Khác Đi spa vuốt lướt toàn tip 1 triệu chưa bao giờ 500k và cảnh báo truyền thông bẩn

Lượt xem: 19,248

valkyrie1990

Tập Sự
Bé Tập Massage
8/12/16
Chủ đề
0
43
37
34
0 ₿
ở đây nhiều ông chưa hiểu vấn đề,cái chuyện ai muốn tip bn thì tùy,giàu nghèo mà có tiền vào thích thì cứ tip,có 1t tip 1t có 10t tip 10t ko quan trọng,cái đáng bàn là lên đây bô lô ba la là đi PHẢI tip bn đó thì mới được,rồi lâu dài tạo cho nv cái tư tưởng,méo đc bn đó thì làm ko tới,hoặc chèo kéo vòi tip,rồi newbie vào xem cứ nghĩ rằng,à phải tip vầy mới có này có kia,rồi dẫn tới nhiều chuyện xàm xí như chê cái sp đó là phải tip nv 1t hay 2t thì e nó mới làm bài bản,trong khi sp đó xưa giờ chưa bg yêu cầu tip cao,rồi e nv đc nhắc thì bị khiển trách

cái tâm lý bo cao này nó phát tinh t ừ cái ms mệt cách đây mấy chục năm,ngày đó đi bên festival,bo theo chuẩn là phòng thường 200k tip 100-200k,bữa bo 200k mà e nó vòi khách bo e 300-400 ko à,tôi ra báo quản lý mai đuổi cmn nv luôn,ko biết gái nó xl hay là mấy ông tạo cho e nó thói quen xấu,nhưng đi thì nên lý trí và khôn tí,chứ ngu như ông họa sĩ thì next luôn cho lành

pocketjacks2929

Binh Nhì
Bé Tập Massage
29/7/23
Chủ đề
1
42
30
sg
0 ₿
ok, up tn hẹn lên xem thử đi fen ( nhớ cho xem luôn ngày đã nt nhé, nội dung fen nhắn j cứ che thoải mái, xem tn rep của joko + time đã nt là đc )

• Like
Điểm cảm xúc: Virg0n

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,341
943
41
1 ₿
Tui đi khỏe cũng không ít đâu, những nơi thuần khỏe 100% hầu như ko yêu cầu tip (chính vì vậy nên mấy nơi mấy ông rp vuốt lướt như JK thì tui ko dám chui cái đầu vào). Chính bạn tui là chủ 1 cơ sở thuần khỏe ngoài Q1, nó cũng nói là ko yêu cầu khách tip cũng như không vòi tip và cấm nhân viên phân biệt đối xử với khách tip hay không. Vì nó nói trong tiền vé đã có tiền công thợ rồi. Nó còn nói là ko thích khách tip vì làm hư nhân viên của nó, khiến cho những khách ko tip bị phân biệt và phiền lòng, làm nó mất khách. Tip chẳng qua là 1 thói quen, chứ không phải là một thủ tục và cái thói quen đó xuất phát từ những người như bác. Bác có tiền bác muốn tip bao nhiêu thì tùy bác, nhưng đó ko phải là luật.
Còn nếu như những cơ sở mệt, hoặc HE như BK thì nó là luật rồi, trừ khi KTV họ làm tệ, còn không thì phải típ = vé thì đã chơi là phải biết cái luật đó, nó rõ ràng như ban ngày.

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
Cái vấn đề đầu tiên vụ này là 1 bài viết của Bác lực về trải nghiệm Joko,hasu men,...Thì ông này bảo bên Joko nt book phòng k ai rep,tới nơi thì còn phòng k cho khách book như k hoàn nghênh ổng.
Tui cũng đi 2 lần trải nghiệm đều OK nên mới cãi lại là ổng làm sao như típ quá ít ngta mới đưa vô danh sách đen hoặc là người quán khác phá.xong ổng kiu ổng típ ít nhất 500k và đỉnh điểm 1tr..t mới nói típ 1tr đâu phải có mỗi ổng có nhiều người típ hơn như tui cũng típ 1tr.Then này nó nói khốc sự thật chơi bẩn đó.ae hiểu lầm cứ vô nói này nọ

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,341
943
41
1 ₿
Thôi bỏ qua đi, sắp qua năm mới rồi. Nói chung ai tip sao thì tùy, khôn hay ngu thì cũng do mình chịu thôi.

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
Thì đó bọn spa như Joko hasu men vib ,,,đâu phải thuần khoe 100% đâu nó auto HE mà.bởi nhiều bác cứ đêm luật típ thuần khoẻ vào .trên này nhiều ae đi chia sẽ luật típ nên rãnh vào đọc trước khi đi.để típ quá ít vs k típ nó đưa vào danh khách đen lại phốt chửi

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,341
943
41
1 ₿
nếu có HE thì phải tip bằng vé rồi

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
Cái thèn chủ bài viết này ae có phản ảnh nó hay đi nói xấu các tiệm spa ae pr trên này.trong khi ae đi ai cũng trải nghiệm ok.
Thấy nick nó tập sự mới k.nghi ngờ 90% quán khác phá thui.

The Pizzza Huntee

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
6/8/23
Chủ đề
1
260
116
HCM
0 ₿
Thật ra mình cũng vậy, đi các spa có HE, Mình xác định típ hơn vé 100k cho mấy em vui. Mình nghĩ là có mấy ông còn típ đậm hơn cả mình. Mình tiếp vậy nhưng các em dc cái thương, hợp gu vẫn bonus các kiểu con đà điểu kkkk

• Like
Điểm cảm xúc: Hoa Si Dâm

KingOfMassage

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
12/9/22
Chủ đề
10
118
72
0 ₿
thôi cuối năm rồi hoan hỉ đê=)) ai về nhà nấy và bớt book bé L vib lại để tui còn đi với mấy ông:cuteonion8:

• Haha
Điểm cảm xúc: Lực phạm

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿

Chuẩn.bác này đi mới đúng dân chơi hay đi spa dạng này nè.Đó là luật đó giờ ae đi.Nhiều ông bảo đi toàn típ 100k 200k là cao lắm vs k típ mấy e vẫn vui vẻ như thường.kkk t nghe mà cười nhẹ quán nào vậy

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
VIB nghe là KTV k xinh như Joko nhưng vuốt lướt hơn Joko với giá vé rẻ .định test bữa mà k biết e nào ngon .bác chia sẽ vs ạ.kkk

The Pizzza Huntee

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
6/8/23
Chủ đề
1
260
116
HCM
0 ₿
Mình lê la hết orchid Q7, mỗi em đi 3 4 5 vòng. rồi nhảy qua cả Hasu. Mình vẫn cứ vậy. Bé nào ko hợp lắm mình vẫn vui vẻ bằng vé thôi.... Mặt bằng chung là vậy, còn típ cao thì mình vẫn có nhé, nhưng ko nói ra đây sợ bị chém.

• Like

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
Nói chung k hợp gu nhưng dịch vụ HE đầy đủ thì típ bằng vé thôi đó là luật rồi.còn bác k thích gu đó thì lần sau tuyển e khác.nói chung KTV bên spa dạng này đa số đều ổn k đến nổi nào.Có bên men spa quận 10 đó khách đông quá KTV k đủ nó tuyển đại 1 e Hà mã chân to hơn chân tui thô lắm.bữa bị random ngay ẻm cay đến bây giờ

• Haha
Điểm cảm xúc: The Pizzza Huntee

The Pizzza Huntee

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
6/8/23
Chủ đề
1
260
116
HCM
0 ₿
Đùi to chân ngắn mới là KTV anh book kkk

• Like

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
19
188
145
0 ₿
Ok b.

Có HE mà tip 200k thôi thì KTV nó thái độ thì đúng rồi (Trừ khi KTV nó làm quá ư là tệ, mà khi đó mình xong thì cũng bye KTV đó luôn rồi, ko cần care sau này nó thái độ hay ko)

Còn vụ JK chào đón khách, t ko biết trường hợp ông kia ntn. Nhưng JK có 1 thời gian, cái em lễ tân lúc book phòng ẻm rất ư là chảnh hoặc khó chịu j đấy. Cái này nhiều b nói rồi, chứ ko phải 1 2 vụ đâu. Mà từ cái hồi JK nó thêm sẵn dịch vụ HJ vào luôn thì sao thấy tụi lễ tân nt có vẻ cũng ổn áp rồi nè. Không còn như xưa

• Like
Điểm cảm xúc: Hùng Chợ Lớn and Virg0n

SamuraiSG

Tập Sự
Bé Thích Massage
2/4/22
Chủ đề
0
62
67
0 ₿
Đề nghị mấy bác đi massage mệt bắn tung tóe cuối năm xả stress, chứ đi cái lưng lửng này suốt về toàn thấy hậm hực cãi lộn hoài.

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange

Hoa Si Dâm

Tù Binh
Banned
2/5/22
Chủ đề
11
364
237
0 ₿
Ông kia quán khác qua phá mà.đi đâu cho nói xấu Joko tệ hết sức.