồi.

nguyenminhbaolong

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
26/9/23
Chủ đề
14
301
199
Ho Chi Minh
0 ₿
Thế thì đợi cơ sở phản hồi xong rồi hỏi. Nên ý tứ dùm 1 cái, ko phải hỏi nhiều 1 câu là tự nhiên nó thành đúng.
Mà thôi đời ai nấy sống, nếu thấy có duyên cứ hỏi tiếp, ko thì nên đọc comment của những người khác để mà học hỏi mở mang. Tùy nhé, mình cũng ko rỗi để mà giải thích

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
25
506
165
0 ₿
Giải quyết vậy ok rồi , đừng vì cá nhân của nhân viên mà làm ảnh hưởng tới cơ sở. Theo cá nhân tôi thấy, nhân viên bây giờ là 1 trong những yếu tố khiến khách hàng ko hài lòng và uy tín cơ sở đi xuống, bởi vì nhìn chung nhân viên bây giờ vẫn giữ cách làm việc xưa: nhìn khách mà đối xử, phục vụ

anh hy 18

Tập Sự
Bé Tập Massage
5/8/23
Chủ đề
0
24
15
0 ₿
Bác nói với mấy thành phần này làm gì, tụi nó có não để suy xét vấn đề đâu, như lũ sâu bọ canh có chuyện là vào cắn như chúng nó là nạn nhân, cs giải quyết ngon lành rồi tụi nó cũng gạt qua 1 bên để cắn tiếp, coi tui nói đúng k nha

• Like
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

FristTime

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
20/1/23
Chủ đề
13
233
115
tp hcm
0 ₿
Chia buồn cùng chủ thớt đợt mình đi không tới nỗi như vậy nhưng mình và bạn kia cũng gặp sự cố cũng report cho cơ sở nhưng cơ sở lúc đấy thấy cũng hờ hững thì mình nghỉ chắc họ đang kho khăn về nhân sự hay đang có vấn đề về khâu vận hành, thì hôm nay xãy ra việc ngó bộ lớn hơn hi vọng từ những tình tiết nhỏ cơ sở nên lưu tâm ko nên đọc trả lời cho có rồi để nó càng ngày càng tệ vở ra như hôm nay thì ảnh hưởng lớn.

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Vậy theo Bro lên bài phốt để làm gì? Hỡi người có tư duy rộng. :2onion2:Không đi thì làm sao biết sụp,
Nếu đi sợ sụp thì tốt nhất nên ở nhà nhé. Đầu óc Bro mở mang nhìn được tới đâu thì tui cũng biết lắm.
Những bài học, những kinh nghiệm, những góp ý còn nhìu cái để học, và tui cũng đang cần cái kết luận xữ trí tình huống.
Tui thừa nhận tui non kém, nên tui toàn xin và hỏi cách giải quyết hợp lý để học. Chứ không phải như Bro ba hoa, thừa biết phốt trước giờ được bù vé free và xin lỗi, như vậy cứ phát ngôn tưởng ta đây là hay lắm.
Còn cái câu hỏi tui hỏi ở trên là Bro lơ hay là tư duy rộng mở mang đầu óc không biết đường trã lời:2onion2:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.