Sức Khỏe Biện pháp ngăn ngừa các nguy cơ sức khỏe ở nam giới

Lượt xem: 619

6sauchin9

Thượng Sĩ
Tiểu Đệ Massage
5/12/17
Chủ đề
18
411
134
33
0 ₿
Để sống lâu hơn, khỏe mạnh hơn, tăng cường sức khỏe nam giới, ngăn ngừa những bệnh lý không mong muốn, bạn nên:

Không hút thuốc lá: Nếu đang hút thuốc, bạn nên ngừng hút thuốc. Đồng thời, bạn cần tránh tiếp xúc với khói thuốc, ô nhiễm không khí và hóa chất ở nơi làm việc;
Có chế độ ăn uống lành mạnh: Bạn nên tăng cường ăn rau, trái cây, ngũ cốc nguyên hạt, thực phẩm giàu chất xơ và nguồn protein nạc như cá. Bên cạnh đó, bạn nên hạn chế thức ăn có nhiều chất béo bão hòa, chất béo chuyển hóa, thực phẩm có thêm đường và natri;

Duy trì cân nặng hợp lý: Giữ trọng lượng cơ thể ở mức phù hợp sẽ giảm nguy cơ mắc bệnh tim và nhiều loại ung thư;
Tập thể dục: Việc này giúp bạn kiểm soát cân nặng, giảm nguy cơ mắc bệnh tim, đột quỵ và một số loại ung thư. Bạn nên chọn những hoạt động mà mình yêu thích như bóng rổ, quần vợt hoặc đi bộ nhanh;

Hạn chế rượu, bia: Nếu uống rượu, bạn nên uống có chừng mực. Cụ thể, người dưới 65 tuổi uống tối đa 2 ly rượu/ngày, người trên 65 tuổi uống tối đa 1 ly rượu/ngày. Nguyên nhân vì rượu bia có thể gây ung thư gan, tăng huyết áp, tăng nguy cơ đau tim và đột quỵ;
Quản lý căng thẳng: Nếu thường xuyên gặp khó khăn hoặc áp lực thì hệ thống miễn dịch của bạn có thể bị ảnh hưởng. Vì vậy, bạn nên giảm căng thẳng bằng các biện pháp lành mạnh;

Đi khám bác sĩ thường xuyên: Bạn đừng chờ đợi việc đi thăm khám cho tới khi có những triệu chứng nghiêm trọng. Cách tốt nhất là bạn nên đi khám bác sĩ thường xuyên và thực hiện đúng theo khuyến nghị của bác sĩ nếu có vấn đề về sức khỏe như cao huyết áp, cholesterol cao hoặc đái tháo đường. Ngoài ra, bạn nên hỏi bác sĩ về thời điểm tầm soát ung thư, tiêm chủng, khám sức khỏe,

Lái xe an toàn: Tuân theo tốc độ giới hạn, không lái xe khi đã uống rượu hoặc khi đang buồn ngủ.
Có nhiều nguy cơ sức khỏe đối với nam giới nhưng bạn hoàn toàn có thể thay đổi thói quen để chủ động bảo vệ sức khỏe của mình. Đồng thời, việc chăm chỉ vận động và ăn uống lành mạnh cũng là biện pháp tốt để tăng cường sức khỏe nam giới.

• Like
Điểm cảm xúc: Bao Cục Sức and Đi Tàn Tàn