Tôi&Em Câu chuyện tình tôi - đoạn kết cuộc tình tôi

Lượt xem: 487

straightforv

Trung Uý
Nhập Môn Massage
28/1/22
Chủ đề
28
169
94
0 ₿
Tôi và em cứ đi bên đời nhau như vậy. Tôi vẫn không đủ mạnh mẽ để kéo em về giữ cho riêng mình. Có lẽ em cũng cảm nhận được nên đồng ý đi bên đời tôi như vậy. Và cứ thế thời gian trôi qua, tôi quay cuồn trong mớ cảm xúc hạnh phúc, hãnh diện, bức xúc, có khi bực tức chính mình...

Rồi dịch Covid ập đến, một thời gian dài tôi đi làm xa nên không thể về thăm em, chỉ có thể gặp em qua những dòng tin nhắn Zalo. Khi dịch qua đi là lúc chúng tôi lại chuyển sang chơi trò đuổi bắt mới, tôi được về Sài Gòn muốn gặp em thì em lại về quê. Em lên Sài Gòn muốn gặp tôi, tôi lại đi công tác xa. Tôi không thể về quê thăm em, rủ em lên Sài Gòn thì em hứa nhưng lại thôi. Một thời gian dài như vậy, tôi và em cứ song song bên đời, rất ít khi va vào nhau. Tôi trách hoàn cảnh, nhưng trách mình là chính. Tôi nhớ em!

Dạo gần đây, em quay lại Sài Gòn. Tôi vui lắm, vì sắp được gặp em nhiều hơn, được rủ em đi ăn rồi hai đứa sẽ lên bar để tôi được thấy lại nữ hoàng của tôi phiêu trong thế giới của nàng. Nhưng! Tôi hẹn em, em đồng ý rồi lại đổi ý không gặp tôi, vài lần như vậy. Tôi cũng giận lắm, nhưng tôi không trách em, chỉ làm nỗi nhớ mong càng tăng lên. Tôi muốn gặp em lắm.Hôm khác em chủ động rủ tôi, tôi mừng lắm, chuẩn bị sẵn sàng hết thì em lại nhắn tin đổi ý. Tôi quay cuồn với những suy nghĩ mông lung. Buồn quá tôi vác balo đi bụi, tôi đi tìm những bãi biển để cân bằng lại cảm súc của minh.

Thật là ông trời trêu đùa tôi, trong lúc tôi đang lang thang thì em lại gọi điện nói muốn qua gặp tôi ngay, tôi bảo để tôi quay về Sài Gòn nhé thì em nói chỉ muốn gặp tôi hôm nay, hôm khác không muốn. Tôi cũng chịu vì tôi đang không có ở Sài Gòn. Thế là tôi lại không thể gặp em. Sau đó tôi có nhắn tin rủ cỡ nào em cũng không gặp, không cho tôi biết lý do, chỉ chịu nhắn tin với tôi qua Zalo. Ngày tết đến gần, tôi hy vọng tết đến, tâm trạng em vui vẻ sẽ chịu gặp tôi.
Vậy mà, vài ngày sau, em nhắn tin cho tôi bảo là "Em sắp cưới"!
Nghe em nói làm tai tôi lùng bùng, đủ thứ suy nghĩ ập đến, tôi chới với. Nhưng tôi có thể làm gì đây. Cố gắng bình tỉnh lại cũng chỉ đủ giúp tôi hỏi bâng quơ như em gặp anh ấy khi nào, rồi anh ấy làm gì...Tôi mất một thời gian để bình tỉnh lại.

Rỏ ràng thì tôi không có lý do gì để trách em, tôi đã có những cơ hội, em đã trao cho tôi cơ hội. Do tôi không đủ bản lĩnh để chụp lấy. Tôi cũng đã có những cơ hội để gặp lại em trước khi cưới. Đến giờ tôi vẫn rất muốn gặp lại em nhưng tôi bắt đầu suy nghĩ tích cực hơn. Em đã đồng ý đi bên đời tôi một thời gian là sự may mắn của tôi. Có thể do tôi và em có duyên nhưng nợ chưa đủ. Em xứng đáng được hạnh phúc. Tôi không mang được hạnh phúc đến cho em thì ít nhất tôi cũng hy vọng người nào đó thật sự mang được hạnh phúc đến cho em. Ngày cưới em mời tôi đến dự, nhưng tôi không đủ mạnh mẽ đế đến. Xin lỗi em!

Hôm qua lễ tình nhân, tôi không thể nhắn tin hay gọi điện cho em, chỉ biết mở zalo để nhìn em cười, để thấy lại được ánh mắt gợi tình, mái tóc bồng bềnh của em. Tôi không biết cuộc sống của em giờ thế nào, em có hạnh phúc không. Nhớ em nhưng tôi thành thật hy vọng em sẽ hạnh phúc. Tôi lại tiếp tục lang thang trên hành trình cuộc đời.

Và như thế tôi và em không còn va vào nhau nữa. Hạnh phúc nhé, nữ hoàng của anh!

THE END!

Tiểu Phi

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
8/7/20
Chủ đề
0
5
4
0 ₿
Bác biết s đuổi bắt, r hẹn r hủy, hủy r hẹn k ? Tại vì làm lốp dự phòng đấy. Bác nên thấy hạnh phúc vì lốp chưa đủ căng để xe chạy, ng đc chọn là ng đủ căng :2onion2::2onion2: